• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp mình với, ko nhà mình bán cún yêu đi mất :(

emxinhgai93

Chó nhà mình rất đáng yêu, nó đc 3 ,4 tháng rồi. Nhưng mỗi tội nó hư quá, cứ sủa ầm ỹ đau hết cả đầu, ỉa đái lung tung, mình dắt nó ra ngoài đi vệ sinh thì nó chả đi , cứ đi bừa bãi nên nhốt nó trong lồng. Ai giúp mình cách dạy chó với :(.

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Trong mục Huấn luyện đào tạo chó có rất nhiều bài viết hay của các bạn có kinh nghiệm về việc dạy bảo chó. Bạn thử đọc và nghiên cứu làm theo xem sao. Nó còn nhỏ nên tinh nghịch cũng phải thôi. Muốn dạy được thì bạn phải thật khắt khe chứ nếu không nó không nghe lời đâu

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Đúng rùi, trong mục huấn luyện đào tào có nhiều bài viết hay về việc này, bạn có thể vào và tìm đọc.
Cách huấn luyện, không hề phức tạp, chỉ cần bạn để ý, khi nào nó buồn đi, thì nó phải được quyền ở chỗ nó được phép đi. Còn nếu như lúc nó buồn đi, mà nó bị nhốt hoặc thả rông => nó sẽ đi bừa bãi. Cún thường hay đi vệ sinh sau khi nó ă no.

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Chó thường đi vệ sinh sau khi ăn và lúc sáng sớm. Bạn cố gắng thời gian đâu canh lúc ấy rồi dắt nó ra chỗ bạn muốn nó đi. Lâu dần nó sẽ quen thôi ^^ Cách này đơn giản nhất rồi

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
việc này cần thời gian bạn à, mỗi khi bạn cho bé ăn xong , bạn đợi một chút rồi quan sát nhé , đuôi bé mà cứ giơ lên trời á , ko quẫy nhá , có thể là hơi cụp vào trong một tí , bé cứ đi vòng quanh một chỗ , hit hít ngửi ngửi đất thì bạn bế bé ra chỗ bạn muốn cho bé đi wc á , có thể bé sẽ tìm cách 1 chút nhưng bạn kiên nhẫn ko cho bé đi thì kiểu gì bé cũng phải đi ở đó , một ngày bạn chỉ cho bé ăn 3 lần thì sẽ quản lí dc việc đi wc hơn nhá , sau khi ăn đưa bé ra đó thif dần dần bé sẽ quen . Nhưng việc này cần thời gian và kiên nhẫn bạn à, như mình nà , mẹ mình cho mình có 1 tháng , mình tập cho bé gần như thành công nhưng cần nhiều thời gian hơn nữa nên bé nhà mình bị cho mất rồi hic , CHúc bạn thành công

Insa

Yêu chó
chó nhà mình hồi mới về cũng thế nhưng giờ thì không còn hiện tượng ấy nữa. Bạn nên đưa chó ra chỗ bạn cho nó đi về sinh kiên nhẫn chờ đợi nếu nó đi bậy trong nhà bạn phải cảnh cáo nó bằng hình thức nhẹ nếu mà vẫn tiếp diễn thì bạn lại tăng độ cảnh cáo nặng lên cứ thế một thời gian là nó quen :03: .Chúc bạn thành công

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
Insa said:
chó nhà mình hồi mới về cũng thế nhưng giờ thì không còn hiện tượng ấy nữa. Bạn nên đưa chó ra chỗ bạn cho nó đi về sinh kiên nhẫn chờ đợi nếu nó đi bậy trong nhà bạn phải cảnh cáo nó bằng hình thức nhẹ nếu mà vẫn tiếp diễn thì bạn lại tăng độ cảnh cáo nặng lên cứ thế một thời gian là nó quen :03: .Chúc bạthên thành công
chuẩn đấy !
nêu o bạn cung có thể mua cat ve sinh ^^