• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM- [Photos]- ^^ ảnh hội mèo giao lưu thân mựt nho nhỏ tại PMH q7

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
vì lý do 3h chìu hôm chủ nhật trời mây bắt đầu kéo đến nhìn có vẻ xám xịt... :Onion09: .. nên đã làm nản chí rất nhìu bạn cho việc dạo chơi giao lưu thân mựt các em mèo ở PMH q7. :ngoi_xom: ...

cúi cùng còn lại 2 nhà Charlene& nhà mình vì lý do nhà gần nên đã típ tục hẹn hò dẫn díu các con ra vườn hoa riverside cho lũ trẻ chạy nhảy giao lưu.. :lau_mo_hoi: :Onion36: mãi đến lúc xong bủi gặp gỡ trời vẫn đẹp không mưa (chỉ có mây nhìn hơi ghê, xám xịt thôi.. hì hì)

vài ảnh nho nhỏ chụp đc trong buổi cho các con ra vườn chơi.. :eye_wide: .. sodzi` các bạn mình chụp = đt & trình chụp rất còi nên hình ảnh mang tính chất dìm hàng & ko kịp chụp lại hình ảnh 2 bé nhà bạn Charlene. nhưng bạn bên nhà bạn Charlene có máy ảnh pro nên đợi thêm ảnh từ nhà Charlene nữa nhaa.. :Onion13:

chàng trai lừa tình sudo d'nguyễn ... với bờ vai gợi cảm, nhìn từ đằng sau trông có phần bảnh dzai..
òa.... way mặt ra ... :bye: ... đã làm bé gái nhà bạn Charlene sau khi nhìn mặt anh sudo trông có vẻ hầm hố.. vội vã quay lưng bỏ đi.. :Onion26: ...
cậu subeo d'nguyễn trông có vẻ béo tốt đô con nhưng thật ra rất nhút nhát... :cry2:
4 em trong buổi giao lưu thân mựt cực kì mini.. :birth:
sau khi đã hoàn hồn, cậu nhóc subeo bắt đầu nhìn wa nhìn lại ngơ ngác nhưng vẫn nhất wiết không đứng dậy đi chơi :la_bay:
hị hị .. con đùa dzí mọi ng` dzị thôi chứ thật ra pí mật cuộc đời của con là con chính là 1 em hổ trắng... hớ hớ.. :Onion35: ..kiủ superman đội lốt ớ
*subeo nằm chém gió khí thế... :le_luoi: *
nằm úp sát, kiủ tư thế như trinh sát đặc công ấy.. :Onion28:
trong khi thằng ku sudo thì chạy nhảy nghịch ngợm là lá la..
đi lại hùng hồn thám thính khắp nơi :Onion24:
con là sudo mặt bư đây .. :33:
hóa ra sudo rất thích đc dắt đi dạo như cún con dzị đó.. :51:
ứ ư ừ... ng` ta đang thưởng thức hoa lá lãng mợn mờ sao kéo tui ra chi dzạ... :19:
ko hỉu đang ngắm nghía gì trong hốc.. :m002:
cậu nhóc sudo có gương mặt ông cụ non :m031: *aja aja fighting*
grừ grừ... chụp hình gì đó.. làm mặt xấu nờ... :53:
mặc dù đây hem phải lồng của con nhưng con thít ốp sát dzị đó.. :lau_mo_hoi: ... có dziên ghê :ngoi_xom:
các papa mama rất dàn cảnh với mục đích chụp hình nhưng các em có thái độ không hợp tác :co_y_tuong_xau:
*nhìn cô chụp hình kìa con* hờ hờ *ứ nhìn* :lac_dau: ...

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
có hình mèo nhà bạn Ngọc đó. :good_job: trong máy bạn Ngọc nhìu hình đẹp lắm... trong đt mình chụp có vài tấm đó thui, muh` tụi nhóc chạy nhảy nghịch ngợm nên ko chụp đc hình đàng hoàng.. hi` hi` .. :Onion38: .. đợi hình từ máy bạn Ngọc nữa nha. :03:

huy vu said:
uầy,mèo đẹp vậy,ko có hình mèo của Ngọc hã bạn ?nhìn thằng sudo sao nó bặm trợn dữ vậy :D

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Haizzz..... Em ra ngay góc đường chỗ bán đồ chị vẽ ngồi chờ 1 tiềng đồ hồ. Điện thoại thì hư bất ngờ. Không thấy ai, nên đành cho Sushi dạo 1 vòng. :Onion07: Cuối cùng sợ trời mưa, tầm 4h15 em chở Sushi về! Về đến nhà cô nàng mệt quá nằm vật vã, đi cầu ra phần lỏng và sốt. Cái điện thoại chết bầm thiệt

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
nghe trên fb sushi đỡ bịnh rùi chị cũng đỡ lo. :sadcorner: ... thôi lần sau chúng ta sẽ cố stick vs 1 địa điểm dễ tìm, có thể là wan' nào hoặc gì có mái che để tránh tình hình thời tiết wa' xấu làm ảnh hưởng sức khỏe các em mèo.. và địa điểm dễ tìm 1 híu để tránh việc đến rùi nhưng vẫn ko tìm ra nhau.. :lau_mo_hoi:

nhoxponlove said:
Haizzz..... Em ra ngay góc đường chỗ bán đồ chị vẽ ngồi chờ 1 tiềng đồ hồ. Điện thoại thì hư bất ngờ. Không thấy ai, nên đành cho Sushi dạo 1 vòng. :Onion07: Cuối cùng sợ trời mưa, tầm 4h15 em chở Sushi về! Về đến nhà cô nàng mệt quá nằm vật vã, đi cầu ra phần lỏng và sốt. Cái điện thoại chết bầm thiệt

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
huy vu said:
uầy,mèo đẹp vậy,ko có hình mèo của Ngọc hã bạn ?nhìn thằng sudo sao nó bặm trợn dữ vậy :D
2 bé nhà mình là bé vàng và bé trắng đó H. Nhưng mà lần đầu tiên thấy trai nên nhát quá, ko có chụp hình lung linh được. N có up hình bên topic cũ đó. Chẳng lẽ up lại bên đây ta? :hmmm:

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
ivys said:
có hình mèo nhà bạn Ngọc đó. :good_job: trong máy bạn Ngọc nhìu hình đẹp lắm... trong đt mình chụp có vài tấm đó thui, muh` tụi nhóc chạy nhảy nghịch ngợm nên ko chụp đc hình đàng hoàng.. hi` hi` .. :Onion38: .. đợi hình từ máy bạn Ngọc nữa nha. :03:
ủa P ơi, làm sao thu nhỏ mấy tấm hình lúc post vậy?

ivys said:
nghe trên fb sushi đỡ bịnh rùi chị cũng đỡ lo. :sadcorner: ... thôi lần sau chúng ta sẽ cố stick vs 1 địa điểm dễ tìm, có thể là wan' nào hoặc gì có mái che để tránh tình hình thời tiết wa' xấu làm ảnh hưởng sức khỏe các em mèo.. và địa điểm dễ tìm 1 híu để tránh việc đến rùi nhưng vẫn ko tìm ra nhau.. :lau_mo_hoi:
chắc tại hôm đó trời ko thương nên đt của nhox mới bị hư chứ ko thì gọi là cũng tìm ra chỗ mà. Với lại 2 bạn nam cũng ko đến được nữa. Lần sau chắc mình hẹn các bạn ngay Lotteria đi nhỉ? Tại chạy Ng Văn Linh tới ngã tư đó là thấy liền rồi. Có đứng xích lên xích xuống gì chỗ đó cũng ko sao. Hehe

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
ủa P đâu có thu nhỏ đâu ra. p resize = microsoft photo editor xong upload lên luôn đấy.
Hih`.. uh` lần sau hẹn ở 1 tiệm nào đó bé bé thôi để tới thì thấy cái mặt nhau lun.. :good_job: .. kiủ lotteria/ hay burger king gi` cũng đc...

Charlene2801 said:
ủa P ơi, làm sao thu nhỏ mấy tấm hình lúc post vậy?

chắc tại hôm đó trời ko thương nên đt của nhox mới bị hư chứ ko thì gọi là cũng tìm ra chỗ mà. Với lại 2 bạn nam cũng ko đến được nữa. Lần sau chắc mình hẹn các bạn ngay Lotteria đi nhỉ? Tại chạy Ng Văn Linh tới ngã tư đó là thấy liền rồi. Có đứng xích lên xích xuống gì chỗ đó cũng ko sao. Hehe

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
hux... sao kì vậy ta...

để mình cóp hình bạn charlene post bên topic cầu ánh sao wa bạn boo09 coi có đc hông nha...

boo09 said:
HHixhix không xem được hình P ơi :(( toàn "x" không :((

boo09

T.Viên Năng Động
Ý....mấy tấm sau xem được ^^ hè này về nhất định cho Lũ nhóc giao lưu mới được hehe , xem hình mà lòng cũng nôn nao . Bọn nhóc ngoan ghê , như mấy đứa nhà tr sợ không dám mang ra ngoài....đứa thì ai cũng theo , đứa thì nhát gần chết...mà có đứa thì hầm hè mới chít , nhất là mí chị gái hhixhix...

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
hì hì.. Tr thấy thằng ku subeo nhà P có nét hao hao giống thằng nhóc Bin nhà Tr không ^^".. bọn cùng màu silver này trông màu lông giống nhau ghê.

hi` hi`.. hè tới rùi nè... tháng 6 Tr về hah? :157: Phải giao lưu ý.. sợ ra ngoài khó quản mí nhóc thì giao lưu trong cafe :good_job: cho các em nó đỡ chạy loạn ^^.. có cho bé Thia về không Tr?? P iu mí bé nhà Tr lắm luôn, nhìn mặt tròn ủm à.. mà lông màu đẹp dã man ý

boo09 said:
Ý....mấy tấm sau xem được ^^ hè này về nhất định cho Lũ nhóc giao lưu mới được hehe , xem hình mà lòng cũng nôn nao . Bọn nhóc ngoan ghê , như mấy đứa nhà tr sợ không dám mang ra ngoài....đứa thì ai cũng theo , đứa thì nhát gần chết...mà có đứa thì hầm hè mới chít , nhất là mí chị gái hhixhix...

boo09

T.Viên Năng Động
ivys said:
hì hì.. Tr thấy thằng ku subeo nhà P có nét hao hao giống thằng nhóc Bin nhà Tr không ^^".. bọn cùng màu silver này trông màu lông giống nhau ghê.

hi` hi`.. hè tới rùi nè... tháng 6 Tr về hah? :157: Phải giao lưu ý.. sợ ra ngoài khó quản mí nhóc thì giao lưu trong cafe :good_job: cho các em nó đỡ chạy loạn ^^.. có cho bé Thia về không Tr?? P iu mí bé nhà Tr lắm luôn, nhìn mặt tròn ủm à.. mà lông màu đẹp dã man ý
Hehe 2 thằng là shaded silver mừ....khác mỗi tai cụp tai dựng thui ^^
Đi cà phê là hay nhất , khỏi phải sợ bọn nhóc chạy mà cũng đỡ phải canh nữa . Thia về chứ , không ở lại đây không ai chăm ^^ con nhóc nghịch lắm , chạy nhảy như giặc á , được cái kẹp chị vô nách vác đi lòng vòng không sợ cào cấu .
Về mà mình tụ họp sẽ rủ thêm mấy bạn nữa cho đông vui , vô Highland cũng được , chị quản lý Highland ở q.1 mua bé Stella nhà tr bảo kê cho vô Highland tụ tập :))

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
uh` cùng là shaded silver .. hì hì.. boy xinh dzai..
Thia là con gái muh` cũng active vậy đó hả, trùi còn cho ẵm vòng vòng ko cào cấu nữa, ngoan ghê luôn. thằng ku subeo với sudo ẵm lâu là lại đưa chân ra đá đá..
p cũng thấy đi cafe là có lý nhất đấy, ko sợ mưa nắng, mát mẻ lại còn có nước uống thoải mái ngồi chém gió.... Highland đc đó. :le_luoi: .. có bảo kê nữa là nhất rùi. hi`hi`. không thì ailu phòng dưới cũng đc. :good_job: kết cái phòng dưới lầu đó, có máy lạnh, có cửa đóng, và thấy các bạn đợt off vừa rồi tổ chức ở đó thành công.
Stella là em highland scottish fold shaded silver phải hem. @_@.. đôi mắt long lanh của cô ý đáng iu dã man, nhìn 1 lần là nhớ ấy.

:eye_wide: khi đó nếu bé gái scottish fold nhỏ xíu nhà p đủ tháng đủ tuổi đi chích ngừa xong cũng sẽ mang ẻm theo.. hihi

boo09 said:
Hehe 2 thằng là shaded silver mừ....khác mỗi tai cụp tai dựng thui ^^
Đi cà phê là hay nhất , khỏi phải sợ bọn nhóc chạy mà cũng đỡ phải canh nữa . Thia về chứ , không ở lại đây không ai chăm ^^ con nhóc nghịch lắm , chạy nhảy như giặc á , được cái kẹp chị vô nách vác đi lòng vòng không sợ cào cấu .
Về mà mình tụ họp sẽ rủ thêm mấy bạn nữa cho đông vui , vô Highland cũng được , chị quản lý Highland ở q.1 mua bé Stella nhà tr bảo kê cho vô Highland tụ tập :))

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
hôm nay mí đọc lại comment này của bạn huyvu nè. :lau_mo_hoi: .. đúng thật là sudo nhìn hung hăng phá phách lắm đó, wậy nhất nhà luôn, toàn lanh chanh đi wanh' anh subeo trước, còn anh subeo chỉ gạt thằng nhóc ra không wanh' em bao giờ.. chẹp..
hi`hi`.. mặt thằng sudo bặm trợn vì em nó là ba tư lông ngắn đó bạn.. :rofl: ... thân hình và tuổi nhỏ bé nhưng mang nét mặt ông cụ non. ku Mon nhà bạn dạo ni lớn tới đâu rùi, bụ bẫm lên chưa bạn. :) à cho em nó ăn royal canin kitten 36 cho em nó bổ sung dinh dưỡng đủ nha, cho mèo con thì loại này tốt/ phù hợp hơn là royal canin fit ý :rolleyes:

huy vu said:

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
ivys said:
ủa P đâu có thu nhỏ đâu ra. p resize = microsoft photo editor xong upload lên luôn đấy.
Hih`.. uh` lần sau hẹn ở 1 tiệm nào đó bé bé thôi để tới thì thấy cái mặt nhau lun.. :good_job: .. kiủ lotteria/ hay burger king gi` cũng đc...
Hịc...sau chuyện lần này em nhận ra là đi xa bằng Balo Sushi rất là mệt. Nên em định sẽ mua cho nó cái giỏ, rồi mới tổ chức lần off sau ở quận 7 được. Hai bạn nam Luân và Huy không đi vì thời tiết thì ít, mà vì ngại đường xa thì nhiều. Nên chắc mình nghiên cứu thêm vài địa điểm tụ họp nữa, như là các công viên. Vẫn of dc ngoài trời và đoạn dg từ nhà nào tới cũng như nhau!
Ý kiến của em vậy thôi :la_bay:

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
nhoxponlove said:
Hịc...sau chuyện lần này em nhận ra là đi xa bằng Balo Sushi rất là mệt. Nên em định sẽ mua cho nó cái giỏ, rồi mới tổ chức lần off sau ở quận 7 được. Hai bạn nam Luân và Huy không đi vì thời tiết thì ít, mà vì ngại đường xa thì nhiều. Nên chắc mình nghiên cứu thêm vài địa điểm tụ họp nữa, như là các công viên. Vẫn of dc ngoài trời và đoạn dg từ nhà nào tới cũng như nhau!
Ý kiến của em vậy thôi :la_bay:
uh` đc đó. lần sau cứ hẹn hò q1 hay q3 gì đi. ngay trung tâm luôn, dễ tìm đường, dễ tới từ tất cả các quận nha. :good_job: .. dzí cả tốt nhất là hẹn hò ở địa chỉ nào có số nhà địa điểm dễ kiếm để tới 1 phát là thấy nhau luôn đó. hì hì .... mà nè hẹn chỗ có chỗ che nắng mưa là tốt nhất em uiiii, không thì cũng bị ảnh hưởng thời tiết là oải lắm đó.. :ngoi_xom: .. chị cũng sợ mí bé nó mắc mưa rùi bệnh lắm... :lau_mo_hoi:

Yêu Thú Cưng said:
Sao toàn hình mèo xinh ko dzị, hình chủ đẹp đâu. :hmmm:
;) lần này đi có 2 nhà thui nên hem có ai organise chụp đc tấm nào đủ cả chủ cả bé hết đó admin. lần tới off wành cháng đủ mặt nhìu nhà / nhìu mem giống hôm ailu sẽ chụp cho xôm.. hì hì

Putin_cute said:
tui la tui thik em Subeo rồi nghen, cai giai hay gái thế!
Subeo là giống scottish, là 1 ku boy lãng mợn nay tròn 6 tháng tuổi ạ :phew:
huy vu said:
thanks bạn,Mon chỉ lớn đc chút àk ,nhưng vẫn còn ốm lắm,mình mới mua thêm gel dinh dương cho nó ăn,mong lần of tới Mon sẽ ú na ú nù :D
P cũng mới mua thêm gel dinh dưỡng& bio milk vs. bình sữa về. chuẩn bị bắt 2 thằng nhóc nhồi thêm uống sữa bio tẩm bổ mí đc :04: ... nhất là thằng ku sudo... ai cũng kêu gầy.. hức..