• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

help cần hỏi gấp về thời gian phối giống

Casau Sunrang

YTC Developer
Tình hình là cooker nhà em ra máu được một tuần rồi
Hôm qua em mang nó đi phối giống
Phải khó khăn lắm con đực mới đòi nhảy, thế mà em nó không hợp tác, cứ quay ra sủa với đòi cắn chó nhà người ta
Em với chị nhà đấy giữ nó lại mà cũng không được
Thế là lại mang về ><
Chiều nay em dắt nó đi ra bờ hồ, gặp một thằng beg to vật to vã, vừa nhìn thấy thằng ấy một cái là nó lồng lộn lên sủa đòi nhảy vào cắn
Đến lúc con kia đi rõ xa rồi mà vẫn vùng ra khỏi người em để đuổi theo cắn
Em không biết thế là thế nào
Các bác là người đi trước, có kinh nghiệm nhiều giúp em với
Em muốn hỏi nó như thế thỳ đã hết thời gian sa lơ chưa?
Liệu có phối được nữa không?
Nếu được thì làm cách nào cho nó khỏi khùng lên thế? Nhìn nó thế em sợ lắm, cứ như không phải chó nhà mình nữa ấy bình thường nó hiền lắm cơ
Mong mọi người vào giúp em
Thân.

boxu0208

YTC Developer
vấn đề này giống mình..chó nhà bạn bao nhiêu tuổi r.. chó nhà mình giống hệt chó bạn..lúc salo lần đầu và cả lần t2 nó đều k chịu đực..bạn chịu khó xem chỗ ấy của e nó xem có to hơn bình thường k nhé..to và căng hơn bt và vào lúc chó vừa ngưng cỡ 8,10 ngày là cho e nó đi phối..còn khi bạn thấy cái đó của e nó xẹp và nhỏ xíu k nở là nó chưa chịu đâu..nhìu con mới salo lần đầu lần 2 sẽ k chịu đâu..khoảng 2 năm tuổi đổ đi chó sẽ chịu..như em chó của mình..lần 1 mình đem ra tiệm kiu ngta phối trả tiền mà nó cứ k chịu cụp đui lại cắn con đực..lần salo 8 tháng sau mình đem đi gặp chó đực ở đủ thứ nơi nhưng nó vẫn k chịu..lần này mới cách đây 1 tuần lần salo thứ 3..hôm t5 mới đây mình đem đi phối với chó đực..tưởng như hết hy vọng r thì vừa mới bỏ xuống 1 phút 30s sau chó em chịu liền đứng yên cho chó đực nhảy xong dính nhau chừng 20' luôn..mình mừng lắm...nên kinh nghiệm của mình là k phải tại chó của bạn hay chó đực đâu..vì em nó chưa sẫn sàng cho việc làm mẹ thôi.

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
b cứ yên tâm, có lẽ e ý chưa cần nên mới thế
kinh nghiệm 5 năm đi phối trúng lần chót của mik còn vất vả hơn nhưng ùi e nó cũng chịu đi
e ý mún sẽ lồng lôn và đòi đi theo bản năng nên b cứ chờ nhé, chỉ cần trông xem phối vs giống j thui

dragon_ball

YTC Developer
Các bạn cố gằng tìm hiểu nhiều thông tin trên mạng. Không phải cứ ra máu là lúc nào cũng chó cũng chịu đưc đâu bạn. Thời gian chịu đực ở chó cái chỉ là 1-2 ngày trong đợt ra kinh. Nghĩa là bạn phải bắt kinh chuẩn, tức là bắt kinh đúng lúc chó cái chịu chó đực. Và cái luc nó chịu đực cũng là lúc trứng rụng.
Để biết được chó chịu đực hay chưa thì phải dùng tay kiểm tra bộ phận sinh dục chó cái. Cách kiểm tra ntn cũng là 1 vấn đề. Ai cần cách thì pm riêng mình
Có 1 cách khác đó là tiêm thuốc kích dục tố cho chó cái. Sẽ tăng khả năng đậu thai và làm cho chó cái chịu đực luôn.