• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HELP!Giúp mình nha

Nhà mình có 3 tầng,nhưng tầng 1 lại bị ẩm và bẩn quá do dạo này mưa nhiều.Lâu nay mèo nhà mình chỉ chơi ở tầng 2,3 thui nhưng mấy hôm nay lại xuống tầng 1 chơi.Mình lo em ấy bị ốm,có bạn nào biết cách dạy em ý ko xuống tầng 1 không?

Kirara

hell angel said:
1 la ban nen don ve sinh tang 1
2 la ban nen ngan cho xuong lau
3 la ban nen tao cho vui choi hay dan cho di dao thuong xuyen
Là mèo chứ có phải chó đâu mà đi dạo hả bạn :))

Để dạy em nó không được xuống thì khó lắm. Mèo là chúng nó thích leo trèo, khám phá mà, cấm sao đc, trừ khi buộc hay nhốt :sadcorner: . Hồi trước nhà mình nuôi 1 em mèo, bố mình ko cho nó lên tầng 2, cứ thấy mò lên là quát, đuổi. Dần dần rồi nó cũng biết. Nhưng nó lách luật suốt, cứ ko thấy bố mình ở nhà là nó tí tởn lên tung hoành :lau_mo_hoi: Về sau đi đâu là phải nhốt nó lại ko thì ko kiểm soát đc em nó, hic.

Kirara said:
Là mèo chứ có phải chó đâu mà đi dạo hả bạn :))

Để dạy em nó không được xuống thì khó lắm. Mèo là chúng nó thích leo trèo, khám phá mà, cấm sao đc, trừ khi buộc hay nhốt :sadcorner: . Hồi trước nhà mình nuôi 1 em mèo, bố mình ko cho nó lên tầng 2, cứ thấy mò lên là quát, đuổi. Dần dần rồi nó cũng biết. Nhưng nó lách luật suốt, cứ ko thấy bố mình ở nhà là nó tí tởn lên tung hoành :lau_mo_hoi: Về sau đi đâu là phải nhốt nó lại ko thì ko kiểm soát đc em nó, hic.
xin loi nha, minh 0 de y, con cai vu meo lach luat thi nha ong minh cung vay, meo me de ra may lua luon nen chung hay gianh an lam , lai cu hay can lon, ba co minh ghet , toi gio com la cam choi duoi sach ra,nhung ma chung khon lam, khong vao duong nay chung di vong ra sau hay tron duoi chan nguoi khac. Ma cho minh hoi nha ban nay nuoi may con meo?