• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

hamster mẹ quen ăn con phải làm sao?

Status
Không mở trả lời sau này.

hoanglan07z

YTC Developer
Mình có 1 pé hamster campbell. Pé cứ ăn con từ từ. 12 con. đến hôm nay là 4 ngày chỉ còn 5 pé. cách đây 2 ngày mình có cho pé ăn con ruốc sấy khô ăn liền. Thức ăn pé lúc nào cũng đầy chuồng, cả bột sữa nữa. Sợ bé quen ăn thịt con phải làm sao?
Trong khi đó mình chăm bear thì lại ko sao cả. các bé con cũng die nhưng ít. Luôn dừng ở SL là 6 con

Đối với trường hợp hamster mẹ sanh nhiều (vượt quá số lượng ti bé có) thì bé sẽ ăn bớt con hay sao? Có cách nào nuôi đc hết hem? động vào nhiều quá sợ động ổ bé ăn con ( nên cách gạt con bú nhiều ra như một số web chỉ mình ko làm đc).

Nhìn bé cứ thế này tội campbell con quá. bear thì mình con đút sữa đc (chai nhỏ mắt). Miệng campbell có tí xiu. ko biết nhét bình làm sao lun.

Ma Bư Béo

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
bé sinh nhiều quá
những bé yếu ko bú đc dẫn đến die -> mẹ mới ăn
chứ k phải tự nhiên nó ăn trc
chỉ có bear mới ăn khi nó đang sống thôi

hoanglan07z

YTC Developer
Ma Bư Béo said:
bé sinh nhiều quá
những bé yếu ko bú đc dẫn đến die -> mẹ mới ăn
chứ k phải tự nhiên nó ăn trc
chỉ có bear mới ăn khi nó đang sống thôi.

bữa nay còn 4 pé.
huhu.

Em sợ quá đem qua cho mẹ bear nuôi rồi. Ko biết miệng bé có vừa với ti bear ko? thấy bear đang ôm ru cho bú. bear vừa có đàn con 2 tuần. ko biết còn sữa đc bao lâu. hix hix

Ma Bư Béo

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
Cũng hơi lo ngại đó vì đàn bear khoẻ hơn sẽ tranh bú đc nhiều hơn
Đàn camp bé quá

Ma Bư Béo

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
hoanglan07z said:
Cũng may các bé vẫn còn sống. đã lên lông. 3 bé trắng, 1 bé bò sữa.
Chúc mừng nhé
Bé bear mẹ khéo ghê

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Những vật nuôi nhỏ có thói quen ăn con người ta sẽ loại thải và không để những con này làm giống em à. Anh nghĩ nếu em muốn những bé con xinh đẹp thì em nên thay chuột mẹ.

Thân mến.

Ma Bư Béo

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
A pate nói đúng đó
Hơn nữa camp rất hiếm khi ăn con, bé này ko nên cho sinh sản đâu

Status
Không mở trả lời sau này.