• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp mịn với !!!

kobi3110

Chó nhà mình thời gian gần đây hay có hiện tượng khó đi ngoài đc. Hay tích tụ thành 1 cục ở gần hậu môn rồi sau vài ngày thì thải ra hết. Phân lỏng màu đen k có máu. Gần đây mình cho uống thuốc sổ của người mỗi ngày 1 gói thì bh đi ngoài đều đặn hơn, 2 ngày 1 lần. Có khi 3 ngày. Đặc biệt là nó ăn vẫn rất khoẻ, lúc nào cũng có thể ăn được, k bỏ bữa nào. Cơ mà cực cái mỗi lần nó đi ngoài ra phân lỏng thì khổ quá. Nay mình kiếm sự trợ giúp xem có cách nào cho em nó đi ngoài bình thường và rắn phân lại không.
Cảm ơn mng đã đọc.

voithan

Bán sỉ, bán lẻ đồ cho thú cưng
Staff member
Super Moderator
Bình thường bạn cho nó ăn gì? Bạn đã cho sổ giun chưa? Ngoài hiện tượng như vậy thì nó vẫn khỏe mạnh bình thường chứ? Bạn thử cho nó uống men tiêu hóa xem sao.
chỗ nào cũng thấy la liếm nhỉ :))

kobi3110

Trả rẻ thế ai cho thuê :10:
Bình thường e toàn cho ăn xương, cơm vs thịt thôi. Chó là giống chó ta lai vs bẹc giê. Tình trạng bh nặng quá. Ở cửa hậu môn phân nó cứng lại dính luôn ở đấy, chặn đường đi ngoài của nó. H e không biết làm thế nào để phân hóa được đống đấy đi :(