• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp mình biết bệnh gì.

Mình muốn biết loại bệnh của con mèo mình.
Nuôi mấy tháng rồi mạnh khỏe lắm, hôm tối T6 nó bắt chuột giỡn tới cả đêm mai lại nó mệt mỏi, mắt mở không ra , đi không nổi, nôn mửa bột trắng rồi thì nó nôn mửa dịch vàng, sáng nay nó gật gật người, mẹ mình có điện bsy thú y họ kêu đem nó ra vì nó gần chết, đem không kịp nó chết rồi :( cầm cự đc 3 ngày.
Hình trên lúc nó đang ngủ còn sống, không biết có nên nuôi thêm con mèo nào nửa không chứ con này lông đẹp sạch sẻ hiền lành lắm, vui đùa không ăn vụn hay đi theo cái, ỉa đái ngoài đường. Cứ tưởng nó bị vậy là nó hết ai ngờ...

Huhu vậy hả, chia buồn với bạn nha. Hay chắc ăn phải bả chuột hay cái gì đó độc rồi. Giá như lúc đó nhà bạn có bột cacbon hoạt tính, pha thành nước cho nó uống thì sẽ giải độc được phần nào.
Buồn lắm bạn, mình tưỡng bệnh nó sẽ khỏi ai ngờ. Mới nuôi con khác, nó hung dữ quá nên cũng ko có động lực

kiwi1106

Well-Known Member
Buồn lắm bạn, mình tưỡng bệnh nó sẽ khỏi ai ngờ. Mới nuôi con khác, nó hung dữ quá nên cũng ko có động lực
Bạn cứ gần gũi nó, dần nó sẽ bớt tính hung dữ. Chó mèo hiền hay dữ phần lớn là do chủ đó, nếu nó cảm thấy môi trường đang sống là an toàn thì nó sẽ lành tính lại.

meowdaji

mèo nhà m ko để chay lung tung, nhiều khi chui chổ dơ roi bắt nhầm chuột bênh thì tội no, nuôi con khác bạn nên xem nó như em bé ấy, ôm rồi vuốt ve, nói chuyện với nó ^^

Mèo mình
mèo nhà m ko để chay lung tung, nhiều khi chui chổ dơ roi bắt nhầm chuột bênh thì tội no, nuôi con khác bạn nên xem nó như em bé ấy, ôm rồi vuốt ve, nói chuyện với nó ^^
Mèo mình thì ngược lại, để nó bắt chuột giữ nhà chứ chuột ăn vụng lắm. Ai ngờ đâu nó bắt chuột bệnh