• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

gia đình nhà mèo "bầu lọ"

ngoc_sally

YTC Developer
ảnh mới của Bim, mọi ng cùng xem nhé!dạo này Bim béo lên, mình nhìn nó hàng ngày nên cũng k biết em nó lớn lên đc nhiều k. Nhưng sờ ng bé mập mạp hơn rồi, bụng lúc nào cũng tròn căng :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
http://img826.imageshack.us/i/21082010314.jpg/

Uploaded with ImageShack.us
http://img710.imageshack.us/i/21082010313.jpg/

http://img832.imageshack.us/i/23082010351.jpg/

http://img820.imageshack.us/i/22082010326.jpg/

http://img842.imageshack.us/i/22082010333.jpg/

URL=http://img830.imageshack.us/i/23082010363.jpg/][/URL]

http://img714.imageshack.us/i/23082010349.jpg/

URL=http://img835.imageshack.us/i/23082010358.jpg/][/URL]

http://img831.imageshack.us/i/26082010385.jpg/

http://img189.imageshack.us/i/26082010388.jpg/

ngoc_sally

YTC Developer
em Bim thì hay bị nheo mắt khi chụp có flash nên nhìn trông như bngu.thg Đen thì nhà quê, k thk chụp ảnh, cứ nháy 1 phát là dựng lông lên nên chả cái nào đẹp cả. mà sắp tới anh Đen fai chuyển hộ khẩu sang nhà bác mình rồi.con mèo nhà bác ý vừa chết, bác ý bán hàng nên cần có con mèo để nó canh lũ chuột.hix!chả muốn xa Đen tí nào cả. :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
ảnh mới của Bim, mọi ng cùng xem nhé!dạo này Bim béo lên, mình nhìn nó hàng ngày nên cũng k biết em nó lớn lên đc nhiều k. Nhưng sờ ng bé mập mạp hơn rồi, bụng lúc nào cũng tròn căng :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

yêu lắm,trông nó rất thoải mái khi được bạn chăm sóc,trong giai đoạn mèo còn nhỏ việc chăm sóc ăn uống rất quan trọng.
:em xin_em xin:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
em Bim thì hay bị nheo mắt khi chụp có flash nên nhìn trông như bngu.thg Đen thì nhà quê, k thk chụp ảnh, cứ nháy 1 phát là dựng lông lên nên chả cái nào đẹp cả. mà sắp tới anh Đen fai chuyển hộ khẩu sang nhà bác mình rồi.con mèo nhà bác ý vừa chết, bác ý bán hàng nên cần có con mèo để nó canh lũ chuột.hix!chả muốn xa Đen tí nào cả. :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

phải xa nó thì thật buồn, bạn kiếm một con mèo khác cho bác ấy được không,dù sao thằng Đen cũng được bạn chăm sóc lầu rồi thì không nên cho nó chuyển nhà, có thể nó bỏ đi thì khó tìm lại lắm.

thursday.1001

T.Viên Năng Động
mình post ảnh thằng Cả Dớ nhà mình

nó sinh ra và ở nhà mình được hơn 8 năm rồi,mẹ nó là con Mỡ - một con mèo nhà mình nuôi lâu nhất từ trước đến nay,nó cùng mình trải qua những giai đoạn khó khăn mà mình không bao giờ quên được, có dịp dài dài mình sẽ kể cho các bạn nghe về con Mỡ,khi nó chết vì quá già (đã đẻ tổng cộng hơn 200 con mèo,mình phải huy động tất thảy bạn bè, bà con cô bác gần xa mỗi nhà nuôi cho vài con) mình đã rất rất buồn, Cả Dớ và thằng Lợn Đen là 2 con trai con lại của Mỡ, còn lại thì hoặc đã chết hoặc bặt vô âm tín,Lợn Đen thì rất khó chụp được ảnh, vì nó cứ đi suốt,gét lắm,em gái cùng lứa Lợn Đen đã bị mẹ mình vứt đi,mặc dù rất buồn và đã cố hết sức tìm kiếm nhưng mình đã để mất nó, mình có đặt tên nó là Còi(trùng tên con mèo số 1 của Linh),còn gọi nó là "Mỡ đời cao",mình đang được an ủi vì Mỡ đã để lại cho mình một con mèo rất giống nó,tiếc là nó đã không còn ở bên mình nữa rồi,nghĩ lại mà buồn quá.... :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
Cả Dớ khôn lắm, người yêu hay gét mèo là nó biết ngay,những ngừơi như bạn đi cùng Rb.Bull hôm đến nhà mình đón mèo con, bế nó lên đùi như đã quen từ lâu,chứng tỏ bạn ấy là người yêu động vật lắm đấy, còn những người sát khí thì đừng hỏng lại gần nó,nó thấy ông chú mình là chuồn ngay tắp lự, đơn giản vì lão thích ăn thịt mèo :em xin_em xin:

ngoc_sally

YTC Developer
Cả Dớ sao lên ảnh nhìn lông lại thanh màu hơi kem kem nhỉ, hôm đấy em thấy nó trắng lắm mà, cái mặt nó tròn xoe,mắt cũng rất đẹp.giống 1 con mèo gần nhà em!cái dáng ngủ của nó nhìn chỉ muốn đấm cho 1 cái, trông ghét nhỉ? :Onion34:
Đen ở nhà em mới đc 1 năm thôi,từ đợt em mang Bim về nó đâm ra nghịch hơn.bố mẹ em lúc đầu đồng ý cho nuôi 2 con, nhưng thấy chúng nó oanh tạc khiếp quá nên chỉ cho giữ Bim thôi. :em xin_em xin: .đấy là em chưa kể vs cả nhà là bố em nuôi cả chim cảnh trên tầng thượng, cái con mèo mà em nuôi trc con Đen đã lập kỷ lục chỉ có ngồi im ở gốc cây cảnh nhìn lên lồng chim, mà con mi của bố em nhảy đập đầu vào lồng,vỡ đầu mà chết. :hafroze: sau trận đó bố em rào hết của sổ lại, và số phận của em mèo đó là về nhà chú em dưới Thường Tín. hồi bé chưa biết chăm mèo nên bố k cho nuôi, bh lớn rồi mới cho nuôi lại.
thg Đen thì chỉ thỉnh thoảng mới lên đấy chơi thôi vì bố em khóa cửa suốt.chỉ biết đứng cạnh cửa sổ nhìn mấy em chim xinh đẹp, mồm liếm láp thèm thuồng :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
Đen nó bắt chuột giỏi lắm nên bác em muốn mang nó về.nhà bác cũng gần nên thỉnh thoảng sang chơi vs em ý cũng đc.mỗi tội quen nhìn thấy nó rồi, h nó mà đi thì sẽ thấy trống lắm đây. :em xin_em xin:

ngoc_sally

YTC Developer
way, mẹ Mỡ đẻ đc hơn 200 con mèo cơ ah'? :khoc_nhung_ko_chiu_thua: cứ cho là mỗi lần nó đẻ đc từ 4 đến 5 con đi, thì nó cũng ngót ngét 50 lần mang bầu.sợ thật đấy! :em xin_em xin: Thật k thể tin nổi!

thursday.1001

T.Viên Năng Động
way, mẹ Mỡ đẻ đc hơn 200 con mèo cơ ah'? :em xin_em xin: cứ cho là mỗi lần nó đẻ đc từ 4 đến 5 con đi, thì nó cũng ngót ngét 50 lần mang bầu.sợ thật đấy! :em xin_em xin: Thật k thể tin nổi!

nó hưởng thọ 16 năm hơn,đều như vắt tranh 1 năm 3 lứa,lần ít là 3,nhiều là 5,bạn làm phép tính thử xem,mình nói hơn 200 có lẽ hơi ít, nó là chuyên gia đẻ, đẻ đến mức độ mình lo nó bị loãng xuơng, từ một con mèo to béo về sau chỉ con bộ khung, nó hết mình vì nòi giống mà không biết chủ nó rất phiền lòng và lo cho nó. :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
@ A.N (Thứ Năm):
Về cái vấn đề tiêm mèo ở VN ý thì từ khi biết nuôi mèo đến giờ nhà em chưa đi tiêm con nào bao giờ. Mèo nhà đặc biệt rất khỏe so với mèo chợ, nên thực tế không cần phải đem tiêm chủng phòng ngừa gì cả.
Còn chuyện tiêm chó tiêm mèo thì nghĩ đến chỉ sợ tiêm xong thì:
Ngày 1 đi ngủ
Ngày 2 bỏ ăn
Ngày 3 nôn mửa
Ngày 4 nằm bẹp
Ngày 5 Văn Điển
Chăm mèo thực sự rất đơn giản, cho ăn thịt, và đồ nạc, cơm 5 - 6 bữa, nước sạch, không cho ăn cá hoặc bất kỳ loại xương nào. (Nói thế mèo tớ toàn ăn cá basa, do ông bà ăn cá này hàng ngày mà cá này ít xương nên rất dễ bỏ xương cho nó). Quan trọng hơn tránh để những thứ bẩn thỉu hoặc đồ ôi thiu trong nhà (thực ra nếu ngày ăn 5-6 bữa như thằng Còi nhà tớ thì nó chỉ ăn ngủ và nghịch được 1 tý). Tránh tuyệt đối không nên để mèo bắt gián (tránh tình trạng bắt gián ăn rồi sinh ra bệnh sán mèo, có bị thì tội nghiệp nó mà cũng nguy hiểm cho cả người). 1 ngày vệ sinh cho cái chỗ ấy của nó 1 lần vì có một số con bẩn quá là không vào, là dễ dẫn đến tình trạng bậy.
Hết
@ Rb.Bull:
Ấy nói chuẩn đấy, tớ là 2 trong 1 ấy ạ!

@ Bầu Lọ:
Toàn những người online sớm. 12h 1h sáng đã thấy online! Chẹp!

@ Tiêm Chủng:
Biện pháp an toàn nhất là tiêm tẩy giun, sán định kỳ cho thú cưng của bạn phòng ngừa chúng mắc phải.

Ngoài ra, còn các bệnh khác: Carré, Parvovirus, Viêm gan siêu vi, Cúm chó rất nguy hiểm cho thú cưng của bạn. Nếu bạn không tiêm đầy đủ vaccine cho thú cưng của bạn thì rất dễ mắc những bệnh này và tỷ lệ chết rất cao (có thể nên 90%).

Để thú cưng của bạn khoẻ mạnh, và bạn yên tâm khi chơi đùa cùng hoặc chăm sóc khi chúng mệt mỏi, hãy tiêm phòng đầy đủ vaccine và định kỳ tẩy giun sán.

Khi có bất kỳ thắc mắc nào hãy gọi cho chúng tôi:

PHÒNG KHÀM THÚ Y ANIMAL CARE

Nên hay là Lên? Đọc là đủ hiểu đấy chỉ là 1 cách quảng cáo kiếm tiền của bọn Animal Care. Cop từ đâu về xong rồi cho thêm (có thể nên 90%) vào! Toàn dọa zồ các người Zời! A.N anh lấy cái này ở đâu? Cho em Link, em vào xem cái bọn "vê .l. " này là bọn nào!

thursday.1001

T.Viên Năng Động
@ A.N (Thứ Năm):
Về cái vấn đề tiêm mèo ở VN ý thì từ khi biết nuôi mèo đến giờ nhà em chưa đi tiêm con nào bao giờ. Mèo nhà đặc biệt rất khỏe so với mèo chợ, nên thực tế không cần phải đem tiêm chủng phòng ngừa gì cả.
Còn chuyện tiêm chó tiêm mèo thì nghĩ đến chỉ sợ tiêm xong thì:
Ngày 1 đi ngủ
Ngày 2 bỏ ăn
Ngày 3 nôn mửa
Ngày 4 nằm bẹp
Ngày 5 Văn Điển
Chăm mèo thực sự rất đơn giản, cho ăn thịt, và đồ nạc, cơm 5 - 6 bữa, nước sạch, không cho ăn cá hoặc bất kỳ loại xương nào. (Nói thế mèo tớ toàn ăn cá basa, do ông bà ăn cá này hàng ngày mà cá này ít xương nên rất dễ bỏ xương cho nó). Quan trọng hơn tránh để những thứ bẩn thỉu hoặc đồ ôi thiu trong nhà (thực ra nếu ngày ăn 5-6 bữa như thằng Còi nhà tớ thì nó chỉ ăn ngủ và nghịch được 1 tý). Tránh tuyệt đối không nên để mèo bắt gián (tránh tình trạng bắt gián ăn rồi sinh ra bệnh sán mèo, có bị thì tội nghiệp nó mà cũng nguy hiểm cho cả người). 1 ngày vệ sinh cho cái chỗ ấy của nó 1 lần vì có một số con bẩn quá là không vào, là dễ dẫn đến tình trạng bậy.
Hết
@ Rb.Bull:
Ấy nói chuẩn đấy, tớ là 2 trong 1 ấy ạ!

@ Bầu Lọ:
Toàn những người online sớm. 12h 1h sáng đã thấy online! Chẹp!

@ Tiêm Chủng:
Biện pháp an toàn nhất là tiêm tẩy giun, sán định kỳ cho thú cưng của bạn phòng ngừa chúng mắc phải.

Ngoài ra, còn các bệnh khác: Carré, Parvovirus, Viêm gan siêu vi, Cúm chó rất nguy hiểm cho thú cưng của bạn. Nếu bạn không tiêm đầy đủ vaccine cho thú cưng của bạn thì rất dễ mắc những bệnh này và tỷ lệ chết rất cao (có thể nên 90%).

Để thú cưng của bạn khoẻ mạnh, và bạn yên tâm khi chơi đùa cùng hoặc chăm sóc khi chúng mệt mỏi, hãy tiêm phòng đầy đủ vaccine và định kỳ tẩy giun sán.

Khi có bất kỳ thắc mắc nào hãy gọi cho chúng tôi:

PHÒNG KHÀM THÚ Y ANIMAL CARE

Nên hay là Lên? Đọc là đủ hiểu đấy chỉ là 1 cách quảng cáo kiếm tiền của bọn Animal Care. Cop từ đâu về xong rồi cho thêm (có thể nên 90%) vào! Toàn dọa zồ các người Zời! A.N anh lấy cái này ở đâu? Cho em Link, em vào xem cái bọn "vê .l. " này là bọn nào!

chăm sóc cẩn thận thế thì quá tốt,không biết sau có vợ còn kỹ đến đâu nhỉ tốt,mèo nó chỉ bắt tha lôi đi chứ không ăn,nhưng cũng mất về sinh,cơ mà bọn nó khó bảo lắm.
còn người ta viết sai chính tả thì cũng hơi phản cảm nhưng có thể người đăn tin và người chữa không phải là một,tiêm phòng mà chó mèo của mình chết nhanh thế thì cho họ bán sới luôn,chắc không đến mức như vậy đâu,những bạn mới nuôi mèo thì có thể mang đi tiêm phòng cho yên tâm, còn nếu nuôi lâu rồi thì chắc không cần, tuy rằng cũng có một số trường hợp mèo dại cắn chết chủ :em xin_em xin:
PS lelinh:không khéo người đăng tin lại là ông: Trung Ảo (linh->ninh nhớ không? :khoc_nhung_ko_chiu_thua: )

thursday.1001

T.Viên Năng Động
mới nhìn thoáng qua ảnh này trông như Bim đang bị bẻ răng giống em Hào Anh :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

Rb.bull

YTC Developer
Mọi người tham khảo địa chỉ này xem,mình thấy khá uy tín đấy,mình thì chưa bao giờ tiêm phòng cho mèo vì thấy sống chết có số :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

Biết là sống chết có số nhưng cũng nên phòng bệnh hơn chữa bệnh chứ :-ss

Rb.bull

YTC Developer
phí quá :em xin_em xin: , em chó hôm nọ trông rất yêu,còn nuôi chơi kết hợp kinh doanh cũng hay mà bạn,nếu có điều kiện bạn nên nghĩ đến thực hiện ý đó,rất hay đấy.nhất là có bạn kia làm đối tác.

Mình không có thời gian nhiều để cho em nó sinh sản .
Nếu định sinh sản mình phải sắp xếp thời gian để chăm sóc cho đàn con của em nó :hafroze:
vì chăm sóc 1 mình nó đã đủ mệt rùi .
Sáng nào cũng phải lấy nước ấm lau mặt cho em nó , lau kĩ hơn người đấy :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
cho em ấy ăn 1 quả trứng gà tươi, 50-100g thức ăn sẵn. Trưa : cơm trộn thịt nạc và rau xanh
Chiều : cũng thế . Thỉnh thoảng chắc 1 tuần 1 lần mua đầu cổ gà về hầm với bí xanh cho em nó gặm .....
Nếu nuôi 1 đàn thì... chắc mình cũng sạt nghiệp quá . Quyết định nuôi 1 em nữa cho nó có bạn là vì thương em nó rùi :em xin_em xin:

nghe nói là muốn xinh đẹp thì hãy yêu thương động vật các loài, vì vậy bạn nào càng xấu xa thì càng nên thay đổi mình nhé : :Onion34:

hahaa câu này nghe bùn cười quá . Thế ai yêu động vật cũng đều xinh đẹp hết hả bạn ..... :04: :Onion12: :Onion12:
dzay cứ lên mấy diễn đàn YTC , viet pet, viet dog ... tìm bạn đời mất thui hihihi :juuuu:

Rb.bull

YTC Developer

http://img831.imageshack.us/i/26082010385.jpg/

http://img189.imageshack.us/i/26082010388.jpg/

Hai tấm hình này yêu nè , Nhìn nó nằm trên cái tui vo tròn ghet wua'
Nhìn không thấy mặt mũi đâu cả .... Mới được 7,8 hôm thì không thấy khác mấy đâu.
Để tầm 1 tháng chụp lại cho em nó chắc thấy khác ngay á.
Em Miu nhà mình toàn mon men sang nằm cạnh Mix. Tội nghiệp em nó lắm.
Mà mình nói hok được , Con Mix xấu tính - chắc tại đang thời kì salơ nên càng xấu tính >.

Rb.bull

YTC Developer
em Bim thì hay bị nheo mắt khi chụp có flash nên nhìn trông như bngu.thg Đen thì nhà quê, k thk chụp ảnh, cứ nháy 1 phát là dựng lông lên nên chả cái nào đẹp cả. mà sắp tới anh Đen fai chuyển hộ khẩu sang nhà bác mình rồi.con mèo nhà bác ý vừa chết, bác ý bán hàng nên cần có con mèo để nó canh lũ chuột.hix!chả muốn xa Đen tí nào cả. :juuuu:

Mình có tật xấu đã nuôi em nào là không muốn cho đi đâu . Nhất là đã nuôi lâu rồi .
Kể cả bố mẹ bắt ép thế nào cũng hok được . Vấn đề này mình cực bướng :04:
Nhiều khi đi du lịch , mình cũng lo lắng sợ em ý ở nhà mọi người không chăm sóc cẩn thận.
Mình nhớ có lần mình đi sài gòn mất 1 tháng . em Mix ở nhà mấy ngày đầu nhất định không chiu ăn cơm.
Mẹ minh lo lắng gọi điện thoại giục mình về suốt. Mẹ nói nó không chịu ăn , uống gì hết.... Không đi vệ sinh luôn cơ :hafroze:
May quá , đang tính phải bay ra HN sớm thì . Em nó đã chịu ăn sau 4 hôm đả đảo :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
Đến khi mình về, chỉ cần nghe tiếng bước chân mình thôi là em nó chạy từ tầng 3 xuống cửa ngay .
Nhảy chồm lên người mình liếm láp , Nhớ chủ mà .
Nhưng mà sau đó là Vệ sinh luôn ra nhà á , vì mừng quá . Làm mình vừa về đã phải dọn ngay cho nó :Onion34:
Không có chủ ở nhà Vệ sinh rất ít vì không chịu ăn .
Mình về là ăn bù ngay Chính vì thế mà mình thấy chó rất tình cảm và đáng yêu. Mình hi vọng mèo cũng có những biểu hiện như vậy

mình post ảnh thằng Cả Dớ nhà mình

Cả Dớ khôn lắm, người yêu hay gét mèo là nó biết ngay,những ngừơi như bạn đi cùng Rb.Bull hôm đến nhà mình đón mèo con, bế nó lên đùi như đã quen từ lâu,chứng tỏ bạn ấy là người yêu động vật lắm đấy, còn những người sát khí thì đừng hỏng lại gần nó,nó thấy ông chú mình là chuồn ngay tắp lự, đơn giản vì lão thích ăn thịt mèo :em xin_em xin:

Cái thằng đấy nó yêu mèo thôi , nó ghét con Mix nhà mình lắm :em xin_em xin:
Chỉ rình mình vắng nhà hoặc không để ý là ra bắt nạt con Mix nhà mình ngay. :Onion12:
Vì Nó bảo mình nuông chiều con Mix quá nên Hư..... :Onion12:

Rb.bull

YTC Developer
Còn vấn đề tiêm vacxin cho em nó . Tớ nhờ luôn ông bác sĩ của em Mix nhà tớ tiêm luôn. Chú ý bảo để nó khoảng 2 tháng chú ý sẽ tiêm cho nó.
Còn chục ngày nữa là tiêm được rồi.
Vì chú ý là bác sĩ thú y mà, chó mèo chú ý khám được tuốt :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
Tớ tin tưởng ông đấy , Vì thấy ông ý khá giỏi . Em Mix nhà tớ toàn do ông ý chăm sóc mỗi khi có vấn đề gì.
Đợt rùi , em nó vừa trải qua ca mổ mắt hi` hi` Bây giờ đã hoàn toàn khỏe mạnh rồi.
Mắt đã trở lại bình thường rùi á.

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Mình không có thời gian nhiều để cho em nó sinh sản .
Nếu định sinh sản mình phải sắp xếp thời gian để chăm sóc cho đàn con của em nó :em xin_em xin:
vì chăm sóc 1 mình nó đã đủ mệt rùi .
Sáng nào cũng phải lấy nước ấm lau mặt cho em nó , lau kĩ hơn người đấy :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
cho em ấy ăn 1 quả trứng gà tươi, 50-100g thức ăn sẵn. Trưa : cơm trộn thịt nạc và rau xanh
Chiều : cũng thế . Thỉnh thoảng chắc 1 tuần 1 lần mua đầu cổ gà về hầm với bí xanh cho em nó gặm .....
Nếu nuôi 1 đàn thì... chắc mình cũng sạt nghiệp quá . Quyết định nuôi 1 em nữa cho nó có bạn là vì thương em nó rùi :em xin_em xin:

hahaa câu này nghe bùn cười quá . Thế ai yêu động vật cũng đều xinh đẹp hết hả bạn ..... :hafroze: :Onion34: :04:
dzay cứ lên mấy diễn đàn YTC , viet pet, viet dog ... tìm bạn đời mất thui hihihi :Onion12:

đấy đấy,yêu cái gì là khổ cái đó,vậy mà không làm sao khác được,dù sao thì tình yêu động vật là cao cả nên cũng tốt,bạn chăm con mix kỹ thật,còn chuyện tìm bạn đời thì xấu hay đẹp chỉ là điều kiện cần chứ chưa đủ,ngay trên diễn đàn này vẫn có những người thiếu nghiêm túc nếu không muốn nói là lừa đảo,bạn xem "Cô gái xấu xí" chưa, mình nói câu `bùn cười` ấy là có cơ sở đấy nhé, nếu muốn biết lý do thì bạn phải tìm hiểu Phật Pháp,cốt lõi là luật nhân quả, nếu bạn yêu muôn loài thì chắc chắn ngày ngày bạn sẽ đẹp lên (dù không muốn), tất nhiên nếu lỡ đời này mình quá xấu thì không thể vọt từ siêu xấu sang ngay siêu mẫu được(là vì đời trước hay xân hận nên đời này xấu xa,khi nào tức ai bạn thử soi gương xem mặt mình thế nào),tuy nhiên công đức bạn làm đời này sẽ đền đáp cho bạn ngoại hình đẹp tương xứng ở đời sau,đó chỉ là 1 khía cạnh rất rất nhỏ của luật nhân quả trong Phật Pháp, chú ý:không hề mê tín. dẫn vài câu trong dân gian nói về nhân quả: ở hiền gặp lành,gieo gió gặt bão...
ngoài mèo,chó..các loài ra mình rất mê nghe thuyết pháp,lợi ích của nó thì vô cùng lớn,nếu các bạn ai có thời gian thì nên tim hiểu.

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Còn vấn đề tiêm vacxin cho em nó . Tớ nhờ luôn ông bác sĩ của em Mix nhà tớ tiêm luôn. Chú ý bảo để nó khoảng 2 tháng chú ý sẽ tiêm cho nó.
Còn chục ngày nữa là tiêm được rồi.
Vì chú ý là bác sĩ thú y mà, chó mèo chú ý khám được tuốt :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
Tớ tin tưởng ông đấy , Vì thấy ông ý khá giỏi . Em Mix nhà tớ toàn do ông ý chăm sóc mỗi khi có vấn đề gì.
Đợt rùi , em nó vừa trải qua ca mổ mắt hi` hi` Bây giờ đã hoàn toàn khỏe mạnh rồi.
Mắt đã trở lại bình thường rùi á.

vậy tốt quá rồi, bạn nào muốn tiêm cho mèo thì bạn cho sdt của chú ấy nhé,như vậy yên tâm hơn :em xin_em xin:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
trông yêu nhể :em xin_em xin: Mình thích mèo lắm nhưng bố mẹ không cho nuôi :hafroze: :Onion34: :04: :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

nếu chưa được nuôi thì biết yêu là tốt lắm rồi bạn ơi!!! :em xin_em xin: