• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[HELP] Mèo không ăn thức ăn mới...

B• in Y• eu

Em Bo nhà mình từ trước đến giờ chỉ ăn Royal Calin thôi nên khi nào cho nó ăn thức ăn khác là em ý không thèm ăn gì hết :lac_dau: Bữa trước mình mua một hộp paté trộn vào thức ăn khô của em đễ xem em ý cóa ăn không :Onion35: , biết tính em ý nên mình cho 1 chút thôi, nhưng khi ăn, Bo chỉ lừa ra phần thứa ăn khô ra thôi chứ phần paté em ý không thèm ăn. Hôm nay mình định mua cho em ý thức ăn khác nhưng không biết làm sao để em ấy ăn nữa, mấy bạn giúp mình cái nha! :lau_mo_hoi: Em Bo nhà mình có thêm một tính này ngộ lắm : :gongxi-1:

khi ăn mình phải ngồi cạnh em ấy thì em ấy mới chịu ăn chứ không em không thèm ăn đâu :ngoi_xom: ( kể cả khi thức ăn vẫn còn đầy trong tô ) có vài bữa mình đi có việc mấy hôm nên cho nó 1 đĩa đầy Food cho em ý nhưng mấy bữa sau về thỉ thấy em gầy dơ xương luôn :dead: mình mới hấp tấp bắt em ăn thì em mới chịu ăn.

Bạn nào biết cách chỉ em Bo nhà mình đồ mới ( chỉ em ý ăn kơm luôn thì tuyệt ) với luyện cho em ý tự ăn khi mình không có bên cạnh nha ^^~ :Onion38:
Bạn nào chỉ mình thuốc gì để cho em ấy ham ăn lên. Cảm ơn mấy pạn nhìu lắm :le_luoi: :le_luoi: :le_luoi: :le_luoi: :le_luoi: :le_luoi:

pé su shi nhà mình cũng z đấy , ko chịu ăn j cả , chỉ khi có mình ở bên cạnh , đút thức ăn zô miệng em ý tkì em ý mới chịu ăn thui . :Onion09:
Còn nếu ko đút là em ý ko chịu ăn j cả , bực ơi là bực :lac_dau:
Bỏ đói em ý thì em ý cứ cắn hết thứ này sag thứ kia , kêu :' meo meo' suốt ý . :sadcorner:
Thấy thương wá nên mình lại pkải cho pé ăn , khổ vs pé nhà mình wá !!!!!!!!!!!! :lau_mo_hoi:

B• in Y• eu

pé su shi nhà mình cũng z đấy , ko chịu ăn j cả , chỉ khi có mình ở bên cạnh , đút thức ăn zô miệng em ý tkì em ý mới chịu ăn thui . :Onion09:
Còn nếu ko đút là em ý ko chịu ăn j cả , bực ơi là bực :lac_dau:
Bỏ đói em ý thì em ý cứ cắn hết thứ này sag thứ kia , kêu :' meo meo' suốt ý . :sadcorner:
Thấy thương wá nên mình lại pkải cho pé ăn , khổ vs pé nhà mình wá !!!!!!!!!!!! :lau_mo_hoi:

Khổ thiệt ha, mèo làm như người ý :lau_mo_hoi: phải ngồi cạnh mới ăn, để đói 2 ngày rồi thấy em kêu mình ứ chịu được nên cũng cho em ý ăn :le_luoi: mà mình bík ý của em nên mình cho no ăn pate trước' mà em ko chịu ăn đâu :lac_dau: Thế em cho thữ hột khô khác xem em ăn không nhưng em ko ăn :ngoi_xom: Rùi phải cho em ý royal calin thui.... :lau_mo_hoi:

Thiệt ra miu nhà mình bị lây bệnh từ mình đấy... Mình ăn ít lắm ko thik ăn nhiều mà ăn thì pải đợi anh xuống mới ăn T_T :157: :157: :157:

saidavoy

Trời ơi, mèo nhà mình được có 2 tháng tuổi, chỉ ăn gà luộc không àh >"< Ngày phải 2 lần ngồi xé thịt gà đưa zô tận miệng thì mới ăn, ăn xong thì cho uống nước. Nếu ko cho ăn kiểu đó, nó chạy zô gặm cát đi ị :((