• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM - Offline Hội Mèo 16/6/13 - Cảm xúc! (đã cập nhật hình ảnh)

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
Buổi off đã kết thúc tốt đẹp! :) Mặc dù trời mưa rất to, và rất dai nhưng mn vẫn đến rất đông đủ (hình như chỉ thiếu mỗi bạn k_walk) và giao lưu hết mình :good_job:

Mình muốn mở topic này nhân lúc cảm xúc của mn về buổi off vẫn còn nóng ^^ để cùng chia sẽ.

Cho mình mở đầu để nói về bé mèo và người chủ đã để lại trong mình ấn tượng sâu sắc nhất: bé Chiula và Admin Pate!

Trước khi về với anh Pate, bé Chiula đã phải trải qua 1 khoảng thời gian vô cùng gian khổ! Bị đánh gẫy chân, xương vỡ vụn đến nỗi phải dùng 1 ống sắt nẹp vào, thay thế phần xương gãy. Môi trên của bé bị cắt và còn bị đánh đập bằng nhiều hình thức tàn nhẫn khác :Onion14: . Mặc dù ko nói ra, nhưng có lẽ anh Pate đã tốn không ít công sức (chưa kể tiền bạc) để chữa trị, bé mới được như hôm nay!

Tuy tự nhận là rất yêu mèo, nhưng nếu rơi vào trường hợp như anh Pate, chưa chắc mình đã làm được như anh ấy. Cho nên mình thật sự rất ngưỡng mộ những gì mà anh đã dành cho bé Chiula! Thật tự hào vì có 1 người điều hành YTC có tấm lòng như anh :)

Cảm xúc và suy nghĩ về buổi off thì còn nhiều lắm. Nhưng mình muốn nghe từ các bạn nữa nên mn tích cực chia sẽ nha :gongxi-1:

Tặng mn trước 2 tấm nì. Những hình khác sẽ được câp nhật trong thời gian sớm nhất :Onion38:

Admin Pate - bé Chiula - Thành viên Rin_bangdo - bé Tom - bé Kì Kì (cháu bạn Rin)

Đây là hình ảnh sau khi bạn nhoxponlove đã tổng kết và lồng khung :03: Lời bình cũng là của nhox luôn nhé, mình chỉ copy lại thôi ^^

Tom mập, Lila, Sò

Sơri, Moon, Asami

Chiula, Moon, Sushi thúi

Mực, Tôm

Cảnh mọi người trao đổi, giao lưu

Những cậu ấm cô chiu ko muốn rời vòng tay ba mẹ này: Ân Ân, Subeo, Diamond (vô tình sao 3 đứa đều có màu lông silver :03: )

Sau màng cân kí thì dù Chiula có ăn gian bằng cái bụng bầu của cô nàng, thì Tôm béo vẫn đạt giái nặng nhất và Diamond đạt giải nhẹ cân nhất

Ảnh cả nhà chụp chụp trc khi giải tán này

Này thì chủ và mèo

nhìn hình này muốn lấy ck rồi có 1 baby ghê

boo09

T.Viên Năng Động
Ui.....hình hình.....ngóng hình quá N ui ^^ nhìn thấy đông vui và ấm cúng quá......nhớ lên luôn kế hoạch cho đợt off tới nhé hehe

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
chj Ngọc ơi. thằng Moon là thằng nhox ald nhà Ngọc Anh cơ. không phải bé này đâu ạ.
chia sẻx cảm xúc của em lúc này là vui buồn lẫn lộn. vui lắm vì mưa to tầm tã mà các gia đình ở xa như Thủ Đức, quận 9, quận 7 v.v.. vẫn cố gắng đưa các bé đến chơi. có ng bj mưa ướt hết, có mưa còn bj tai nạn xe nữa, anh Kiệt thì bj bể bánh xe. nhưng tất cả mọi ng đều cố gắng để có được buổi off hôm nay. Niềm vui được chia sẽ kinh nghiệm chăm các bé mèo, Sushi thúi nhận được sự quan tâm từ bạn bè cũ, và bạn bè mới. Bất ngờ vì những câu chuyện phía sau mỗi gia đình, nhất là chuyện của anh Pate va pé Chiula. Em ko bik anh thì ntn chứ em mà là anh thì cái thằng nhà hàng xóm lên dĩa rồi!!! Cái đồ vô nhân tính!!! Và buồn vì trên đời này còn cái loại như vậy tồn tại. Tự nhiên cảm thấy mình may mắn khi nơi mình sống mọi ng đều thương chó mèo. nhà nhà người người đều nuôi chó mèo. Khác hẳn với suy nghĩ trc đây, luôn cho rằng Sushi thật kém may mắn khi đc em đón về trong một gia đình không giàu có, không đc sung sướng như bạn bè. Còn một điều buồn nữa, là hôm nay lu bu, không đc làm quen hết với tất cả các gia đình đến dự. Không dành nhiều time hỏi han các bé đc. Cũng không biết mọi ng có vui không. trong đó phải gửi ngàn lời cảm ơn va xin lỗi đến chj Ngọc. Em bik chj hẳn phải rất mệt vì liên tục điều hành để buổi off diễn ra đc xuông sẽ. chj cũng ko có time giao lưu thoải mái. Cảm ơn chj! ^^

friday2005

T.Viên Năng Động
keke chị boo ko đi of hum wa đc à? hum qua e cũng hok đi đc đành ngóng đợt sau vậy:D:D:D

boo09 said:
Ui.....hình hình.....ngóng hình quá N ui ^^ nhìn thấy đông vui và ấm cúng quá......nhớ lên luôn kế hoạch cho đợt off tới nhé hehe

huy vu

cucao
nhoxponlove said:
chj Ngọc ơi. thằng Moon là thằng nhox ald nhà Ngọc Anh cơ. không phải bé này đâu ạ.
chia sẻx cảm xúc của em lúc này là vui buồn lẫn lộn. vui lắm vì mưa to tầm tã mà các gia đình ở xa như Thủ Đức, quận 9, quận 7 v.v.. vẫn cố gắng đưa các bé đến chơi. có ng bj mưa ướt hết, có mưa còn bj tai nạn xe nữa, anh Kiệt thì bj bể bánh xe. nhưng tất cả mọi ng đều cố gắng để có được buổi off hôm nay. Niềm vui được chia sẽ kinh nghiệm chăm các bé mèo, Sushi thúi nhận được sự quan tâm từ bạn bè cũ, và bạn bè mới. Bất ngờ vì những câu chuyện phía sau mỗi gia đình, nhất là chuyện của anh Pate va pé Chiula. Em ko bik anh thì ntn chứ em mà là anh thì cái thằng nhà hàng xóm lên dĩa rồi!!! Cái đồ vô nhân tính!!! Và buồn vì trên đời này còn cái loại như vậy tồn tại. Tự nhiên cảm thấy mình may mắn khi nơi mình sống mọi ng đều thương chó mèo. nhà nhà người người đều nuôi chó mèo. Khác hẳn với suy nghĩ trc đây, luôn cho rằng Sushi thật kém may mắn khi đc em đón về trong một gia đình không giàu có, không đc sung sướng như bạn bè. Còn một điều buồn nữa, là hôm nay lu bu, không đc làm quen hết với tất cả các gia đình đến dự. Không dành nhiều time hỏi han các bé đc. Cũng không biết mọi ng có vui không. trong đó phải gửi ngàn lời cảm ơn va xin lỗi đến chj Ngọc. Em bik chj hẳn phải rất mệt vì liên tục điều hành để buổi off diễn ra đc xuông sẽ. chj cũng ko có time giao lưu thoải mái. Cảm ơn chj! ^^
uầy,moon hình như là pe xém lấy giải nặng nhất thì phải đó N?nó là con khó tính nhất lúc về cho vô giỏ hoài ko đc đó :157: ,mình thì chỉ thik nhất là pe nhẹ kg nhất thui,nhìn mà yêu quá chừng :Onion13: :Onion13:

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
boo09 said:
uh hqua đông vui thiệt hihi. N cũng ko ngờ trời mưa vậy mà mn vẫn đến. Lần sau chắc sẽ off ở Q.7 rồi. hehe. Phải kiếm 1 ngày nắng đẹp để chụp hình mới được. Hình Tr đợi thêm ít bữa nữa nhé. Nhiều quá đang lựa =))

nhoxponlove said:
ôi dào...chị đã muốn thì cỡ nào cũng giao lưu được tuốt, chỉ sợ là ko muốn thôi. hehe

huy vu said:
uầy,moon hình như là pe xém lấy giải nặng nhất thì phải đó N?nó là con khó tính nhất lúc về cho vô giỏ hoài ko đc đó :157: ,mình thì chỉ thik nhất là pe nhẹ kg nhất thui,nhìn mà yêu quá chừng :Onion13: :Onion13:
thế bạn H ko thix mèo nhà mình àh....hmmmm =))

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
huy vu said:
mình thì chỉ thik nhất là pe nhẹ kg nhất thui,nhìn mà yêu quá chừng :Onion13: :Onion13:
Tụi thì thấy tội bé đó nhiều hơn là thích. Đáng yêu thì đáng yêu thật nhưng hồi Sushi nhà tui 3 tháng đã 1kg5-1kg7 rồi. Mà con bé có 300grm... Biết là bạn chủ nuôi tốt, nhưng chắc phải đặt lại vấn đề với ng bán. Mèo mẹ nuôi con thế nào mà lại thiếu cân đến mức đó.

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
Rin_bangdo said:
Hôm nay lại có 1 cơn mưa rất lớn làm mình cứ nhớ và tưởng rằng tí nữa lại đi off :D
Câu nói hay nhất trong ngày !!! :laluot_03: :laluot_03: :laluot_03: Thix bạn Rin quớ :give_rose:
àh mà Rin trồng cỏ cho bé Tom mụp chưa zạ? ^^

nhoxponlove said:
Tụi thì thấy tội bé đó nhiều hơn là thích. Đáng yêu thì đáng yêu thật nhưng hồi Sushi nhà tui 3 tháng đã 1kg5-1kg7 rồi. Mà con bé có 300grm... Biết là bạn chủ nuôi tốt, nhưng chắc phải đặt lại vấn đề với ng bán. Mèo mẹ nuôi con thế nào mà lại thiếu cân đến mức đó.
ko ko, bé đó 600gr rồi em ơi, hqua mới cân mà. 600gr mới đi off được chứ 300gr mới đủ tiêu chuẩn ship tàu thôi àh.

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Charlene2801 said:
Câu nói hay nhất trong ngày !!! :laluot_03: :laluot_03: :laluot_03: Thix bạn Rin quớ :give_rose:
àh mà Rin trồng cỏ cho bé Tom mụp chưa zạ? ^^

ko ko, bé đó 600gr rồi em ơi, hqua mới cân mà. 600gr mới đi off được chứ 300gr mới đủ tiêu chuẩn ship tàu thôi àh.
Éo...em nhầm chị Ngọc ạ. Tại bạn bán mèo nói "Có luật nào cấm bán mèo 300grm-400grm" làm em nhớ hoài. Nên em nhầm số cân của bé lúc mới dc chuyển từ HN vào SG. Thật xin lỗi quá!

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Yêu Thú Cưng said:
Chà,,, đông dzui hỷ... mà sao hình mờ thế... :hmmm:
Chưa có ảnh chính thức add nhé! Add chờ thêm vài bữa nữa dùm em ^^ Sẽ có nội trong vòng 1 tuần thôi ấy mà !! Mà dd mình vừa dc sữa chữa hay sao thế? Em ko chèn icon dc nữa . Hjc...hjc....

michu_meomeo99

T.Viên Năng Động
nhoxponlove said:
Chưa có ảnh chính thức add nhé! Add chờ thêm vài bữa nữa dùm em ^^ Sẽ có nội trong vòng 1 tuần thôi ấy mà !! Mà dd mình vừa dc sữa chữa hay sao thế? Em ko chèn icon dc nữa . Hjc...hjc....
e đang nóng lòng chờ hình wá chị ơi :hmmm:

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
hehe xôm wớ.. :157: bữa đó dzui ghê .. mà bạn mèo giang hồ của ailu - cái bạn trắng phếu béo béo ý.. bạn này bạn ý dữ với bá đạo ghê .. :lau_mo_hoi: .. tát 1 phát điếng trời lúc bé subeo đang cân.. hơ hơ.. về xước cả tai.. hix.

cool

YTC Developer
Chắc hôm wa cân nhầm kg thằng bean nhà mình rồi :( hôm bữa đi thú y cân đã 5kg. bây giờ chắc cũg tầm khoảg 5kg hơn. k hiểu sao hôm wa cân lại 4,2kg :((