• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Help!!! Cần sự giúp đỡ tư vấn từ các bạn

Sukin

Chó nhà mình là giống chó chihuahua sắp đẻ ( em nó phối giống với chó bắc kinh) thấy bảo tiêm thuốc kích thích đẻ thì nên tiêm liều lượng nhiều hay ít?? đợt trc khi có chửa cún đc 5kg còn bay h khi có chửa đc 6 kg vậy thì có thể đẻ tự nhiên đc k hay phải mổ đẻ.mong các bạn tư vấn giúp mình!!

chokiengdep

Active Member
Tiêm dưới da vùng mông
bn ơi-thời điểm tiêm là khi cún đang rặn đẻ,rặn đã 10p,đã lòi 1 phần bọc tròn ở nơ mà mãi vẫn chưa ra hết bọc thì tiêm kích đẻ hoặc cún đã đẻ con thứ nhất xong đc 10,15p mà rặn mãi chưa ra hoặc đang chật vật ra con tiếp thì tiêm hoặc đã đẻ 2,3,4 con mà nghi vẫn còn 1 con trong bụng thì tiêm-mà tiêm dưới da thì tiêm dưới da ở lưng cũng đc phải ko bn?

Last edited:

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
bn ơi-thời điểm tiêm là khi cún đang rặn đẻ,rặn đã 10p,đã lòi 1 phần bọc tròn ở nơ mà mãi vẫn chưa ra hết bọc thì tiêm kích đẻ hoặc cún đã đẻ con thứ nhất xong đc 10,15p mà rặn mãi chưa ra hoặc đang chật vật ra con tiếp thì tiêm hoặc đã đẻ 2,3,4 con mà nghi vẫn còn 1 con trong bụng thì tiêm-mà tiêm dưới da thì tiêm dưới da ở lưng cũng đc phải ko bn?
Bạn tiêm vùng mông, hông nhé