• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

giúp em dạy alaska 3 tháng tuổi

rin_aya00

E moi nuôi alaska 2tháng rưỡi gio dc 3th ròi,ko bik dạy no sao nên no lì quá

E nui 1 tháng ròi mà kêu tên no k bik nghe , cũng k phản ứng gì . Nói gì cũng cứ trơ ra , đánh nó thì đứng nhìn ko thì bỏ đi tìm gầm xe chui vào :( đi dạo thì cu đi theo minh . Thả dây la chạy kêu cách mấy cũng thế , đánh cũng ko nge. Em điên máu chết mất :(

Có cách nào dạy nó ngoan hơn ko ạ :(

Laclac

Vì căn bản cún nhà bạn không sợ bạn. Như cún nhà mình khi nào không nghe thì tát mạnh vào bên má cún và la, nghe hơi thô bạo nhưng đánh 1 lần vậy e ý mới sợ. Bạn phải nghiêm thì e ý mới nghe theo bạn.

iupet84

Đánh nhiều quá nó thấy sợ nó không thèm lại đâu.
Giờ bạn nên kêu nó lại vuốt ve nựng nịu và cho ăn cái gì đó mà nó thích để dụ nó chạy lại. (ít thôi 1 -2 hột thức ăn chẳng hạn)
Như vậy sau này khi kêu nó thì nó mới lại.
Còn nó mà quậy hay làm gì sai hãy la - quát thật lớn.(sau này hẳn đánh - đánh sớm quá là nó chạy luôn). Dùng vài từ quen thuộc như không, stop + kèm theo từ la mắng :)).
Chó nó nhận biết được khi nào la, khi nào nựng. ^^

Last edited:

One_more_night

Active Member
Haizz ! Alaska trí thông minh xếp thứ 50
Con poodle nhà mình xếp thứ 2, mà đến tận 5 tháng tuổi mới biết tên nó.
Bạn tránh gọi chó bằng cái kiểu tặt lưỡi , cứ gọi tên cho nó quen !
Chó nào mà không lì,bạn nuôi thử con Bull đi là biết nó lì cỡ nào,cứ từ từ mà dạy dỗ thôi,chó mới 3 tháng mà đòi khôn như Sờ cu pi đu sao :v