• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp mình với :( Mèo nhà mình bỏ ăn, ngủ suốt ngày, bị tiêu chảy và nôn mửa nữa

ZynGemini

Chào mọi người.
Tình hình là vầy
Mèo nhà mình thường ngày rất hay chạy nhảy, giỡn... phải nói là giỡn rất nhiều. Và ăn cũng rất là nhiều, mặc dù em ấy chỉ mới 4 tháng tuổi thôi.
Nhưng sáng nay thì em ấy bắt đầu có dấu hiệu bỏ ăn... hồi sáng Ba mình có cho em ấy ăn hạt nhưng em ấy chừa lại. Đến trưa thì mình có mua cá hấp cho em ấy ăn. Em ấy ăn 1 chút rồi cũng bỏ đi. Từ lúc đó thì bắt đầu ngủ li bì luôn. Chiều nay mình có đưa cá cho ăn, nhưng ngửi ngửi rồi bỏ đi thôi.
Sáng giờ cũng không thấy em ấy đi tè nữa :(. Chỉ có tối qua với sáng nay thì đi nặng, nhưng đi thì shit nhão cũng có, cứng cũng có.
Mình mới nuôi mèo lần đầu, nên không có kinh nghiệm gì hết :( chỉ sợ tự dưng em ấy nghẽo thì chết mất.
Mọi người có thể cho mình xin ý kiến được không ạ :(.
Em mới tầy giun cho em ấy gần 2 tuần trước ạ
Cảm ơn mọi người đã dành thời gian đọc bài của em.

ZynGemini

Bạn mang đi khám xem, có thể bị giảm bạch cầu... Hoặc trước đó bạn có cho ăn gì lạ ko?
mình đã dẫn em ấy đi khám, có chích rồi :-s hiện thì em ấy đã không còn tiêu chảy với ói nữa, cũng ăn được nhưng ít hơn trước nhiều... chưa vận động nhiều luôn :(
Ngoài ra thì em ấy đi phân đã sệt hơn :-s cũng không có mùi hôi tanh nữa :(
Hi vọng là ổn, nếu mai em vẫn đờ đờ chắc mình cho em ấy đi khám lại.
Mình nghĩ là tại em ấy bắt 1 con gián đã chết để chơi, mà ngậm tới ngậm lui nên chắc là bị rối loạn tiêu hóa :(