• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp em với.!

qingyin89

pé hamster bear mắt đỏ nhà em lâu lâu nó kiu lên tiếng là bị gì vậy? Giúp em với nha,em mới nuôi hamster nên ko biết bé hams nhà em bị gì nữa :sadcorner:

petvn.net

VIETHAMSTER.COM
Nếu bé kêu khi bị bắt cầm trên tay thì đó là do sợ. Nếu kêu ngủ trong chuồng thì là nôm na như ngáy hay ngủ mớ. Nếu kêu do bị con khác cắn là do bị đâu nên la ^^

qingyin89

Nếu bé kêu khi bị bắt cầm trên tay thì đó là do sợ. Nếu kêu ngủ trong chuồng thì là nôm na như ngáy hay ngủ mớ. Nếu kêu do bị con khác cắn là do bị đâu nên la ^^

Cảm ơn bạn, mà cho mình hỏi cái đồ quay cho bé chơi kiu tiếng mình bỏ dầu máy may cho trơn những lỡ dính lên đầu của bé 1 tí. Vậy bé có bị gì không bạn???

hanoipetshop

YTC Developer
Cảm ơn bạn, mà cho mình hỏi cái đồ quay cho bé chơi kiu tiếng mình bỏ dầu máy may cho trơn những lỡ dính lên đầu của bé 1 tí. Vậy bé có bị gì không bạn???

Lấy khăn giấy nhúng tí nước lau khô ih. Nếu vẫn dính thì dùng kéo cắt trụi phần lông đó đi. Bé sẽ tự mọc ra lông khác. Cũng may là dính lên đầu chứ lỡ dính chỗ khác bé sẽ liếm láp cho khô rồi nuốt vào thì thật nguy hiểm. Lần sau bạn lấy dầu ăn á, đừng sử dụng dầu máy nữa nhé.