• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[help]cách dạy bé husky 1 tháng tuổi đi vệ sinh đúng cách

maoggy

Tình hình em mới tậu được 1 em husky tròn 1 tháng tuổi , cũng về nhà được 2 ngày , em đã mua bình xịt đánh dấu và khay đi vệ sinh nhưng bé ko chịu vào trong khay mà cứ đi ra ngoài , mặc dù đã xích rất gần cái khay rồi mà bé vẫn ko chịu vào đấy , haizz , các bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với

kukhoa

lót báo cho nó đái ỉa,mua khái khay nhựa to,lót báo lên trên,thấm ít nước đái cho có mùi rồi dí mũi nó vô cho nó ngữi,làm vậy hoài,đến khi nó vô đái ỉa thì khen nó ngoan,còn lỡ đi bên ngoài,đánh thât đau cho nhớ,chihuahua mình làm vậy nên đái ỉa ok,đi đâu xa mình gữi ng ta trông hộ dặn ng ta lót báo cho nó đi vệ sinh ok lắm,đừng ép vô nhà vệ sinh,nhà vệ sinh ẩm ướt chó ko đi đâu,chõ chỉ đi chỗ khô ráo ma thôi

quangnhung

Active Member
Cách của bạn hay quá có gì mình về cũng dạy bé Tom nhà mình như vậy cho em khôn ra chứ cu cậu thỉnh thoảng cũng hay đi vệ sinh đái ị bên ngoài lắm :)