• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Help me

maria19983

YTC Developer
Chó nhà em cứ căn tay hoài, tắm nó xong lau thì nó cắn lúc giỡn cũng cắn. Có khi nó còn Grừ em nữa. Ai đó júp em vs :sadcorner:

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
Chó nhà em cứ căn tay hoài, tắm nó xong lau thì nó cắn lúc giỡn cũng cắn. Có khi nó còn Grừ em nữa. Ai đó júp em vs :sadcorner:

Tại bé đang ngứa nướu í mà. Sở thik của kún nhà mình là gặm tay chủ, bạn đừng lo kún chỉ cắn iu thui hà...nhưng đôi khi cũng đau lém, mỗi lần vậy mình la và cốc cho 1 cái, kún bít và cắn nhẹ lại.

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
mình càng cốc nó càng Grừ mình mà cắn

hihi,cún nhà bạn dữ vậy nhỉ,mà Grừ thật hay giỡn vậy?

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Bạn mới nuôi nó hay nuôi lâu rồi ? Nó mấy tuổi rồi hả bạn :) Mình nghĩ có lẽ nó còn bé, răng đang phát triển nên ngứa ấy mà. Thấy cái gì là cắn luôn :le_luoi: Bạn ra chợ mua xương cục to đùng về cho nó gặm ý, gặm chán gặm chê ngày này qua ngày khác lun :D

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
2 tháng rùi mà nó chạy chạy theo cắn

Hi, 2 tháng thì vẫn bé lắm :) Chắc nó đang phát triển răng đó

mangaka

YTC Developer
bạn ơi... đừng cho nó cắn. bạn để nó cắn nó sẽ hư đó... vì nếu bạn để cún cắn chủ, nó sẽ nghĩ là nó hơn bạn. Sau này dạy dỗ nó cũng khó bạn ạ. Cún của mình lúc đầu cũng hư lắm. Nó 2 tháng tuổi mà. mè nheo rùi lắm chn. Còn hay cắn nghịch nữa. Xog mìh đọc 1 cái bài mà ngta bảo cách dạy chó. Xog rùi lúc nó kêu đêm, thay vì dỗ dành, mình quát rùi gõ cát bút vào mông, nó lẩn lẩn và ko kêu nữa. Xong rùi nó hay cắn tay mình, Mình 1 tay giữ đầu, 1 tay giữ mỏ nó (đừng bóp ko nó đau nhé-nếu đau 1 chút cũng ks,nó càng sợ) nó ko cắn mình nữa mà quay sang cắn giày dép.nhưng mà sau nghe lời mình hơn. Cả nhà mỗi mình là nó có vẻ nghe lời hơn 1 chút, Nhưng mà bạn là chủ nó, đừng cho nó cắn ko nó nhờn.

mangaka

YTC Developer
bạn cứ bóp mỏ nó đi. Phải kiên quyết. Đừng vì thấy nó dễ thương mà chiều nó. Chiều nó là nó hư đó

longxin2000

•°¤*(¯`°(F)( (Angel of animal) )(F)°´¯)*¤°•
nó cắn thì bóp mỏ nó típ đừng nương tay, mà chó nhà bạn là chó bao nhiêu tháng rồi, nếu lớn thì phải từ từ

Likita

YTC Developer
2 tháng tuôi lúc đó là ngứa nướu mà ! Nhà mình có 1 bé đc 3 tháng tuổi sáng nào dậy nó cũng cắn vào chân tỉnh ngủ luôn . rôi sau đó quấn quýt như lâu lắm rồi k gặp ấy !

mangaka

YTC Developer
bạn đi mua cái đồ chơi cho cún , cái dây cao su hoặc cái cục xương cao su í. Bạn cầm 1 đầu, cún 1 đầu, cho nó cắn cho đỡ ngứa răng. Còn nó mà dám cắn bạn thì bạn bóp mỏ nó cho mình

pethouse

Đúng đấy. Trong huấn luyện chó tuyệt đối phải nhớ rằng phải làm cho cún hiểu nó thấp vai hơn người. Các động tác dạy bảo nên từ trên cao giáng xuống.