• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp em với

Vivinguyen98

Mèo nhà em gần 2 tuổi, hôm trước bé có đi vệ sinh có lãi, 2 hôm nay bé đi vệ sinh phân lỏng có màu xanh, mọi người cho em hỏi bé bị gì và chữa trị ra sao. Em cảm ơn

Vivinguyen98

Bạn cho mình hỏi, mình còn 1 bé mèo con, mình nhặt được nuôi, dạo này bé bị gì á, vẫn ăn uống bình thường nhưng bé không đùa giỡn hoạt bát nữa mà cứ nằm hoài, thụ động, bé bị gì v bạn?

Vivinguyen98

Nó không đi lại binhc thường, mỗi sáng mình đều cho phơi nắng không hiểu sao hôm qua đến nay đặt đâu nằm đó k đùa giỡn chạy nhảy nữa, người thì hơi nóng

voithan

Bán sỉ, bán lẻ đồ cho thú cưng
Staff member
Super Moderator
mèo bị đi phân lỏng có thể do một số yếu tố sau: thức ăn bị hỏng, ăn linh tinh, bị bệnh. Để xử lí trước tiên bạn cho uống men tiêu hóa và kháng sinh đặc trị uống liên tục. Mèo đi ngoài nhiều sẽ bỏ ăn và có dấu hiệu mệt chỉ muốn nằm: bạn có thể nấu cháo loãng thịt lạc ko có mỡ cho mèo ăn. tuyệt đối ko cho uống sữa của người. chúc bé nhà bạn mau khỏe!

Vivinguyen98

Giờ mèo nhà mình ở mắt có cái màng gì che lan ra gần nửa mắt. Sáng nay mình cho đi chích cầm tiêu chảy lại, từ lúc về nhà đến giờ em ý mệt nằm 1 chỗ không thèm ăn cơm :(