• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp Em Với - Party nho nhỏ dành cho cún ở HCM

CHUYỆN là em mới mua 1 bé Bắc Kinh ( 1 tuổi ) để tặng mẹ , nhưng kinh nghiệm nuôi thì em và Me. Đều ko rành . Vậy anh chị cho em xin đc phép hỏi !

1 : Mình nên cho bé ăn những gì để có thể đầy đủ sức đề kháng ạ . Hiện tại thì bé rất Ú ( mà e thì sợ 2 mẹ con e ko biết cách chăm sóc bé lại ốm đi và sợ bé bệnh nữa ) . Hồi lúc tối e có trộn cơm với lại xúc xích + thêm tí dầu ăn ( e nghe nói nv sẽ giúp lông bé mượt ) . Nhưng bé ko chịu ăn cơm và chỉ ăn xúc xích không à ( em cũng lo lắm ) . Vậy thì theo anh chị e nên cho bé ăn gì đây ạ ??
2 : bé thì ko cần dạy gì nữa vì bé khôn lắm ( Ko bao giờ đi vệ sinh bậy trong nhà ) , nhưng e sợ mỗi lần dắt bé đi vệ sinh thì bé sẽ bị dơ ( rồi thành máy con Bò chét , Ve mà gia đình e thì sợ nhất là 2 con này ) nên a chị cho e hỏi là có cách nào để mình phòng tránh những trường hợp đó ko ??
3 : Lông lá thì a chị biết dòng cún này nó rụng lông nhiều ntn mà , em muốn hỏi là làm sao để cho bé bớt rụng lông đi ?? ( em có nên tỉa ngắn lông bé lại ko ạ )

Hiện tại thì em chỉ có những câu hỏi đó thôi , mong anh chị giúp em để em và mẹ có chút kinh nghiệm chăm sóc bé đc tốt hơn ạ . Em xin cảm ơn trước !

Sẵn tiện cho e hỏi có anh chị nào ở sg nuôi cún mà thường xuyên có thời gian rãnh ko ạ , em hay chở bé cún nhà e đi chơi lắm nên e muốn tìm anh chị nào đó có hứng thú giao lưu thì mình có thể mở một buổi off nho nhỏ mỗi khi rãnh rỗi để chia sẽ kinh nghiệm về thú cưng ( giống nào cũng đc nhé ) . Em ở Sài gòn quận 10 !