• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp em với

Trung1995

Em mới nuôi một chú rottweiler đã được 5 năm tuổi và đã trải qua 3 đời chủ khác nhau. Không biết nguyên nhân sao em đã làm quen chú ấy chỉ trong 2 ngày và dẫn đi dao vào ngày thứ 3. Một ngày kia khi đi ngang qua một nhà nọ, một con chó khác sủa âm ĩ và lao vào tấn công. Em lúc đó rất sợ và không biết nên làm gì, vào lúc đó người chủ của con chó ấy liền cầm roi đánh chó của em và sau đó hai chú chó đã ngừng lại . Từ đó trở đi em không dám dẫn chó đi dao nữa. Mỗi ngày em thả chó ra sân vườn của nhà và không cho vào chuồng nữa vì trong em ấy rất buồn. Ban đầu em rất vui vi chó chỉ đi lại trong vườn không dám vào nhà, nhưng khoãng một tuần sau , chú ấy đã đi vào nhà và đái bậy khấp nơi trong lúc em đi học, hôm nay em đã cố đứa chú ấy vào chuồng nhưng đã thử hết mọi cách ngoài Việc dùng vũ lực. Lâu lâu nhìn vào chó thì thấy chú ấy trong có vẽ rất buồn và em đã tới vút ve cho ăn bánh nhưng cũng không giúp gì nhiều hiện tượng này Liên tục xảy ra :( . Mong các Bác giúp đỡ em với.