• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Help-chó bắc kinh lai nhật !

snow_869

Member
Em đang định mua một bé bắc kinh lai nhật nhưng muốn hỏi các bác trong diễn đàn vài thứ(tại e xem tren mạng mỗi trang lại trả lời khác nhau :ngoi_xom: )
1.Giống này lớn lên nó có to không ạ ? Nếu to các bác up ảnh một bé cho e xem đc ko ạ ?
2.Nó còn xinh như hồi bé khi lớn lên không ạ ? :Onion38:
3.Lớn lên nó có giữ không ạ ? có sủa nhiều không ạ ? (e đọc trên trên mục yahoo hỏi đáp có bác nào nói là nó cắn đc chết cả người @@ ! :co_y_tuong_xau: )
4.Bao lâu thì nó rụng lông một lần ạ ? Lông có gây đc bệnh gì cho người không ạ ? :hmmm:
Em xin cảm ơn mọi người!!! :03: :good_job:

tsubamesama

YTC Developer
em Píp nhà mình là Nhật lai chứ ko có Bắc Kinh. Sau hơn 2 tháng nuôi thì từ 1 cân 2 em ấy lên tới 5 cân oi` :lac_dau: k bit' có phải chế độ ăn quá ác của mình hay ko :ngoi_xom: nhìn vẫn xinh và lông vẫn mềm nhưng to quá khó bế :lau_mo_hoi: em ấy cũng ko thay lông nhiều nên mình ko lo khoản đó. Bạn mua nhật lai bắc kinh thì chắc ko tăng trọng ác liệt bằng Píp nhà mình, lông dài hơn là cái chắc nhưng cũng có thể thay lông nhiều hơn :Onion35: Mỗi em một kiểu riêng nên ko cần lo quá đâu bạn nhá!! Chúc bạn tìm được em cún ưng ý :good_job:

tsubamesama

YTC Developer
Vay em nha bac co du va hay sua khong a ? Sr e dung dien thoai kho viet dau

Ẻm nó nghịch lắm, cũng tại là chó con. Nô chán là lăn ra ngủ, quấn chủ phát sợ :Onion22: mình đang ngủ mà dậy bỏ đi Píp cũng dậy theo ngay. Chó thì tất nhiên phải sủa, nhưng ít thôi. Lúc nô nó sủa chủ là chính :Onion08: bạn mua chó thì phải xác định trước tinh thần. Nhiều lúc mệt lắm lắm :dead:

Ku Móm

Member
Tùy là bé của bạn mua có lai tạp nhiều ko. theo mình bạn nên mua loại thuần chủng hơn. Nếu là TC thì lớn lên bao dễ thương. lông mấy em này rụng nhiều lắm bạn, sủa hay không tùy em nữa bạn, đa số là có sủa nhiều lắm, cắn người uhm thì giống nào cũng có em zữ em hiền mà. Chú chó Nhật nhà mình nuôi lúc trươc tuy là TC nhưng mà hơi ù 7kg. chó BK thì ù hơn nữa 9-10kg chó nhà cô mình nuôi ú tới 15kg lun dù rất lùn và là laoi5 TC)