• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hai bé mèo Mimi và Pisu nhà mình !

Mew Mew Chikorita Moon

T.Viên Năng Động
hihi tuy tham gia Yeuthucung.com hoạt động đã khá lâu , hôm nay mình mới có thời gian up ảnh hai em nó lên ;)
Mimi
bé rất là xinh nha bé là con cưng của mẹ Mew Mew Chikorita Moon :03: , đặc điểm là mắt xanh lá cây pha vàng nên biến thành màu chè Hehe :le_luoi: bên tai phải có đốm nâu vàng :Onion35: trên lưng và bụng có đốm đen :gongxi-1: đuôi đủ màu vằn đen , nâu vàng và trắng :Onion36: em nó rất là nhát người , lên xem chẳng có ai là nó ra đón cả , kể luôn người nhà , chỉ khi mình lên em mới ra đón :eye_wide: em là cái , 12 tháng tuổi , nhưng chưa gào đực giọng còn trong lắm :phew: sau đây là vài hình của em :143163ljogging:
View attachment 43585
Buổi sáng trong lành !

PISU
Em này rất nghịch , nghịch như quỷ sứ , đặc biệt rất thích cào móng . Cứ khi nào muốn ôm em nó lên người thì ... ôi thôi rồi , vừa nằm vừa quặp móng vào người mình chảy cả móng nên mỗi lần ôm phải cẩn thận ghê lắm :haizz:
Do dung lượng máy yếu nên mình chỉ up được thế này , mình hẹn mỗi tuần sẽ up ảnh đều đặn 4 lần nha , cám ơn các bạn đã vô sem topic

Mew Mew Chikorita Moon

T.Viên Năng Động
có thời gian nên em up nhiều nhiều ! Mỗi lần post không tính thời gian nà ! tiếp nè ! :Onion38: :Onion38:
View attachment 43591
cái gì đây không bík nhỉ :hmmm: :hmmm: :hmmm:
View attachment 43592
Xoay ngang cái mặt Mimi nè ! :03: :03: :03:
View attachment 43593
Miu Miu Xynh ới ời ! :phew: :phew: :phew:

Em không post được ảnh Pisu lên vì trong lúc nạp ảnh máy bị lỗi làm ảnh của Pisu mất rồi , lần sau em sẽ post ảnh nó , em còn 2 con gà nữa , xin nợ mọi người ! Có thể mai em sẽ up tiếp ! Thanks ! :Onion12: :Onion12: :Onion12:

Mew Mew Chikorita Moon

T.Viên Năng Động
Bé Mimi có một đặc điểm vui là nếu chụp thẳng mặt em í và em í ngửa mặt lên thì chụp chỗ cái tai nâu vàng sẽ bị che đi , nên nhiều người tưởng lầm bé là mèo trắng tinh ;)

Mew Mew Chikorita Moon

T.Viên Năng Động
Pisu :
Cả bé Mimi và Pisu hiện nay đã được 12 tháng , bé Pisu đang gào đực ( nhưng chưa gọi được con mèo đực nào :lau_mo_hoi: ) giờ mình đang tuyển chồng cho em í đây :loa_loa: Pisu đã đi vệ sinh rất đúng chỗ , ngoan và hiền , là mèo tam thể nhưng rất ít lông màu vàng ( chỉ có một tí thôi , nhưng cứ 3 màu lông là tam thể ùi :) )

Mew Mew Chikorita Moon

T.Viên Năng Động
Mọi người ơi bé Mimi bắt đầu gào đực rồi !!! Đây là đầu đuôi câu chuyện :
Mấy hôm nay mình để ý thấy bé Mimi đi ngoài có dính máu , lo quá nên mình cuống cuồng hỏi mọi người , mẹ mình bảo không phải lo , mèo nó đi ra máu kinh hàng tháng như người í , đúng là như vậy , mấy ngày nay mình để ý em ấy kêu cũng hơi khàn khàn như của em Pisu nên mình cũng đỡ lo , đặt đơn tuyển chồng trước :
Mimi :
12 tháng tuổi ( Mimi là em ruột (cùng một mẹ đẻ ra) của Pisu )hơi gào đực , hiền lành , rất nhát người , không cắn , ít dùng móng . Một khi đã bế em lên người thì em sẽ nằm yên , ít khi chống đối lại ( trừ lúc bế mà lại gần người lạ là em sợ trốn mất :sad: , cũng như vậy , cứ bế ra đường thì em bám chặt vào cổ , móng tay móng chân quặp hết vào người mình ( đau lắm ! ) người lạ đến nhà thì chạy cuống cuồng trốn đy , nếu bị nhốt trong chuồng người lạ mà đến vuốt chưa kịp vuốt đã " khạc khạc , khè khè " rồi , nhớ là lúc em í khè là không có mặt chủ đâu nhé , có mặt chủ là em chỉ khè người lạ lúc đầu rồi nằm im re sợ sệt :D )

Bé Xún

T.Viên Năng Động
Thanks bạn nhiều nhiều :D trong hai bé bạn thích bé nào hơn ? :hmmm:

Bé nào cũng thik hết :03: :03: