• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[Giống mèo] Cho mình hỏi đây là giống gì

ThuKhoaTamThan

YTC Developer
Cả 2 e đều xinh.
E đầu tien. Mèo này mình quên tên rồi... Thông cảm. Mèo này từ nhật bản. Nó là chúa lười. Suốt ngày ngủ. Ngủ và ngủ. Mèo này dc cái thông minh. Nhanh nhẹn. Khá quấn chủ. Mèo này có 1 con dc ghi vào kỉ lục ghinet về... Ngủ. Mình cũng nhăm nhe tìm loài này. Nghe nói nó đuôi ngắn. Ngoặc đuôi gần giống như mèo aln ấy: k biết mình nói có đúng k. Bạn lên goodle tìm mèo nhật bản nhé.
E 2. Hình như cũng thuộc loại này ( phòng đoán )

HelenaMonster

doctorphuc said:
Mấy con mèo nhìu lông tròn tròn xinh quá ai cho bít nó loại gì ko? Tính sắm 1 e về nuôi cho vui :D Cảm ơn các bạn

hoặc
Em mèo đầu tiên là giống tukish van bạn nhé :3 Nó không phải giống của Nhật như bạn trên trả lời đâu :-ss Nhật có giống mèo đặc trưng khác cơ. EM trên ành là em SHi- vua ngủ nổi tiếng được nuôi tại Nhật thôi :v
Loài mèo được biết đến ở nước Mỹ với cái tên Turkish Van là một giống mèo hiếm và có nguồn gốc từ vùng Trung Á và Tây Nam Á, ngày nay thuộc lãnh thổ các quốc gia Iran, Irac, Tây Nam Liên bang Sô Viết và Đông Thổ Nhỹ Kỳ. Van là từ phổ biến trong một vùng dung để chỉ một nhóm các thị trấn, làng, thậm trí là các hồ nước – Hồ Van. Vì thế không có gì phải ngạc nhiên khi một con mèo có kiểu lông đặc biệt thuộc vùng đó được người dân trong vùng đặt tên là “mèo Van”. Chúng lần đầu tiên được mang tới nước Anh vào năm 1955 với tư cách là mèo Thổ Nhĩ Kỳ, nhưng ít lâu sau đã đổi thành Turkish Van để tránh nhầm lẫn với Turkish Angora. Mặc dù xuất hiện từ thời cổ đại, nhưng Turkish Van vẫn là loài mèo mới ở nước Mỹ, được đưa vào từ năm 1982. Chúng được xem như tải sản quý của quê hương chúng, và rất khó có thể đưa ra nước ngoài. Thậm chí trong những vùng loài mèo này đã được biết đến hàng thế kỷ, nhưng tại chính nơi đó nó vẫn là một loài tương đối hiếm.

boo09

T.Viên Năng Động
Theo mình biết dòng Turkish Van là dòng có bộ lông nửa dài nhưng bé trong hình thứ 1 nhìn thì hoàn toàn là ln cũng như mình có nhìn hình bé qua các trang fan page mọi người lập ra cho bé ấy thì bé ấy có bộ lông ngắn chứ không phải kiểu semi-longhaired ( 1/2 dài ) như của Turkish Van .
Còn tấm thứ 2 thì mình nhìn không rõ toàn thân nhưng một phần trên lưng bé có màu , dòng Turkish Van bộ lông phân bố màu ờ đầu ( thường là màu ở vùng tai ) và màu ở phần đuôi , toàn thân màu trắng , đôi khi có 1 đốm màu ở phần lưng nối với đuôi ( được gọi là màu may mắn ).

meonho124

Đi Muôn Nơi
em mèo lười chuyên ngủ shi kia đúng là mèo Nhật mà , Mèo nhật bt chứ k phải loại mèo Nhật cộc đuôi , dạng mều này ở Nhật phổ biển như mèo ta của VN thôi , nhưng vì sống ở xứ lạnh chăm tốt nên nó mập và lông tương đối dày mà thôi , Tuskin lông dài vừa phải , em đó mà là tuskin chẳng biết bạn lấy thông tin ở đâu ra , trích nguồn đc ko :)) .
,
Em thứ 2 là em mèo lông dài đoán đc người chết chứ gì cũng quên tên rồi hình như là mèo Oscar phải k nhỉ . thuộc Domestic longhair đó , :)) , cứ lông dài thì về cái đó cho gọn nếu như k rõ đăc điểm của giống gì

boo09

T.Viên Năng Động
meonho124 said:
em mèo lười chuyên ngủ shi kia đúng là mèo Nhật mà , Mèo nhật bt chứ k phải loại mèo Nhật cộc đuôi , dạng mều này ở Nhật phổ biển như mèo ta của VN thôi , nhưng vì sống ở xứ lạnh chăm tốt nên nó mập và lông tương đối dày mà thôi , Tuskin lông dài vừa phải , em đó mà là tuskin chẳng biết bạn lấy thông tin ở đâu ra , trích nguồn đc ko :)) .
,
Em thứ 2 là em mèo lông dài đoán đc người chết chứ gì cũng quên tên rồi hình như là mèo Oscar phải k nhỉ . thuộc Domestic longhair đó , :)) , cứ lông dài thì về cái đó cho gọn nếu như k rõ đăc điểm của giống gì
À...đúng rồi....Japanese bobtail , em nói c mới nhớ ra ^^ c cũng ko biết là bé ấy có đặc điểm nào của tTurkish van nữa ???? Đang rất thắc mắc vì bé ấy _ tên shiro thì phải _ thấy hình suốt trên fb á ^^