• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

help! gấp

Status
Không mở trả lời sau này.

kenmy

YTC Developer
Hiện tại em có 2 con sepon của 1 người anh tặng cho em . Nó size 12 . Mọi người cho em hỏi , môi trường sống và thức ăn của nó thế nào nhé mọi người. Nó về quậy quá toàn chui vào hồ tắm suốt.
Ảnh cho em nợ vì tối quá em chụp không được

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Rùa đất sepon thức ăn chính là giun đất, côn trùng, cá, tôm, hoa và rau củ quả em nhé.
Còn môi trường sống, thì đây là rùa bán cạn (rùa đầm) nó vừa có thể sống trên cạn, vừa có thể sống dưới nước.
Em set up chuồng cho nó, sao cho nó vừa có chỗ phơi nắng lại vừa có chỗ để bơi lội nhé.

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Nói chung là thịt toàn tập, giàu thì thịt heo bằm, nghèo thì cứ ốc, giun, dế làm tới.

Nếu nó chịu ăn trái cây thì tốt, cho nó ăn luôn, nếu ăn dc thì cho ăn cách 2 ngày 1 bữa. Mỗi bữa cho ăn trái cây nhìu hơn thịt.

Bản chất con này thích ăn thịt, nhưng nếu khéo nuôi thì nó sẽ ăn dc trái cây.

Mt sống thì ẩm ướt, mỗi tuần phơi nắng 5-15p cũng ko sao :).

Tốt nhất là cho vào nhà tắm :))))).

kenmy

YTC Developer
Anh chị ơi! cho em hỏi nó có thể sống chung với núi vàng được không.Em để chung với núi vàng . Nhưng cái hồ thì rộng lắm, đủ 2 đứa nó tắm luôn. ánh nắng luôn chiếu thẳng vào hồ .

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Dc nếu chuồng nuôi lúc nào cũng có ao nước cho nó đầm mình và 1 phần hoàn toàn khô ráo cho núi vàng sống thì ok.

Status
Không mở trả lời sau này.