• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

giúp tớ với.............

socola1710

t rất thích mèo nhưng mỗi lẫn hít phải lông mèo là hắt-hơi liên tục.. :khoc_nhung_ko_chiu_thua: mặc dù khó khăn nhưng mình vẫn liều chết nuôi 1 bé mèo rất dễ thương, ngoan ngoãn và sạch sẽ.. :Onion35: nhưng mà...hức...em ý lại rất thích rúc vào chăn ngủ chung với tớ :eye_wide: thương quá nên k nỡ đuổi em ý xuống. :sadcorner: kệ cho e ý ngủ chung..nên dạo này t đi ngủ toàn phải đeo khẩu trang :dead: để tránh hít vào lông rụng của em ý :khoc_nhung_ko_chiu_thua: hức..hức..mọi người có cách nào giúp t k...giá mà hạn chế được lông rụng của em ý thì tốt quá :hmmm: :hmmm:

xynhxynhxynh

i l* mướp* iu of sjs*
mình đọc báo thấy những người dị ứng vs chó mèo thật chất k phải dị ứng lông mà dị ứng vs nước bọt của mèo T_T
k biết đúng hok nữa nhưng m nghĩ dị ứng rùi thì hơi khó nuôi vs b đeo khẩu trang đi ngủ cũng k phải 1 cách tốt cho sk

xynhxynhxynh

i l* mướp* iu of sjs*
t chỉ bị như vậy với mèo thui... :khoc_nhung_ko_chiu_thua: sợ lông mèo nhưng mà nhìn thấy tụi nó là hok kiềm chế nổi :03:

tin buồn cho bạn là thật sự dị ứng thì NÊN TRÁNH XA vì nếu gần gũi thì sk of b cũng như giảm thọ cơ thể
p/s : níu mún nuôi thì tốt nhất sau khi chơi đùa nên tắm gội kĩ nhé T_T

socola1710

hix...người thì hok nói rùi...còn bé mèo thì ngày nào t cũng tắm cho bé..may mà nhóc đó k sợ nc..tắm rất ngoan.. bùn quá à... :sadcorner:

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
t rất thích mèo nhưng mỗi lẫn hít phải lông mèo là hắt-hơi liên tục.. :khoc_nhung_ko_chiu_thua: mặc dù khó khăn nhưng mình vẫn liều chết nuôi 1 bé mèo rất dễ thương, ngoan ngoãn và sạch sẽ.. :Onion35: nhưng mà...hức...em ý lại rất thích rúc vào chăn ngủ chung với tớ :eye_wide: thương quá nên k nỡ đuổi em ý xuống. :sadcorner: kệ cho e ý ngủ chung..nên dạo này t đi ngủ toàn phải đeo khẩu trang :dead: để tránh hít vào lông rụng của em ý :khoc_nhung_ko_chiu_thua: hức..hức..mọi người có cách nào giúp t k...giá mà hạn chế được lông rụng của em ý thì tốt quá :hmmm: :hmmm:

Mèo bị rụng lông có thể nhiều nguyên nhân:
1. Mèo thay lông, điều này bạn không phải lo lắng nhiều, chải lông thường xuyên để lấy đi hết lông rụng và chăm chút đến dinh dưỡng của bé để lông mọc nhanh trở lại.
2. Mèo bị vấn đề bệnh lý về da lông, nguy cơ bị nấm: bạn không nên tắm nhiều cho bé, thời gian này trời ẩm, lông mèo khó khô càng là môi trường cho nấm phát triển, bạn nên bôi thuốc kháng nấm (lưu ý chống mèo liếm vào chỗ bôi thuốc) hoặc bạn sử dụng thuốc kháng nấm (mình đã chữa nấm cho mèo nhà mình bằng thuốc có hoạt tính Itraconazole thấy rất hiệu quả)
Chúc mèo nhà bạn sớm lành bệnh.

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
hix...cám ơn ơn bạn nhưng mà mèo nhà tơ hok có vấn đề j mà vấn đề là ở tớ thui :haizz:

uhm vậy là bạn dị ứng với lông mèo rồi,hic :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
K có cách nào để tớ hết hẳn dị ứng sao mấy bạn ơi... :156: ôi....lại phải đeo khẩu trang đi ngủ sao

bị dị ứng có thể phải chữa lâu lắm đó bạn ơi,nên hạn chế tiếp xúc với lông mèo bạn ơi,sức khỏe của mình là quan trọng nhất bạn ạ.