• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Golden bị hạ bàn. Ai có kinh nghiệm giúp e vớii.

Thỏ123

:4_002:Golden nhà e gần 3 tháng, e chưa có kinh nghiệm nuôi chó to lắm nên cứ sợ em chạy cầu thang lại ngã nên hay xích lại thôi, gần 1 tuần nay e í bị run 2 chân sau, chân trước thì hạ 1 chân trái. Đứng được thôi chứ đi vất cả lắm, E đã cho đi khám và BSTY cho truyền 5 hôm canxi và mua thêm viên canxi để sau 5 ngày truyền còn uống ạ, với dặn cho chạy vận động nhiều, phơi nắng sáng sớm và cho ăn ít đi, e cho ăn nhiều quá nên cún béo. Nhưng khổ cái là e cho cún ra sân cỏ vận động thì nó cứ ăn cỏ :(( r nằm bẹp xuống không chịu đi đứng gì cả, dựng dậy để đi thì lại ngồi xuống, nếu mà đỡ đi thì đc 2,3 bước lại lăn ra. E lo quá, k biết làm thế nào để em bình phục bây giờ. Ai có kinh nghiệm vể cún bị thế này thì giúp em với ạ.

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Thiếu canxi nghiêm trọng, thường thì trong trường hợp này người ta tiêm canxi trực tiếp sâu vào cơ. Nhưng em cứ cho cún uống đều đặn cũng được, cho cún ăn thêm nhiều xương hầm ấy. Khoảng 1-2 tuần sau em sẽ thấy tình hình ngày càng được cải thiện.

Thỏ123

Thiếu canxi nghiêm trọng, thường thì trong trường hợp này người ta tiêm canxi trực tiếp sâu vào cơ. Nhưng em cứ cho cún uống đều đặn cũng được, cho cún ăn thêm nhiều xương hầm ấy. Khoảng 1-2 tuần sau em sẽ thấy tình hình ngày càng được cải thiện.
E í truyền canxi chứ k tiêm ạ, e nghe nói tiêm canxi nguy hiểm bị thối bắp. Nhưng mà cún truyền đc 1 hôm thì 2 chân sau chẳng buồn đứng dậy nữa huhu.

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
E í truyền canxi chứ k tiêm ạ, e nghe nói tiêm canxi nguy hiểm bị thối bắp. Nhưng mà cún truyền đc 1 hôm thì 2 chân sau chẳng buồn đứng dậy nữa huhu.
Em nên đem cún đến chi cục thú y, ở đó có bác sĩ có kinh nghiệm thực hiện tiêm bắp không vấn đ ề gì, chỉ có tiêm không đúng mới gây áp xe thôi.

Thân mến.

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Cún k vận động, thì có nhiều cách để ép nó vận động mà. Buộc cái dây ở cổ em nó, rồi dắt đi chơi. Mỗi ngày tầm 15 đến 20p. Rồi tăng dần tăng dần.
Mới bị thì vẫn chữa được thôi.
Quan trọng là phải kiên trì.

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
cho cún tắm nắng và vận động nhiều 1 chút
như là chạy theo xe hoặc chạy bộ theo minh
nẹp chân cho cún như kiêu bj gãy chân ý

Thỏ123

:1_002:Cún nhà e bị thiếu canxi hạ bàn r ạ :((. bây h chỉ có tiêm với nắn bóp phơi nắng thôi chứ chẳng đi được nữa :((((((. em í mà đứng lên chạy theo e được thì tốt quá