• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Help giúp em chó hiền quá!

LoveforeverMiu

Con chó nhà em về nhà em được 1 tháng rồi mà nó hiền quá chẳng sủa ai hết thấy người lạ là sợ chạy vào nhà chỉ thân thiện với mọi người trong gia đình thôi,chó con hàng xóm mới 2 tháng tuổi chỉ mới đi vào sân nhà em chơi thôi mà nó hoảng đến mức chạy vào nhà núp sau lưng em ( chó em nó lớn hơn chó hàng xóm gấp mấy lần vậy mà) ai cũng nói là nuôi chó khác dữ hơn đi nó hiền quá sao canh nhà được.Em chẳng biết phải làm sao đã thử cách cột nó 1 chổ để cho nó dữ hơn mà không được.Mong mọi người chỉ em có cách nào làm nó dữ hơn không vì nó hiền quá không canh nhà được.

p/s: Trừ cách cho ăn đồ sống vì lâu lâu không để ý em ấy lại bò ra bãi rác ăn bậy kết quả là đi ra máu chạy chữa cho em ý đến nay mới hết. :Onion07:

pejupet_lucky

troy..tội nghiệp quá..mà pạn k nói pé đc mấy tháng..pé mới về 1 tháng thôi..bạn thử để pé thêm 1 tháng nữa đi..đừng ép buộc quá bé sẽ sợ thêm..và cũng đừng nên cho ăn thịt sống nhé..k khóe pé sẽ cắn chủ luôn đó..chúc bạn thành công

mangaka

YTC Developer
chó nhà bạn là chó j` thế?
bạn đưa chó đi off hội chó xem, dần dần nó sẽ dạn hơn đó

Bạn cho nó đi dạo ngoài công viên hay ngoài đường nhju` nhju` chút , nhốt nó trong nhà thì sẽ nhát đó

chó nhà mình gần 3 tháng rồi cũng vậy nè =.=! đây là hình e nó đã cho đi chơi nhìu mà vẫn..... khờ

Hì tính cách chó của bạn ko dc lanh lẹ như những chú chó khác, bạn vẫn đùa giỡn với nó như bt thôi nhưng khi huấn luyện nó thì rất khó, vì tính cách nó ko típ thu dc nhju` đâu , phải có 1 thời gian lâu huấn luyện dc. m` chỉ bít vậy thôi hì :go_mo: :go_mo:

potermu07

Member
Hì tính cách chó của bạn ko dc lanh lẹ như những chú chó khác, bạn vẫn đùa giỡn với nó như bt thôi nhưng khi huấn luyện nó thì rất khó, vì tính cách nó ko típ thu dc nhju` đâu , phải có 1 thời gian lâu huấn luyện dc. m` chỉ bít vậy thôi hì :go_mo: :go_mo:

tk bạn.nhưng bù lại nó cũng nghịch phá ^^ mỗi lần đi học về nó chạy theo lòng vòng cũng vui ^^

tk bạn.nhưng bù lại nó cũng nghịch phá ^^ mỗi lần đi học về nó chạy theo lòng vòng cũng vui ^^

Hì đó là điểm đáng yêu của chó mà , rất bít nịn chủ :wub:

dienvienpro

kẻ đến từ sao hỏa
chó nhà mình gần 3 tháng rồi cũng vậy nè =.=! đây là hình e nó đã cho đi chơi nhìu mà vẫn..... khờ

trời ơi chó bạn giống chó nhà mình quá cả màu lẫn mặt lẫn tính cách cũng giống :ngoi_xom: :ngoi_xom: :ngoi_xom:

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
Các bạn thường xuyên chơi , dẫn đi dạo , giỡn với cún !!! Chó mình hồi đó hiền khô à , các bạn lấy kều kều , bấu nhẹ chân em nó là nó giỡn lại à . Đó vậy ghiết nó hết sợ ai ! Còn không có kết quả thì bóp mũi bé nó cho la lên , bóp ghiết nó dữ là canh nha được à ! Thường xuyên cho đi dạo và gặp các chó khác ! Chó mình con nào khờ , ngu . Mình bóp mũi ghiết cho nó dữ ra là canh nhà được ngay . Tùy con nha mấy ban !

potermu07

Member
Các bạn thường xuyên chơi , dẫn đi dạo , giỡn với cún !!! Chó mình hồi đó hiền khô à , các bạn lấy kều kều , bấu nhẹ chân em nó là nó giỡn lại à . Đó vậy ghiết nó hết sợ ai ! Còn không có kết quả thì bóp mũi bé nó cho la lên , bóp ghiết nó dữ là canh nha được à ! Thường xuyên cho đi dạo và gặp các chó khác ! Chó mình con nào khờ , ngu . Mình bóp mũi ghiết cho nó dữ ra là canh nhà được ngay . Tùy con nha mấy ban !

trời bỉu bóp mũi chó chãy máu mũi sao hả bạn =)) mà mình ko đụng vào mũi nó dc...nó loai hoay hoài @@

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
bóp nhẹ , ai biễu bạn bóp nát đâu . Bóp giỡn đó !