• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

help... mèo khó gần chủ

Em mèo ALN xám xanh thuần nhà mình 2 tháng tuổi, đã đón về hơn 1 tuần nhưng chả quấn chủ tí nào. Ăn cũng phải bế đến chén ăn, uống sữa cũng phải bế đến. Đói cũng hok chịu xin ăn. Lúc nào chơi giỡn vs em ấy thì giỡn banh nhà,nhảy vào lòng nhảy lên ng giỡn đủ kiểu. nhưng lúc ngủ thì hok chịu ngủ vs chủ, bế lên nằm cạnh là cứ vùng lên chạy vào góc riêng của e ấy ngủ. Mk lại hok chịu nằm nệm nữa. Bỏ nệm vào là hok chịu ngủ, cứ nhảy ra sàn ngủ thui. Hix. Chơi vs e ý suốt ngày mk vẫn chả quấn chủ. Hix hix. Mọi ng cho mình lời khuyên với ạ

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Trời ơi mình thấy bạn nên để mèo ngủ chỗ nào mèo thích chứ :D. Bạn bị người khác ôm bạn có ngủ được hem :lau_mo_hoi:

GhetChuot

Muốn mèo quấn chủ dễ thôi.
Bạn bỏ cho nó thật đói, sau đó mới đem cơm cho ăn.
Cu cậu thấy ăn như bắt được vàng, nựng nó. Mèo nhà tôi bắt về 5 ngày quấn ngay, đạp ra không được. Bắt chuột giỏi, tiếc là sắp lên thớt rồi

Hồng Vy

Member
Em mèo ALN xám xanh thuần nhà mình 2 tháng tuổi, đã đón về hơn 1 tuần nhưng chả quấn chủ tí nào. Ăn cũng phải bế đến chén ăn, uống sữa cũng phải bế đến. Đói cũng hok chịu xin ăn. Lúc nào chơi giỡn vs em ấy thì giỡn banh nhà,nhảy vào lòng nhảy lên ng giỡn đủ kiểu. nhưng lúc ngủ thì hok chịu ngủ vs chủ, bế lên nằm cạnh là cứ vùng lên chạy vào góc riêng của e ấy ngủ. Mk lại hok chịu nằm nệm nữa. Bỏ nệm vào là hok chịu ngủ, cứ nhảy ra sàn ngủ thui. Hix. Chơi vs e ý suốt ngày mk vẫn chả quấn chủ. Hix hix. Mọi ng cho mình lời khuyên với ạ
Bạn mới đón nó về nên nó chưa quấn bạn dc đâu, bé Ken nhà mình cũng vậy, ăn, chơi gì mình cũng chơi chung với nó. Nhưng đặc biệt ngủ là 2 mẹ con 2 nơi. Nhưng qua 1 năm, nó quen hơi tự nhiên nó quấn lấy mình. Bi h thì 2 mẹ con ngủ chung, hoặc hôm nào mình làm về mệt quá, không bế Ken vô phòng ngủ, y như rằng sáng hum sau là thấy Ken đón ở dưới chân cầu thang ah! Bạn cứ từ từ kết thân với nó là nó bik ai thương nó.