• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

giúp mình huấn luyện chó với

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Tonny Nguyễn said:
chó nhà mình thuộc Bắc Kinh lai với Nhật mà mình nui nó lâu rồi 2 năm lận
Thế thì phải xem lại xem bạn dạy nó như thế nào.
Đã bao giờ bạn gọi tên nó ra, và đánh nó chưa?
Khi tức giận, khi quát nó, thì đừng bao giờ dùng tên nó.
Mình gặp nhiều người, lúc quát cún, cứ gọi tên nó
Bạn phải chú ý, tên của nó là để gọi nó khi cho nó ăn, yêu chiều nó
Khi nó làm sai, hoặc quát nó, thì đừng bao giờ dùng tên nó. Nếu không, nó sẽ k bik đc là gọi ra để cho nó ăn, yêu chiều nó, hay cho nó ăn đòn, ăn mắng => bị loạn

Thonthon

Diamond Member
small_dragon said:
Thế thì phải xem lại xem bạn dạy nó như thế nào.
Đã bao giờ bạn gọi tên nó ra, và đánh nó chưa?
Khi tức giận, khi quát nó, thì đừng bao giờ dùng tên nó.
Mình gặp nhiều người, lúc quát cún, cứ gọi tên nó
Bạn phải chú ý, tên của nó là để gọi nó khi cho nó ăn, yêu chiều nó
Khi nó làm sai, hoặc quát nó, thì đừng bao giờ dùng tên nó. Nếu không, nó sẽ k bik đc là gọi ra để cho nó ăn, yêu chiều nó, hay cho nó ăn đòn, ăn mắng => bị loạn
Bổ sung thêm là khi cho ăn thì tích cực gọi tên em nó vào :)

quynhdiemle

Ko biet ban o dau tai Ha noi ah? Ban da huan luyen duoc ban cho cua ban chua? Minh rat buon vi thinh thoang di xa nha ma minh ko co ai trong cho cun cho minh. Cho cun cua minh giong cho xu mau trang va nang chi co 1,5kg thoi. Trong nhu con cho bong ban o trong cua hang ay :) Ko biet ai hao tam de co the cung voi minh cham lo cho be cun cua minh ko nhi? Hoac minh co the tra tien nhng luc minh di xa khoang 1 vai ngay ah vi minh gui o Hotel cho thi minh ko yen tam :-((

thuyetnn83

mình nhận nhé
yên tâm về sự đảm bảo, mình có thể huấn luyện cho bạn để cún ngoan hơn và làm những gì mình thích nữa