• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp mình chó nhà mình bị viêm da

Status
Không mở trả lời sau này.

Phucbott

Nhà có nuôi con phú quốc lai, nó dư quá nên nhốt trong chuồng riết da nó bị ghe luôn, ghẻ từng mảng khá to va bị rất nhiều chỗ , mỗi sáng sớm với chập tối nó hay rên , thấy vậy mình rất hay tắm cho nó và thoa thuốc trị bọ chét nhưng ko thấy thuyên giảm gì cả, giờ phải làm cách nào? Ai có thuốc gì chuyên trị bệnh ghẻ mảng này chỉ giup mình. Khó 1 cái là con này dữ vô cùng , thoát ta ngoài mà đuổi nó vô lồng lại đôi khi nó còn sưtj nữa

dữ vậy ko biết chia sẻ cho bạn kiểu gì nhỉ.
Cho mình hỏi:
Th1:bạn có tiêm được hay giữ cho ng khác tiêm được không + bôi thuốc. (hiệu quả nhât)
Th2: bạn có cho nó uống thuốc và bôi thuốc được không (không hiệu quả bằng th1)
có gì mai bạn sms mình cũng đc.

Phucbott

Mình chỉ có thể bôi thuốc thôi bạn, mình dịu dàng với nó thì đc chứ mình mà làm gì động động nó quay lại cạp phát tiêu luôn

voithan

Bán sỉ, bán lẻ đồ cho thú cưng
Staff member
Super Moderator
chó bị ghẻ bác dùng thuốc trị bọ chét làm gì, ko nên tắm sữa tắm thường vì sẽ làm cún bị nặng thêm, bạn dùng lá trà xanh để tắm hoặc sữa tắm chuyên dụng. Có thể mang đi tiêm hoặc dùng thuốc bôi trị ghẻ thivamidin

Status
Không mở trả lời sau này.