• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp mình với . Chó con bị đi ngoài ạ .

Nea1234

Cún con nhà mình ở quê bị đi ngoài ra giun và nôn ra giun nữa.
Ngày thứ 2 nó vẫn chơi bình thường và chị mình đi mua thuốc cho nó uống. Nhưng hôm đó nó vẫn đi nhiều dẫn đến mất nước nên đến chiều nó mệt, chỉ nằm 1 chỗ rên.
Ngày thứ 3 chị mình đã đi mua oresol cho nó uống kết hợp với cháo thịt và thuốc. Lúc này thì nó k nôn nữa mà chỉ đi ngoài.
Ngày thứ 4, tức là hôm qua thì nó vẫn nằm 1 chỗ nhưg đi ngoài chỉ 2 3 lần , phân sệt2, k lỏng nữa.
Hôm nay là ngày thứ 5, từ sáng đến giờ thì nó đã đi lại đc 1 tí, lại quấn chị mình. Và đi ngoài 1 lần phân sệt2.
Chỗ mình thú y k đc hiện đại và chó còn nhỏ họ cũng k dám tiêm. Nên đành tự chữa ở nhà.
Mn cho mình hỏi cún như thế là đã hồi phục hơn chưa ? Và có cách gì tẩm bổ và cho nó uống gì để nó mau lại sức k ạ ? Nó gầy lắm, hậu môn cũng lòi ra ngoài vì đi nhiều quá.
Mn giúp mình với ạ. Cảm ơn mn !!!

Nea1234

đi ngoài bạn mua thêm men tiêu hóa và kháng sinh chó mèo để bổ sung, dự trữ ở nhà khi cần, cho uống thêm thuốc bổ để hồi phục nhanh hơn.
cún nhà bạn vẫn chạy nhảy bình thường chứ

Mấy hôm trước nó nằm 1 chỗ mệt lắm ạ. Nhưng hôm nay nó đi lại được 1 tí.

kiwi1106

Well-Known Member
Bạn nên vệ sinh chỗ hậu môn bằng iodine. Sau khi cún khỏi tiêu chảy và khỏe hơn, bạn phải tẩy giun ngay. Còn việc tẩm bổ, theo mình trong giai đoạn bị tiêu chảy bạn chỉ nên cho ăn cháo trắng, nước cơm, thịt, rau... vì đã tiêu chảy cũng ko nên cho ăn no quá và nhiều chất quá.