• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[Help] vấn đề cân nặng của chó pug

renkvn

mọi người cho mình hỏi về khoảng cân nặng theo độ tuổi của chó pug với, bé nhà mình đc 50 ngày rồi mà có 1,6kg thôi :( mình cho ăn cơm với thịt băm thật nhuyễn ra, kết hợp với uống dặm thêm sữa bột anilac và phômai, nhưg mà bé biếng ăn, mỗi lần ăn đói lắm mới ăn nhiều, còn lại chỉ ăn khoảng 2-3 muỗng cf (theo mình ước lượng là v) thành ra gầy thấy rõ, mặc dù là bé ko bệnh tật gì, quậy phá và rất quấn người!
sẵn tiện mọi người giúp mình làm cách nào giúp bé bớt biếng ăn với ạ, tại vì dòng pug phải mập mạp 1 tí mới đẹp được, cảm ơn mọi người :khoc_nhung_ko_chiu_thua::khoc_nhung_ko_chiu_thua::khoc_nhung_ko_chiu_thua::khoc_nhung_ko_chiu_thua::khoc_nhung_ko_chiu_thua::khoc_nhung_ko_chiu_thua:

renkvn

50 ngày mà 1.6kg thì k phải là còi đâu bạn
Pug trọng lượng trung bình tầm 10kg khi trưởng thành mà
tại mình thấy bé hơi ốm, bụng hk bự như mấy bé khác, còn vấn đề nữa là bé biếng ăn lắm, ăn lắt nhắt nhiều lần trong ngày thôi, 1 lần mình cho ăn bữa chính chỉ ăn khoảng 2-3 muỗng cf à

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Muốn bé k biếng ăn => bạn chỉ cho ăn duy nhất 1 loại đồ ăn.
Như nhà mình, thì mình xay nhuyễn rau, thịt bò, thịt lợn, thì gà, thêm chút gan. Nấu chín. Sau đó, ngày nào cũng chỉ cho ăn cái đó => vừa đủ chất, mà cún quen miệng, nên k bao giờ bỏ bữa.
Ngoài ra, bạn chịu khó chơi đùa cùng cún. Cún vận động nhiều => sẽ nhanh đói và tiêu hoá tốt.