• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Help Mèo toilet bậy !

Hollow_rise

Tình hình là nhà mình có nuôi 1 chú mèo đuôi dài trắng đen ...
ban đầu tập nó đi vệ sinh ở chỗ cát ngoài nhà dọn sẵn , nó cũng ngoan làm theo được vài hôm thì nó lại lên chậu cây nhà đi bậy >.< bắt buộc là tới giờ mình đi học về cứ canh ẫm nó ra chỗ cát ngồi canh nó đi xong mới vô nhà !!!
ko hĩu sao bây giờ nó lại chuyển chỗ sang cái tủ lạnh của mình ( đang ngồi giỡn với nó, cái nó đi kế tủ lạnh tĩnh queo >.< )
[SIZE=large] [/SIZE]Cái đáng chú ý là mình ẵm nó ra thì nó đi .không đem nó ra là nó đi bậy mà nó cũng hơi lớn không còn nhỏ , mình nghĩ là chắc do nó làm biếng đi ra :lau_mo_hoi: :hmmm:
phãi làm sao đây :
[SIZE=large] [/SIZE]1 là quánh nó :dead:
[SIZE=large] [/SIZE] 2 là đem cho quá :lac_dau:
[SIZE=large] [/SIZE]Cho mình lời khuyên ! :03:

Putin_cute

T.Viên Năng Động
Chậu cát bạn có làm vệ sinh sach sẽ ko, khi em nó đi thì phải loại bỏ chỗ bẩn đi, em nó đi bậy mấy chỗ thi phải làm sach sẽ và khử mùi, chứ em nó nghe mùi wen là cứ đi vào đấy!

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Hollow_rise said:
Tình hình là nhà mình có nuôi 1 chú mèo đuôi dài trắng đen ...
ban đầu tập nó đi vệ sinh ở chỗ cát ngoài nhà dọn sẵn , nó cũng ngoan làm theo được vài hôm thì nó lại lên chậu cây nhà đi bậy >.< bắt buộc là tới giờ mình đi học về cứ canh ẫm nó ra chỗ cát ngồi canh nó đi xong mới vô nhà !!!
ko hĩu sao bây giờ nó lại chuyển chỗ sang cái tủ lạnh của mình ( đang ngồi giỡn với nó, cái nó đi kế tủ lạnh tĩnh queo >.< )
[SIZE=large] [/SIZE]Cái đáng chú ý là mình ẵm nó ra thì nó đi .không đem nó ra là nó đi bậy mà nó cũng hơi lớn không còn nhỏ , mình nghĩ là chắc do nó làm biếng đi ra :lau_mo_hoi: :hmmm:
phãi làm sao đây :
[SIZE=large] [/SIZE]1 là quánh nó :dead:
[SIZE=large] [/SIZE] 2 là đem cho quá :lac_dau:
[SIZE=large] [/SIZE]Cho mình lời khuyên ! :03:
Bạn chỉ cần xích em ý ở cạnh chậu cát, cho ăn uống sinh hoạt ở gần chậu cát luôn...đồng thời hót tất cả sản phẩm mới nhất của em ý thả vô chậu cát (cái e ý ko chịu đi đúng ý), để e ý quen mùi =>>5-6 ngày sau có thể cho bé chạy rông bt...
Chú ý thường xuyên vệ sinh chậu cát, 1 tuần thay 1 lần nha ^^