• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[Help] Khẩn cấp, cách chăm sóc các bé hams sơ sinh

tuxedo86

Mình thật là ẩu, mua về chỉ cho chúng ăn và chơi với chung, quên mất vụ đực cái, mà cũng không nghĩ là trong điều kiện nuôi nhốt có thể phối giống, vì 2 bé mình mua đại chứ ko phải mua để sinh sản, nên cái vụ từ lúc bé có thai cho đến khi sinh, mình chẳng biết , cho đến cách đây 5 phút phát hiện trong nhà bé có 2 con non, mọi người chỉ cách chăm sóc các bé nhỏ khẩn nhé. Đến giờ mình vẫn chưa đụng vào 2 bé mới sinh, cách chăm sóc ntn thế các bạn? có tách con bố ra ko? ăn uống ngủ nghĩ ntn, HELP, PLEASE

à, bé mình màu vàng chanh, bé mẹ kia màu nhạt hơn, hơi xám, vậy có phải là WW ko các bác?

tuxedo86

thanks , nhưng rồi sao nữa bạn? con mẹ ăn uống gì? bao lâu thì tách con non ra? ... mình sợ nhất là con mẹ thịt luôn con non, hix

traisaigon05

♥♥♥♥ TSG ♥♥♥♥
bạn nên tách con hams bố ra trước đã còn hams mẹ thì để yên cho chăm sóc con nó . Thức ăn nên để đầy vì tâm lý nếu ko đủ thức ăn thì hams mẹ sẽ thịt bớt hams con để duy trì sự sống của những con còn ;ại, nên chú ý cho nước uống đầy đủ. Hams mẹ sinh rồi bạn nên cho hams mẹ ăn tà hủ hay lòng trắng trứng gà , vịt cho có nhiều sữa cho hams con . tránh dọn chuồng trước khi hams mở mắt vs mọc lông đầy đũ (14 ~ 20 ngày sẽ tự đi kiếm ăn được ) lúc hams con ăn đi đứng cứng cáp thi hãy tách chuồng :) còn vụ hams ww hay camp thì bạn up hình lên các anh em sẽ chỉ rõ cho bạn ^^

milkchocolate

T.Viên Năng Động
bạn traisaigon05 đã trả lời đầy đủ cho bạn rồi! mình chỉ xin bổ sung thêm vài điều:
nên cho hams mẹ ăn thêm các chất dinh dưỡng như phô-mai, các loại củ, sâu khô...bổ sung dinh dưỡng và hồi phục sức khỏe sau sinh, keke
chuồng thì KHÔNG ĐƯỢC DỌN CHUỒNG! bạn nên cho thêm mùn cưa vào để hams mẹ làm tổ cho hams con nha! tránh đụng vào các bé hams con
chúc các bé khỏe mạnh, mong sớm nhận được tin tức và hình ảnh từ bạn :)

traumura

YTC Developer
hehe,chiều nay về mình cũng giống bạn,thấy 5em trong lồng alex.mẹ bò sữa,thấy đang cặm cụi lôi con về tổ. hehe.kip thời canh con đực chui vô nhà ngủ tách ngay ra. giờ chuồng hôi quá vì định chiều nay về thay chuồng cho nó mà ko kip...

minho0

bạn tách con bố ra, bạn mua thuốc nhỏ mắt về, đổ hết nước đi,rửa cho sạch cái bình.đổ sữa vào rồi đúc cho pé uống

anh nhi

bạn ơi, cho mình hỏi: các bé sơ sinh có ăn thịt lẩn nhau ko vậy? tại bé được 2 tuần roi, mở mắt rồi mà vẫn bị chết?

vjolet0502

minh co 1 cap hamster ,sinh dc 6 con . khi chung sinh minh k bit va cung k bit lam ổ cho chung, chuong minh nuoi bang kinh , bỏ mùn cưa hơi nhieu , khi fat hien cac hámter con co le da dc sinh 1 hay 2 ngay j do, minh chi xé them giay ve sinh vao , chung lôi giay wa dao bới mùn cưa vao nha ngu, nhung khi wa hom sau thi minh fat hien da bi chet 2 con do bi chon duoi mùn cua, k bit vi ngộp hay vi dieu j,nhung minh da bỏ bot mun cua va xe them giay ve sinh vao. k bit co bi chet nua k. cac ban tu van giup minh nhe