• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

gia đình nhà mèo "bầu lọ"

ngoc_sally

YTC Developer
Hai tấm hình này yêu nè , Nhìn nó nằm trên cái tui vo tròn ghet wua'
Nhìn không thấy mặt mũi đâu cả .... Mới được 7,8 hôm thì không thấy khác mấy đâu.
Để tầm 1 tháng chụp lại cho em nó chắc thấy khác ngay á.
Em Miu nhà mình toàn mon men sang nằm cạnh Mix. Tội nghiệp em nó lắm.
Mà mình nói hok được , Con Mix xấu tính - chắc tại đang thời kì salơ nên càng xấu tính >.<

đây là chỗ yêu thk của nó mỗi khi lên phòng mình!thg Đen thì thk nằm ở thảm chùi chân ở cửa phòng.
Bim nó mà ngủ thì đừng hòng bắt nó dậy, càng chọc nó nó càng cuộn tròn hơn, giấu đầu vào chân ngủ tiếp, nhìn ghét chỉ muốn cù dậy thì thôi.Bị phá đám, bngu nên trông mặt nó đần đần, nhìn tức cười lắm! :em xin_em xin:
mình đang thương thuyết vs bố mẹ chuyện em Đen. :em xin_em xin: .tình hình cũng chưa có j sáng sủa lắm! :khoc_nhung_ko_chiu_thua: .hixxx, Đen ơi!!!!

noidayanhluonnhoveem

d(^i^)b
Administrator
hội bầu lọ hoat động sôi nổi wa:keke_hehe:

Rb.bull

YTC Developer
vậy tốt quá rồi, bạn nào muốn tiêm cho mèo thì bạn cho sdt của chú ấy nhé,như vậy yên tâm hơn :em xin_em xin:

Có những bác sĩ uy tín cho các bạn lựa chọn đây . Sau này những bệnh gì về mèo các bạn có thể Alo cho các chú ý.
Nhất là định triệt sản - cần tìm bác sĩ có uy tín và kinh nghiệm . Để đảm bảo cho các em ý :em xin_em xin:

Bs. Chiền : 0977.311.712
Bs.Báu : 0903.223.217
Bs. Hiếu :0912.118.015

Bs. Chiền theo tìm hiểu của mình thì Anh ý là 1 người con trẻ và rất yêu động vật.
Rất có uy tín trong việc chữa trị mèo của các bạn bên viet-pet
Còn Bs Báu và Hiếu thì khỏi nói nổi tiếng sẵn rùi :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

Rb.bull

YTC Developer
đấy đấy,yêu cái gì là khổ cái đó,vậy mà không làm sao khác được,dù sao thì tình yêu động vật là cao cả nên cũng tốt,bạn chăm con mix kỹ thật,còn chuyện tìm bạn đời thì xấu hay đẹp chỉ là điều kiện cần chứ chưa đủ,ngay trên diễn đàn này vẫn có những người thiếu nghiêm túc nếu không muốn nói là lừa đảo,bạn xem "Cô gái xấu xí" chưa, mình nói câu `bùn cười` ấy là có cơ sở đấy nhé, nếu muốn biết lý do thì bạn phải tìm hiểu Phật Pháp,cốt lõi là luật nhân quả, nếu bạn yêu muôn loài thì chắc chắn ngày ngày bạn sẽ đẹp lên (dù không muốn), tất nhiên nếu lỡ đời này mình quá xấu thì không thể vọt từ siêu xấu sang ngay siêu mẫu được(là vì đời trước hay xân hận nên đời này xấu xa,khi nào tức ai bạn thử soi gương xem mặt mình thế nào),tuy nhiên công đức bạn làm đời này sẽ đền đáp cho bạn ngoại hình đẹp tương xứng ở đời sau,đó chỉ là 1 khía cạnh rất rất nhỏ của luật nhân quả trong Phật Pháp, chú ý:không hề mê tín. dẫn vài câu trong dân gian nói về nhân quả: ở hiền gặp lành,gieo gió gặt bão...
ngoài mèo,chó..các loài ra mình rất mê nghe thuyết pháp,lợi ích của nó thì vô cùng lớn,nếu các bạn ai có thời gian thì nên tim hiểu.

hihi nghe bạn triết lý hay thật đấy . Cũng có thể bạn đúng thật.
Không biết có phải tớ yêu động vật kiếp trước không nhỉ?
mà kiếp này toàn gặp hên á . Chắc tại nhìn cái mẹt tớ hiền quá nên chẳng ai nỡ lừa tớ :Onion12:
Đúng là trên diễn đàn vẫn có rất nhiều người lừa đảo vì mục đích kiếm lợi trước mắt.
Bên viet-pet mình vừa đọc có trường hợp xin Lab về nuôi được 1 thời gian, đem bán cho người khác.
Rồi khi chủ cũ hỏi lại kêu bị ông hàng xóm bắt trộm mất.
Nói thật đọc mà bức xúc lắm . Khổ thân anh chủ cũ - đúng là 1 người yêu động vật chân chính.
Anh ý vẫn luôn quan tâm đến em nó sống ra sao. cuối cùng , rất buồn khi không biết giờ tung tích em nó ra sao :juuuu:
Loại người này , nói thật mình ghét nhất :hafroze: :Onion34: :04:

đây là chỗ yêu thk của nó mỗi khi lên phòng mình!thg Đen thì thk nằm ở thảm chùi chân ở cửa phòng.
Bim nó mà ngủ thì đừng hòng bắt nó dậy, càng chọc nó nó càng cuộn tròn hơn, giấu đầu vào chân ngủ tiếp, nhìn ghét chỉ muốn cù dậy thì thôi.Bị phá đám, bngu nên trông mặt nó đần đần, nhìn tức cười lắm! :Onion12:
mình đang thương thuyết vs bố mẹ chuyện em Đen. :em xin_em xin: .tình hình cũng chưa có j sáng sủa lắm! :khoc_nhung_ko_chiu_thua: .hixxx, Đen ơi!!!!

Cố gắng lên nhé , chứ em nó ở với mình lâu rồi. Xa thì nhớ lắm , cảm giác thiếu thiếu cái gì hi` hi`
Tớ rất may đều được gia đình hết sức ủng hộ và hỗ trợ trong việc nuôi chó & mèo. :em xin_em xin:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Bim nó mà ngủ thì đừng hòng bắt nó dậy, càng chọc nó nó càng cuộn tròn hơn, giấu đầu vào chân ngủ tiếp, nhìn ghét chỉ muốn cù dậy thì thôi.Bị phá đám, bngu nên trông mặt nó đần đần, nhìn tức cười lắm! :hafroze:
mình đang thương thuyết vs bố mẹ chuyện em Đen. :em xin_em xin: .tình hình cũng chưa có j sáng sủa lắm! :em xin_em xin: .hixxx, Đen ơi!!!!

cố gắng giữ nó lại nhé :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Có những bác sĩ uy tín cho các bạn lựa chọn đây . Sau này những bệnh gì về mèo các bạn có thể Alo cho các chú ý.
Nhất là định triệt sản - cần tìm bác sĩ có uy tín và kinh nghiệm . Để đảm bảo cho các em ý :em xin_em xin:

Bs. Chiền : 0977.311.712
Bs.Báu : 0903.223.217
Bs. Hiếu :0912.118.015

Bs. Chiền theo tìm hiểu của mình thì Anh ý là 1 người con trẻ và rất yêu động vật.
Rất có uy tín trong việc chữa trị mèo của các bạn bên viet-pet
Còn Bs Báu và Hiếu thì khỏi nói nổi tiếng sẵn rùi :em xin_em xin:

đúng là một bà chủ tận tâm,sưu tầm nhiều số của bác sĩ thu ý kool :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
hihi nghe bạn triết lý hay thật đấy . Cũng có thể bạn đúng thật.
Không biết có phải tớ yêu động vật kiếp trước không nhỉ?
mà kiếp này toàn gặp hên á . Chắc tại nhìn cái mẹt tớ hiền quá nên chẳng ai nỡ lừa tớ :Onion34:
Đúng là trên diễn đàn vẫn có rất nhiều người lừa đảo vì mục đích kiếm lợi trước mắt.
Bên viet-pet mình vừa đọc có trường hợp xin Lab về nuôi được 1 thời gian, đem bán cho người khác.
Rồi khi chủ cũ hỏi lại kêu bị ông hàng xóm bắt trộm mất.
Nói thật đọc mà bức xúc lắm . Khổ thân anh chủ cũ - đúng là 1 người yêu động vật chân chính.
Anh ý vẫn luôn quan tâm đến em nó sống ra sao. cuối cùng , rất buồn khi không biết giờ tung tích em nó ra sao :04:
Loại người này , nói thật mình ghét nhất :em xin_em xin: :em xin_em xin: :hafroze:

Cố gắng lên nhé , chứ em nó ở với mình lâu rồi. Xa thì nhớ lắm , cảm giác thiếu thiếu cái gì hi` hi`
Tớ rất may đều được gia đình hết sức ủng hộ và hỗ trợ trong việc nuôi chó & mèo. :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

khổ thân con lab đó, chắc số phận nó lại lênh đênh giống chị Kiều rồi,bây giờ lắm người loại đó, thế nên bất đắc dĩ thì mới đành phải tìm người để gửi gắm thú cưng của mình, mình cũng gặp rất nhiều khó khăn khi tìm chủ nhân cho anh em nhà Bầu Lọ, nhưng có lẽ mình đã may mắn hơn.Còn một khi đã ở trong tay chủ nhân mới thì quền sinh quền sát là ở họ, mình có biết thì cũng đành chịu, tuy nhiên làm điều gì sai trái thì sẽ đến ngày nhận lại hậu quả là những điều tồi tệ hơn.

thursday.1001

T.Viên Năng Động
post lại cái ảnh của Bim

không biết Cháo dạo này sao rồi,hi vọng là nó vẫn đang sống thoải mái ở nhà mới.còn anh chàng LeLinh chưa thấy vào đá xoáy :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

Rb.bull

YTC Developer
Hôm nay thấy nắng đẹp , Lôi Mix ra tắm , rùi tắm luôn cho em Miu hiz hiz.... 2 đứa giống nhau thế.
Nghe thấy tiếng máy sấy là giẫy không chịu để yên cho mình sấy khô :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
Không biết làm thế nào để em Miu chịu cho Mình sấy , mình đã thử mấy cách rùi ... đành pó tay.
Chỉ lấy khăn bông to cuộn tròn em ý lại lau khô thôi. :em xin_em xin:

ngoc_sally

YTC Developer
việc đầu tiên báo tin mừng cho cả nhà là Đen đc ở lại rồi!!!em mèo béo nhà "anh xã" mình đang có bầu,mình bảo bác mình là khi nào mèo đẻ sẽ cho bác ý 1 con. đành fai dùng kế hoãn binh thế đã.hehe.mấy hnay mình fai tích cực lau dọn nhà cửa thật sạch sẽ để 2 cụ đồng ý.hixx!ngoan ngoãn xem ra vẫn có tác dụng :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
Bim cũng sợ máy sấy lắm, nhưng k chạy mà chỉ rúc mặt vào tay mình để k bị gió nóng thổi vào mặt thôi.mình chỉ dám sấy số nhẹ nhất, để xa để k bị rát.tắm xong lông chúng nó bông lên trông béo lắm!
Mà em Cháo sao k thấy up ảnh lên nhỉ?muốn ngắm Cháo quá! :em xin_em xin:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Hôm nay thấy nắng đẹp , Lôi Mix ra tắm , rùi tắm luôn cho em Miu hiz hiz.... 2 đứa giống nhau thế.
Nghe thấy tiếng máy sấy là giẫy không chịu để yên cho mình sấy khô :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
Không biết làm thế nào để em Miu chịu cho Mình sấy , mình đã thử mấy cách rùi ... đành pó tay.
Chỉ lấy khăn bông to cuộn tròn em ý lại lau khô thôi. :hafroze:

tắm cho Miu rồi cơ à :04:,chắc máy sấy kêu to quá,bạn để số nhỏ nhất xem :Onion34:

việc đầu tiên báo tin mừng cho cả nhà là Đen đc ở lại rồi!!!em mèo béo nhà "anh xã" mình đang có bầu,mình bảo bác mình là khi nào mèo đẻ sẽ cho bác ý 1 con. đành fai dùng kế hoãn binh thế đã.hehe.mấy hnay mình fai tích cực lau dọn nhà cửa thật sạch sẽ để 2 cụ đồng ý.hixx!ngoan ngoãn xem ra vẫn có tác dụng :em xin_em xin:
Bim cũng sợ máy sấy lắm, nhưng k chạy mà chỉ rúc mặt vào tay mình để k bị gió nóng thổi vào mặt thôi.mình chỉ dám sấy số nhẹ nhất, để xa để k bị rát.tắm xong lông chúng nó bông lên trông béo lắm!
Mà em Cháo sao k thấy up ảnh lên nhỉ?muốn ngắm Cháo quá! :Onion12:

:Onion12: tốt quá rồi,chắc bạn sẽ phải lau dọn dài dài cho đến khi con của Mèo Béo sẵn sàng nhận nhiệm vụ, cố gắng lên nhé, dù sao tạm thời như vậy là thành công rồi :juuuu: ,à hôm nào con Mèo Béo ra đời bạn up ảnh lên cho mọi người xem thì hay quá :em xin_em xin:

Rb.bull

YTC Developer
tắm cho Miu rồi cơ à :em xin_em xin:,chắc máy sấy kêu to quá,bạn để số nhỏ nhất xem :em xin_em xin:

Không có kêu to đâu , mình để chế độ nhỏ nhất rùi. chắc lần sau bật nhạc lên cho nó đỡ sợ.
Em Miu vẫn khỏe , đang thời kì ngứa răng cắn hết cả dép lẫn tủ nhà mình :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
Hum nay đang buồn vì gặp rắc rối vụ chuyển em Rol ra ngoài HN với mình.
Vừa tức cái bọn hàng không vận chuyển lằng nhằng Vừa thương chó mà không làm được gì.
Chỉ khổ thân Anh xã nhà mình chạy ngược chạy xuôi trong đó để đổi cái lồng cho con Rol thôi.
Nhà mình sắp có thêm 1 thành viên mới rồi. Dự kiến tối nay sẽ về tới HN.
Mai kia rảnh rang chụp ảnh em nó cho mọi người xem.

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Không có kêu to đâu , mình để chế độ nhỏ nhất rùi. chắc lần sau bật nhạc lên cho nó đỡ sợ.
Em Miu vẫn khỏe , đang thời kì ngứa răng cắn hết cả dép lẫn tủ nhà mình :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
Hum nay đang buồn vì gặp rắc rối vụ chuyển em Rol ra ngoài HN với mình.
Vừa tức cái bọn hàng không vận chuyển lằng nhằng Vừa thương chó mà không làm được gì.
Chỉ khổ thân Anh xã nhà mình chạy ngược chạy xuôi trong đó để đổi cái lồng cho con Rol thôi.
Nhà mình sắp có thêm 1 thành viên mới rồi. Dự kiến tối nay sẽ về tới HN.
Mai kia rảnh rang chụp ảnh em nó cho mọi người xem.

Bạn mua nó trong nam cơ à,xa thế này thì cả chủ mới cả chó đều phải vất vả để về được với nhau, nhưng không sao,gian nan một chút sau này còn có chuyện để mà nhớ, hi vọng là em chó mới của bạn sẽ khỏe mạnh, và sớm có các pic tưoi tắn cho mọi người chiêm ngưỡng :em xin_em xin:

Rb.bull

YTC Developer
Bạn mua nó trong nam cơ à,xa thế này thì cả chủ mới cả chó đều phải vất vả để về được với nhau, nhưng không sao,gian nan một chút sau này còn có chuyện để mà nhớ, hi vọng là em chó mới của bạn sẽ khỏe mạnh, và sớm có các pic tưoi tắn cho mọi người chiêm ngưỡng :em xin_em xin:

hì 9h tối qua em nó đã về đến nhà tớ an toàn rồi. Dòng Bulldog ở Hà nội đa số là giống lai .
Nên tớ không muốn mua , Hiện tại em nó rất khỏe mạnh . Mỗi tội quen ăn Royal canin A3 rồi .... không chịu ăn cái khác.
Hiz , Sáng này phải tẩm bổ cho em nó 2 quả trứng vịt lột. xong lôi em nó vô tắm sạch sẽ rùi.
Chưa up ảnh lên kịp vì còn bận đi mua thức ăn cho em nó.
Đảm bảo bạn nhìn em này xong thấy Mix nhà mình còn bé nhỏ chán :hafroze:
Mới về nên đành chiều em nó - chứ sau này mình cũng tập cho nó ăn cơm thịt nạc như Mix thôi.
Thế là tốn lắm rùi chứ ăn toàn Royal canin A3 thì chịu không nổi.
Em nó giống có màu sắc giống 1 con hổ hi` hi` ...
Tớ cũng đang đi mua nguyên vật liệu về làm cho em Miu cái chuồng leo trèo - dạo này em nó ngứa ngáy chân tay qua
^O^ không em nó lại tủi thân vì con Mix mải chơi với con Rol :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

Ah bạn chụp ảnh " Bầu lọ " lên đi cho mình ngắm Em nó .
Để xem Miu sau này nhớn có giống mẹ nó không.
Nhưng Miu nhà mình ngoan lắm , Giờ em nó lại chui cả vào hộc tủ nằm.
Tình cảm giữa em nó và Mix chưa thấy khả quan.
Không biết có phải Miu tưởng Mix nhà mình là mẹ không - Mà dù bị Mix dọa nạt nhưng vẫn chạy theo
Mình cũng đành pó tay . Không ngăn cản nổi, Chỉ hi vọng khi em Mix hết salơ sẽ không còn xấu tính nữa thôi :em xin_em xin:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
hì 9h tối qua em nó đã về đến nhà tớ an toàn rồi. Dòng Bulldog ở Hà nội đa số là giống lai .
Nên tớ không muốn mua , Hiện tại em nó rất khỏe mạnh . Mỗi tội quen ăn Royal canin A3 rồi .... không chịu ăn cái khác.
Hiz , Sáng này phải tẩm bổ cho em nó 2 quả trứng vịt lột. xong lôi em nó vô tắm sạch sẽ rùi.
Chưa up ảnh lên kịp vì còn bận đi mua thức ăn cho em nó.
Đảm bảo bạn nhìn em này xong thấy Mix nhà mình còn bé nhỏ chán :hafroze:
Mới về nên đành chiều em nó - chứ sau này mình cũng tập cho nó ăn cơm thịt nạc như Mix thôi.
Thế là tốn lắm rùi chứ ăn toàn Royal canin A3 thì chịu không nổi.
Em nó giống có màu sắc giống 1 con hổ hi` hi` ...
Tớ cũng đang đi mua nguyên vật liệu về làm cho em Miu cái chuồng leo trèo - dạo này em nó ngứa ngáy chân tay qua
^O^ không em nó lại tủi thân vì con Mix mải chơi với con Rol :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

Ah bạn chụp ảnh " Bầu lọ " lên đi cho mình ngắm Em nó .
Để xem Miu sau này nhớn có giống mẹ nó không.
Nhưng Miu nhà mình ngoan lắm , Giờ em nó lại chui cả vào hộc tủ nằm.
Tình cảm giữa em nó và Mix chưa thấy khả quan.
Không biết có phải Miu tưởng Mix nhà mình là mẹ không - Mà dù bị Mix dọa nạt nhưng vẫn chạy theo
Mình cũng đành pó tay . Không ngăn cản nổi, Chỉ hi vọng khi em Mix hết salơ sẽ không còn xấu tính nữa thôi :em xin_em xin:

đồ ăn sẵn của bọn chó mèo đắt không thua kém đồ ăn nhanh của người, Bầu Lọ nhà mình ăn khỏe lắm, nếu cho nó ăn đồ ăn sẵn chắc bán nhà :em xin_em xin: , và thực ra thì đồ ăn đó chưa hẳn tốt hơn đồ ăn ở nhà mình tự làm chó nó, mình cũng có mấy năm đầu thời sinh viên đi tiếp thị đồ ăn chó mèo wiskat và Pedigree, đợt đó mèo nhà mình ăn xả láng wiskat và cả đồ ăn của chó, ăn đồ này chúng nó uống nước như điên,lông hơi bị khô, không biết cái Royal canin thế nào, Miu là con mèo rất biết nhường nhịn, tuy là số 2 nhưng nó xứng đáng làm chị cả hơn Còi của Linh, thằng Còi thì rất nghịch ,kêu nhiều như cái còi ( chắc muốn thể hiện tính đàn ông nên thường xuyên vượt rào ), khổ thân Miu, chắc nó thèm ở bên mẹ nó lắm, hi vọng con Mix sớm thân thiên hơn với nó :04:, hôm qua tý nữa thì vồ được ảnh thằng Lợn Đen nhà mình , nhưng chụp cái là nó chạy mất :Onion34:

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
đồ ăn sẵn của bọn chó mèo đắt không thua kém đồ ăn nhanh của người, Bầu Lọ nhà mình ăn khỏe lắm, nếu cho nó ăn đồ ăn sẵn chắc bán nhà :khoc_nhung_ko_chiu_thua: , và thực ra thì đồ ăn đó chưa hẳn tốt hơn đồ ăn ở nhà mình tự làm chó nó, mình cũng có mấy năm đầu thời sinh viên đi tiếp thị đồ ăn chó mèo wiskat và Pedigree, đợt đó mèo nhà mình ăn xả láng wiskat và cả đồ ăn của chó, ăn đồ này chúng nó uống nước như điên,lông hơi bị khô, không biết cái Royal canin thế nào, Miu là con mèo rất biết nhường nhịn, tuy là số 2 nhưng nó xứng đáng làm chị cả hơn Còi của Linh, thằng Còi thì rất nghịch ,kêu nhiều như cái còi ( chắc muốn thể hiện tính đàn ông nên thường xuyên vượt rào ), khổ thân Miu, chắc nó thèm ở bên mẹ nó lắm, hi vọng con Mix sớm thân thiên hơn với nó :hafroze:, hôm qua tý nữa thì vồ được ảnh thằng Lợn Đen nhà mình , nhưng chụp cái là nó chạy mất :em xin_em xin:

Đi tiếp thị đồ ăn chó mèo nhiều người mua ko em ? :em xin_em xin:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Đi tiếp thị đồ ăn chó mèo nhiều người mua ko em ? :em xin_em xin:

ngày đó đồ này còn lạ lẫm (2003) nên chỉ phát miễn phí thôi, đăng ký qua điện thoại trước thì mới được phát bạn à,nhiều khi vào trong ngõ nhà ngừoi ta phát cho 1 nhà thì xung quanh xúm lại không biết là gì cũng muốn xin về, nghe nói đồ ăn cho chó mèo thì ai cũng khoe nhà tôi rất nhiều chó, cho cả thùng cũng không đủ , đúng ra chưa đăng ký thì không phát ,nhưng mình phá luật là bình thường :em xin_em xin: , cứ thấy chó mèo là phát luôn :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

Rb.bull

YTC Developer
đồ ăn sẵn của bọn chó mèo đắt không thua kém đồ ăn nhanh của người, Bầu Lọ nhà mình ăn khỏe lắm, nếu cho nó ăn đồ ăn sẵn chắc bán nhà :th_haha_hammer: , và thực ra thì đồ ăn đó chưa hẳn tốt hơn đồ ăn ở nhà mình tự làm chó nó, mình cũng có mấy năm đầu thời sinh viên đi tiếp thị đồ ăn chó mèo wiskat và Pedigree, đợt đó mèo nhà mình ăn xả láng wiskat và cả đồ ăn của chó, ăn đồ này chúng nó uống nước như điên,lông hơi bị khô, không biết cái Royal canin thế nào, Miu là con mèo rất biết nhường nhịn, tuy là số 2 nhưng nó xứng đáng làm chị cả hơn Còi của Linh, thằng Còi thì rất nghịch ,kêu nhiều như cái còi ( chắc muốn thể hiện tính đàn ông nên thường xuyên vượt rào ), khổ thân Miu, chắc nó thèm ở bên mẹ nó lắm, hi vọng con Mix sớm thân thiên hơn với nó :33:, hôm qua tý nữa thì vồ được ảnh thằng Lợn Đen nhà mình , nhưng chụp cái là nó chạy mất :th_haha_hammer:

hiz nó mà chịu ăn pedigree đã tốt . Mình đang huấn luyện lại cách ăn uống của nó.Thỉnh thoảng mới cho nó ăn Royal thôi. Royal là hãng của Pháp Mình thấy rất nhiều người khen tốt lắm - Mỗi tội nó đắt quá 68n / 1 kg.
Con Rol toàn ăn cái đó lông đẹp lắm bóng mượt , cơ thể cũng hoành tráng hơn Mix nhiều.
Tình hình Mix và Miu đã tiến triển rùi. Em Miu toàn vào nằm cạnh Mix mỗi khi Mix ở trong chuồng thôi. Đã không còn cắn nghịch nhau nữa.
Mình post 1 số ảnh của Em Rol mới và Mix , Miu luôn á - nhà sắp thành sở thú mất oy`.

Rb.bull

YTC Developer
ngày đó đồ này còn lạ lẫm (2003) nên chỉ phát miễn phí thôi, đăng ký qua điện thoại trước thì mới được phát bạn à,nhiều khi vào trong ngõ nhà ngừoi ta phát cho 1 nhà thì xung quanh xúm lại không biết là gì cũng muốn xin về, nghe nói đồ ăn cho chó mèo thì ai cũng khoe nhà tôi rất nhiều chó, cho cả thùng cũng không đủ , đúng ra chưa đăng ký thì không phát ,nhưng mình phá luật là bình thường :Onion08: , cứ thấy chó mèo là phát luôn :Onion33:
@@ làm ăn thế mà không bị đuổi ah ... :33:
Mình mới mua cho em Miu cái bảng cào móng hình con chuột và cái vòng nơ đeo cổ bằng da màu đỏ rất xinh.
Nhưng em nó đeo chưa vừa :th_haha_hammer:
Mai mình sẽ chụp lại cái bảng cào móng cho mọi người xem.
Miu nhà mình thích nghịch cái đấy lắm . Mải chơi chủ gọi cũng quên lun :th_haha_hammer: