• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Help...Bé cún nhà em da bị mẩn đỏ, da có vảy gầu..

Tutibaby

Member
Bé nhà em bị cũng tầm 2 đến 3 tuần ạ.Rụng lông vùng quanh mắt,cổ,chân,lưng..em đã tiêm chó bé được 3 mũi rồi, hiện tượng giảm nhưng mỗi lần tắm em thấy nó mẩn hết cả người lên, nhất là khu vực sau gáy và cổ...trước thì bị rụng rất nhiều lông ạ...sạch luôn lông ở cổ nhưng giờ đã mọc lại rồi ạ...bây giờ ở 4 chân từ đùi trở xuống là vẫ còn rất nhiều vảy trắng như gàu ạ..em có tắm cho nó bằng lá chè, lá bàng, tiêm thuốc, tiêm c,khử trùng chỗ ở bằng thuốc khử trùng chăn nuôi...em đang định mua lưu huỳnh về bôi cho em nó hoặc thuốc Thivamidin để bôi thêm cho em nó vì em thấy các bác bảo 2 loại này tốt...em cũng đã cắt bớt lông rồi ạ...nhìn em nó mà tội quá...em muốn hỏi là đây là hiện tượng của ghẻ gì ạ, có phải ghẻ demox ko ạ, liệu chữa khỏi có bị lại không ạ...hiện tại em nó vẫ đang được chữa trị ai đã gặp tình trạng này rồi giúp em với ạ...

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Cún nhà bạn bao nhiêu tuổi?
Dòng cún gì?
Bạn tiêm cái j cho em nó?
Chỉ có vảy thôi, hay có cả nốt đỏ?

Tutibaby

Member
Cún nhà bạn bao nhiêu tuổi?
Dòng cún gì?
Bạn tiêm cái j cho em nó?
Chỉ có vảy thôi, hay có cả nốt đỏ?
phốc sóc bác ạ....có vảy và nốt đỏ, em đưa ra ngoài thú y họ bảo bị ghẻ..em tiêm theo thuốc người ta bán cho thôi ạ,tiêm thuốc ngoại ạ, cúng nhà em được hơn 1 tuổi...tuần nào em cũng ra lấy thuốc để về tiêm...ng ta lấy thuốc sẵn vào kim tiêm xong em về tiêm thôi ạ

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Bác nên đưa đi khám kỹ.
Ghẻ bt, tiêm 2 mũi là khỏi, cùng lắm là 3 mũi.
Chứ đã xong 3 mũi mà vẫn k khỏi thì nên kiểm tra lại

Tutibaby

Member
Bác nên đưa đi khám kỹ.
Ghẻ bt, tiêm 2 mũi là khỏi, cùng lắm là 3 mũi.
Chứ đã xong 3 mũi mà vẫn k khỏi thì nên kiểm tra lại
vâng...giờ thì trên người cũng có vẻ đỡ nhung 4 chân thì vẫn còn nhiều vảy ạ...em đang đinh mua lưu huỳnh 5% về bôi xem sao....