• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

giúp mình với, chó nhà mình bị nổi mụn ở bụng

ngocvu1604

Chó nhà mình 4 tháng rưỡi r, đã chích care 2 lần + dại lúc gần 3 tháng
TỰ nhiên hôm qa mình cho nó ăn thì phát hiện e nó bị nổi mấy đốt màu đỏ sần lên như muỗi chích ở ng , hôm nay thì phát hiện mấy nốt đó có màu vàng khô, bị ở chỗ k có lông
E nó ăn uống + chạy nhảy bt, v cho mình hỏi e nó bị làm s dz ?? Mình lo qá :((((( mình phải làm sao đây :((

Picatso

YTC Developer
Bị ở bẹn chân đó bạn, ghẻ thì làm s để hết hả bạn =((

cậu tắm lá chè xanh , xong nặn những nốt mủ , ra cửa hàng hỏi mua 1 lọ thuốc bôi trị ghẻ, nếu k hết thì phải mang ra bsty tiêm.

ngocvu1604

cậu tắm lá chè xanh , xong nặn những nốt mủ , ra cửa hàng hỏi mua 1 lọ thuốc bôi trị ghẻ, nếu k hết thì phải mang ra bsty tiêm.

mà có đúng là e nó bị ghẻ k bạn =((

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
bé chắc là bị bọ đó b, b tắm cho bé lá trị ngứa mua ở chợ đó(mik ko rõ lá g, ra chợ hỏi ng` ta bán cho) đun lá tắm vài lần trong mí ngày là khỏi
p/S: b mua cả vòng diệt bọ đeo cho bé nữa nhé
Chó nhà mình 4 tháng rưỡi r, đã chích care 2 lần + dại lúc gần 3 tháng
TỰ nhiên hôm qa mình cho nó ăn thì phát hiện e nó bị nổi mấy đốt màu đỏ sần lên như muỗi chích ở ng , hôm nay thì phát hiện mấy nốt đó có màu vàng khô, bị ở chỗ k có lông
E nó ăn uống + chạy nhảy bt, v cho mình hỏi e nó bị làm s dz ?? Mình lo qá :((((( mình phải làm sao đây :((

Picatso

YTC Developer
bé chắc là bị bọ đó b, b tắm cho bé lá trị ngứa mua ở chợ đó(mik ko rõ lá g, ra chợ hỏi ng` ta bán cho) đun lá tắm vài lần trong mí ngày là khỏi

lá chè xanh cũng trị ngứa cả trị bọ mà bạn.

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
lá chè xanh cũng trị ngứa cả trị bọ mà bạn.

thì cái lá mik chỉ cho b đó cũng trị bọ mà
lá chè hình như đắt hơn nên mik chỉ là nì, mỗi tội ko nhớ tên lá thui

Picatso

YTC Developer
thì cái lá mik chỉ cho b đó cũng trị bọ mà
lá chè hình như đắt hơn nên mik chỉ là nì, mỗi tội ko nhớ tên lá thui

hyhy, cũng k đắt lắm đâu cậu 5k thì tắm thoải mái.

ngocvu1604

bị bọ là làm s hả bạn ? tại mình thấy ng pé k có con ve hay con bọ nào hết áh

lúc trc' em nhà mình cũng bị, tự chữa hoài ko hết nên đành gọi bs đến nhà chích.
Dc 2 tuần thì em khỏi hẳn. nếu b muốn, inbox mình sẽ đưa số đt bs cho nhé ^^

Putin_cute

T.Viên Năng Động
Nhà mình co em cún nhật cung tuong tự này, ban đầu mụn nhỏ, ko để ý, sao nỗi nhìu và co mũ nữa, đem ra bs ở Lý THUONG kIỆT CHIK 4 ngay liên tiếp, mỗi ngày 2 mũi mới hết đó bạn, bạn mua chay sũa tắm o thú y, nói là trị ghẽ cho mấy em, ngta bán, chừng 36k sao đấy, chúc em mau hết bệnh, bạn nên tắm thường xuyên và vệ sinh cho em nó nhe!

phuongdongda

Ban o sai gon thi qua ben nga 4 Nguyen Dinh chieu voi Mac Dinh Chi mua loai vita plus cua navadet ve pha voi sua uong la het ngay. Chuc ban thanh cong. Neu can thi alo 0908911028

jelly vu

không phải bị ghẻ dâu bạn cún nhà mình củng giống vậy nè .bạn ra hiệu thuốc mua loj nước muối và bông về rửa cho cún .va đữ vệ sinh sạch sẽ .xem đỡ không :gongxi-1: