• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Góp ý xây dựng ytc

davidnguyen

Mình là thành viên mới của ytc. Mình đã theo dõi ytc 1 tgian dài và quyết định tham gia vào ytc vì đây không chỉ là 1 nơi trao đổi có uy tín mà còn là nơi dành cho những bạn ytc như mình gặp gỡ, trao đổi tìm hiểu các kinh nghiệm về chăm sóc, đào tạo thú cưng của mình. Mình xin được góp ý thêm để xây dựng 1 cộng đồng ytc vững mạnh. Theo mình nghĩ admin nên xây dựng 1 topic theo chủ đề của tháng. Ví dụ: tháng 4 này mình đặt ra 1 topic tháng với chủ đề chẳng hạn " làm thế nào để dạy cho cún cách đi vệ sinh đúng chổ??". Mọi người cùng thảo luận vấn đề này, đưa ra kinh nghiệm, cách làm..vv. xong sau đó mình tổng hợp lại các câu trả lời và chọn câu trả lời tốt nhất hoặc được nhiều người ủng hộ nhất làm câu trả lời của tháng..
Tại sao mình lại đưa ra ý kiến như vậy?? Thứ nhất mình biết trong ytc có rất nhiều chủ đề riêng liên quan nhưng khi các bạn vào thì các bạn ít đọc đến các topic có thể liên quan đến vấn đề của mình mà lập hẳn các topic để hỏi cho nhanh gọn..hoặc có quá nhiều trang nên các bạn lười đọc khiến cho các topic của các bạn chia sẽ kinh nghiệm của mình có ít người đọc đến trong khi lại có nhiều topic lập ra để hỏi đến vấn đề mình có thể giải quyết..như vậy sẽ khiến cho các mục bị quá tải và khiến cho các bạn ko muốn tiếp tục chia sẽ nữa.
Khi mình lập ra topic của tháng như vậy thì sẽ có nhiều người quan tâm đến các câu trả lời của các bạn và nếu như các câu trả lời đó được nhiều người ủng hộ thì sẽ tạo cho các bạn được nhiều uy tín hơn và khi các bạn đăng bài sẽ được nhiều người quan tâm và ủng hộ điều này sẽ khuyến khích các bạn đăng bài và xây dựng ytc nhiều hơn..đối với các bạn đang tìm cách chăm sóc và chữa bệnh hay các vấn đề khác liên quan đến thú cưng của mình thì sẽ không phải hoang mang trước quá nhiều thông tin do mình cập nhật được..điều đó sẽ làm cho các bạn dễ dàng trong việc tìm kiếm thông tin đáng tin cậy và tránh quá tải các mục..đối với mod, admin thì sẽ giảm bớt công việc, không cần phải online liên tục để trả lời và giúp đỡ các bạn.
Thân.

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Eo !, thế này mod,ad càng ngày càng bận bịu rồi. Ytc còn nhìu cái chưa hoàng thiện lém . Mình đang tổng hợp tư lịu trong 1 tháng nay giờ đc quá trừ khuyết điểm ( cũng không thể gọi khuyết điểm mà gọi là dễ ra " có làm mà chưa nỗ lực lém thì phải)
vd: có box mua-bán ko rao qua hỏi-đáp mà rao mod vữa chưa xóa đang heo dỏi 10toppic đã tđăng đc 1,5 tuần hơn mà vẫn chưa thấy chưa ai làm việc với toppic đó !! Còn cả chục tin khuyết ưu điểm lợn mod chờ đi pot sau để tổng hợp dễ hỉu bỏ vài cái !