• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[HELP] Giúp đỡ bé mều nhà mình với ạ !

Ral

Chào mọi người,

Nhà mình mới có thêm thành viên, bé Mon là con trai - mèo ALD. Mọi người ghé qua dừng chân chút xíu giúp mình một số vấn đề sau với ạ.

1. Ở TP Hồ Chí Minh có dịch vụ chăm sóc mèo hoặc Trung tâm Thú Y nào tốt và uy tín ạ ?! Nếu được có thể cho mình xin địa chỉ luôn ạ.

2. Các vật dụng cần thiết cho bé mều ALD là gì ạ ? (Lược chải lông, sữa tắm, đồ chơi ..)

3. Bao lâu thì tắm cho bé 1 lần để đảm bảo vừa sạch sẽ vừa không bị ốm :(

4. Thực phẩm công nghiệp nào tốt nhất cho bé ?!

Mọi người giúp đỡ mình với nha, lần đầu nuôi mèo ALD nên vừa vui vừa lo lo cho bé ấy.
Cảm ơn mọi người rất nhiều ạ !!

Uyên Đào

Member
Mình cũng chưa nuôi mèo nhưng ghé qua bon chen.
1. Bạn có thể lên Google tìm các tiệm. http://dididi.vn/posts/dia-diem-tong-hop/tong-hop-nhung-dia-diem-cham-soc-thu-cung-tai-tp-hcm.html

2. Theo mình, thường các giống mều ALD và lông xù rất hay rụng lông ~ Vậy nên bạn cần có lược, sữa tắm (bé nào cũng cần cả) và những món đồ sinh hoạt khác như các giống mèo khác. Chỉ có loài mèo ALD này, 34,... thì cần lược và bạn chải cho bé thường xuyên :'3

3. Mình nghĩ 1 tuần 3,4 lần ~ Hoặc siêng hơn thì thường xuyên chăng? 1 lần 1 ngày giống mình vậy á ~

Bạn có thể kham thảo nhiều hơn tại Google, mình không chắc những câu trả lời trên của mình là chắc chắn lắm.

mình góp ý ....nếu khi bạn bận thì có thể đem mèo gửi mình chăm sóc , khi mèo có vấn đề sức khỏe thì đen 151 lý thường kiệt , múa nóng thì 1 tuần tắm bé 1 lần , k nên tắm nhiêu cho bé vì mèo k thik1 nước , mèo tự biết vệ sinh lông . thức ăn thì bạn cho ăn thịt gà hoac gan heo xé nhỏ , thức an cong nghiệp thì xài loại trung binh la MEO_O dc rui , nếu cho ăn thức ăn công nghiệp thì nên cho bé uống nhiều nước . thắc mắc gì thì pm cho mình .