• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp! Cún bị nôn, bỏ ăn, đi ngoài, phải làm sao?

CuaCungCoi

nên dự phòng men tiêu hóa và kháng sinh chó mèo trong nhà để khi có dấu hiệu đi ngoài thì sử dụng để bệnh nhanh khỏi hơn
bạn ơi cún nhà tớ giờ bt r. nhưng nó biếng ăn thì giờ cho uống gì đc bạn. cứ 2 ngày ăn. 2 ngày lười ấy hix trưa vs tối nay ko ăn r

voithan

Bán sỉ, bán lẻ đồ cho thú cưng
Staff member
Super Moderator
bạn ơi cún nhà tớ giờ bt r. nhưng nó biếng ăn thì giờ cho uống gì đc bạn. cứ 2 ngày ăn. 2 ngày lười ấy hix trưa vs tối nay ko ăn r
bạn thử thay đổi thức ăn xem và tẩy giun cho nó nữa

Cuongyen

Cho mình hỏi cún nhà mình dc 4 tháng tuổi mình mới bắt về nuôi dc 2 tuần.cứ khoảng 2-3 ngày cún nhà mình lại bị đi ngoài dạng phân sền sệt.nhưng hôm sau lại khỏi hôm nay nó lại bị như vậy.bạn tư vấn giúp mình cách chữa cho cún khỏi rứt điêm với.cảm ơn bạn đã quan tâm.

kiwi1106

Well-Known Member
Cho mình hỏi cún nhà mình dc 4 tháng tuổi mình mới bắt về nuôi dc 2 tuần.cứ khoảng 2-3 ngày cún nhà mình lại bị đi ngoài dạng phân sền sệt.nhưng hôm sau lại khỏi hôm nay nó lại bị như vậy.bạn tư vấn giúp mình cách chữa cho cún khỏi rứt điêm với.cảm ơn bạn đã quan tâm.
Hàng ngày bạn cho nó ăn gì? Bạn có thể mua men tiêu hóa chuyên dùng cho chó mèo cho nó uống thêm xem sao.

phongkhamkt2

Một lưu ý nữa là khi cún nôn, tiêu chảy; thì bạn nên dọn dẹp, vệ sinh, khử trùng thật sạch sẽ và nhốt cún ra chỗ khác. Khi chăm sóc cho cún bạn nên đeo găng tay, khẩu trang nhé. Cái này để tránh vi khuẩn phát tán thêm thôi. trùm nón