• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[help] cún nhà em bị viêm phổi ạ

Minh Hằng 711

2 hôm trước bỗng dưng cún nhà em bỏ ăn nhưng vẫn chạy nhảy bình thường. Chiều thấy đi nặng ra phân lỏng toàn nước mùi rất tanh. Hôm sau mang đi khám thì người ta nói bị viêm phổi và tiêm cho 2 mũi. Nhưng tiêm xong về thì yếu lắm ạ, đi cũng không nổi, người k ăn chỉ uống tí nước đường nên gầy rộc đi. H chỉ nằm 1 chỗ. Thuốc đem về uống chỉ có pha nước chống nôn và bsy bảo cho ăn phần con của trứng vịt lộn. Ai có kinh nghiệm chăm bé bị viêm phổi rồi cho em xin với ạ. Em lo cho bé quá mà ko biết h nên chăm kiểu gì hay kiêng gì :((( bé mới được khoảng 3 tháng thôi ạ

Minh Hằng 711

Mình cảm ơn bạn nhé ^^ em ý khỏe hơn, chạy nhảy với trông vui tươi hơn r ạ. Nhưng k hiểu sao bé vẫn ăn rất ít hoặc k chịu ăn gì ạ :((( k biết khỏi hẳn chưa vì k tiêm dc 3 4 hôm mình thấy bé k bị nôn và khỏe hẳn nên k cho đi tiêm nữa

kiwi1106

Well-Known Member
Mình cảm ơn bạn nhé ^^ em ý khỏe hơn, chạy nhảy với trông vui tươi hơn r ạ. Nhưng k hiểu sao bé vẫn ăn rất ít hoặc k chịu ăn gì ạ :((( k biết khỏi hẳn chưa vì k tiêm dc 3 4 hôm mình thấy bé k bị nôn và khỏe hẳn nên k cho đi tiêm nữa
Nếu thấy bé đã bắt đầu hồi phục thì bạn đừng nên tiêm nữa. Tiêm nhiều làm chó mèo mệt, quá liều sẽ bị sốc thuốc. Bạn có thể mua gel dinh dưỡng cho bé uống thay thức ăn khi bé chưa chịu ăn gì.

Minh Hằng 711

Nếu thấy bé đã bắt đầu hồi phục thì bạn đừng nên tiêm nữa. Tiêm nhiều làm chó mèo mệt, quá liều sẽ bị sốc thuốc. Bạn có thể mua gel dinh dưỡng cho bé uống thay thức ăn khi bé chưa chịu ăn gì.
Mình cảm ơn ạ ^^ mong là bé nhanh khỏe với ăn dc nhiều hơn