• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[HELP]Mèo bị hắt xì hơi

largo216

Member
Em mèo nhà mình được 1,5 tháng tuổi. Mới mua về được mấy hôm, em ấy cứ bị hắt xì hơi nhưng ko chảy nước mũi gì cả. Tình hình sức khỏe em ấy khá tốt, vẫn chạy nhảy nô đùa bình thường. Em ấy bị hắt xì từ hôm CN đến nay, chắc do tắm hôm trời lạnh. Không biết có vấn đề gì với em nó ko nữa. Các bạn tư vấn giúp mình với :(

txh1403

Phá phách member
ko sao đâu bạn à,mèo nhà mình lúc be bé cũng thế,hắt xì hơi thì người thời tiết thay đổi khó chịu còn bị nữa là mèo,nhiều lúc có những mùi ví dụ như thuốc lá v,,v trong phòng mèo bị khó chịu hay dị ứng thì nó hắt xì hơi đó,bạn cứ theo dõi thêm,nếu thấy có vấn đề là bé hắt xì hơi nhiều quá thì hãy mang ra bác sĩ . Ai nuôi mèo bé đều lo nhiều thứ lắm ,bạn cứ chuẩn bị 1 số bệnh mà mèo nhỏ rất hay gặp phải như nấm với ị chảy nữa đi là vừa :gongxi-1:)

largo216

Member
Mèo nhà mình cũng ko hắt xì nhiều lắm, chỉ thỉnh thoảng hắt xì thôi. Được cái ăn khỏe với vẫn nghịch ngợm lắm :gongxi-1:
Hôm nay ấm hơn thấy nó cũng đỡ hơn chút rồi. Cảm ơn bạn nhé :x

largo216

Member
Hôm nay đi khám mới biết mèo nhà mình bị hắt xì là do viêm phổi nặng.
Các bạn có mèo hắt xì không nên coi thường nhé. Cảm ơn các bạn đã tư vấn giúp mình ^^!

txh1403

Phá phách member
OMG , chia buồn với bạn, ko ngờ là lại nặng đến mức này ,mong em miu mau khỏe nhé bạn,còn nhỏ mà đã bị viêm phổi nghe thương quá

dion

YTC Developer
Hôm nay đi khám mới biết mèo nhà mình bị hắt xì là do viêm phổi nặng.
Các bạn có mèo hắt xì không nên coi thường nhé. Cảm ơn các bạn đã tư vấn giúp mình ^^!

mèo nhà minh cũng thỉnh thoảng hatxi 1 cái thôi, nhưng thình thoảng mới bị liệu có vấn đề j hem đấy :co_y_tuong_xau: á á

bikawaill

♥Nguyễn Hải Yến♥
:lac_dau: e mèo nhà mình bị hắt xì hơi liên tục mấy hum nay rùi,lúc nào cũng thế,chắc fai đưa e ý đi khám lo quá đi :lac_dau:

boo09

T.Viên Năng Động
Hixhix con bé nhà mình 2-3 hôm nay cũng hắt-xì , nhưng vì mới có 1 tuần tuổi thôi nên mình vẫn đang theo dõi thường xuyên , có thể là do thay đổi thời tiết 2 hôm nay nóng kinh khủng . Đành dùng nước muối ấm lau cho bé .
Không biết là ai có kinh nghiệm gì không ? đưa đi bs thì nhỏ quá cũng không cho dùng thuốc được .

Tamiro

Kỳ nhỉ...mình tưởng mèo viêm phổi thì phải bị chảy nước mũi và uể oải chứ @@
Mèo nhà mình cũng hắt xì liên tục, nhưng vì thấy em ý vẫn chạy khoẻ, ăn khoẻ, ko có nước mắt nước mũi hay ho khạc gì nên mình chưa đem đi khám :(

Mai Cát

:co_y_tuong_xau: mèo nhà mình cũng hắt xì 2 hôm nay nhưng thấy 1-2 cái thôi
Mà vẫn ăn uống chơi bời khỏe mạnh ... ko biết có sao ko nhỉ. Hai hôm nay trời lạnh quá...:ft: