• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM- [Photos]- ^^ ảnh hội mèo giao lưu thân mựt nho nhỏ tại PMH q7

Putin_cute

T.Viên Năng Động
Mình ko tranh cải với các bạn vấn đề này. Nuôi mèo tây hay ta cũng là nuôi. Chỉ cần mình chăm sóc tốt. Mọi người bên YDV cuu hộ tất cả các em. Chứ ko chỉ riêng gì mèo. Mèo bị bỏ rơi nhiều. Mình vô cùng khâm phục các bạn bên đấy, bất cứ thời gian nào, ở đâu cần sự giúp đỡ các bạn đều có mặt.Mọi người còn thuê hẵn 1 ngôi nhà làm nhà cho mấy em, co nguoi chăm sóc đàn hàong. Nếu bạn co theo dõi sẽ biết 2 chú mèo thí nghiệm ở 1 phòng thú y đã bị mù. Mọi người đã giúp đỡ nuôi nấng các em ấy. Bây giờ hai em nó đang sống hạnh phúc ở Mỹ. Để đạt được kết quả đấy ko phải nói suông là được đâu. Mình chỉ 1 vài ý kiến nhỏ. Thân!

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
Putin_cute said:
Mình ko tranh cải với các bạn vấn đề này. Nuôi mèo tây hay ta cũng là nuôi. Chỉ cần mình chăm sóc tốt. Mọi người bên YDV cuu hộ tất cả các em. Chứ ko chỉ riêng gì mèo. Mèo bị bỏ rơi nhiều. Mình vô cùng khâm phục các bạn bên đấy, bất cứ thời gian nào, ở đâu cần sự giúp đỡ các bạn đều có mặt.Mọi người còn thuê hẵn 1 ngôi nhà làm nhà cho mấy em, co nguoi chăm sóc đàn hàong. Nếu bạn co theo dõi sẽ biết 2 chú mèo thí nghiệm ở 1 phòng thú y đã bị mù. Mọi người đã giúp đỡ nuôi nấng các em ấy. Bây giờ hai em nó đang sống hạnh phúc ở Mỹ. Để đạt được kết quả đấy ko phải nói suông là được đâu. Mình chỉ 1 vài ý kiến nhỏ. Thân!
Mình cũng có biết việc 2 em mèo đó được đưa sang Mỹ. Ko phải những người ko làm được việc đó là ko thương mèo. Nhưng phải công nhận người làm được như vậy có 1 tình thương và sự hy sinh rất lớn, lớn hơn người bình thường rất nhiều :)

carolnguyen

Ôi, mèo nào mèo nấy nhìn yêu ko chịu nổi, hôm nay tò mò qua đây xem mặt sudo nhà bạn, công nhận nhìn mặt hơi "gấu" một chút, nhưng rất đặc biệt. Muốn dẫn mèo nhà mình đi tham gia hội offline quá, nhưng con Mụp nhà mình ít khi ra ngoài nên nhát kinh khủng, nó cứ thấy đòi bế nó ra khỏi cửa là giẫy nảy lên, ba chân bốn cẳng cào, để chạy trốn vào kho, ^^. Cứ bế ra ngoài ra người nó run run như cầy sấy...-_-, ko biết làm sao đưa nó đi chơi nữa

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
mới đầu mình cũng nghĩ bé nhà mình nhát lắm đó bạn. :le_luoi: Nhưng cứ cho em nó đi chơi, đi dạo vài lần ở ngoài là em nó khoái dạn dĩ ra hết thui. Nhưng nếu mang ra vườn chơi hay gì bạn nhớ có cái dây dẫn cột bé lại tránh việc bé nó hoảng hay thích đi chơi muh` chạy mất. :good_job: được dẫn đi chơi vài lần ở vườn là các bé nó dạn dĩ ra hết thui, tới lúc đó mang đi offline là vừa luôn. hì hì , 18/8 này có offline hội mèo đó, bạn tham gia cùng cho vui :Onion36:

carolnguyen said:
Ôi, mèo nào mèo nấy nhìn yêu ko chịu nổi, hôm nay tò mò qua đây xem mặt sudo nhà bạn, công nhận nhìn mặt hơi "gấu" một chút, nhưng rất đặc biệt. Muốn dẫn mèo nhà mình đi tham gia hội offline quá, nhưng con Mụp nhà mình ít khi ra ngoài nên nhát kinh khủng, nó cứ thấy đòi bế nó ra khỏi cửa là giẫy nảy lên, ba chân bốn cẳng cào, để chạy trốn vào kho, ^^. Cứ bế ra ngoài ra người nó run run như cầy sấy...-_-, ko biết làm sao đưa nó đi chơi nữa