• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

gia đình nhà mèo "bầu lọ"

thursday.1001

T.Viên Năng Động
@ nhà "Bầu Lọ" : Chúc cho gia đình nhà mình khỏe mạnh! Tình hình thằng Còi nhà tớ vài tháng nữa sẽ bị cắt

Có cần phải vội vàng thế không nhỉ, chú nó thì thế kia... mà nỡ...cắt của nó

ngoc_sally

YTC Developer
đúng rồi, mèo Tây hiền và ít vận động, k nhanh nhẹn như mèo ta.nói thẳng ra nuôi mèo Tây là để làm cảnh, con mèo ta mới biết bắt chuột, bắt gián.bọn mèo Tây lông dài nên k thk chui vào chỗ bẩn vì fai tốn nước bọt liếm láp hết cả người.haizzzz

Rb.bull

YTC Developer
@ Bull:
Bull này có vẻ thích những giống kỳ dị quá nhỉ. 1 con cảm tưởng sau khi uống nước xong hoặc là nghịch xong rồi thì nhìn những cái thứ nước nhỏ tong tỏng từ mồm nó xuống.
Rồi đến loài mặt cá mập lai chuột!
Sự thật rằng mình chỉ thích giống lai sói, to và dư. Đủ để không ai sờ vào nó được, chứ mấy chú Bull con con kia thực sự nhìn mà có cắn mình chắc thượng cẳng chân hạ cẳng tay 1 cái thì co như mấy em Bull này cũng được đem đi ngậm giềng mẻ là vừa. Chẹp!
Mỗi tội nhà nghèo giờ thêm 1 miệng ăn thì khó mà chủ đủ ăn. Cho nên dù là ước ao nuôi 1 em Bec nhưng vẫn đang nuôi em trong giấc mơ hàng đêm!

@Lelinh : :khoc_nhung_ko_chiu_thua: Nhìn xinh như vậy mà bạn kêu quái dị..... đúng là hok có niềm đam mê nuôi chó gì cả . Nhất là với các giống Bull..... :juuuu:
Bulldog không phải là giống lúc nào mồm cũng chảy nước miếng... Có điều nó nhiều nếp nhăn nên phải chăm sóc cầu kí hơn các giống khác.
" mặt cá mập lai chuột " :hafroze: .................... Hỏng hết hình tượng 1 chú Bull terrier đẹp như thế. Gru` Gru` Lại còn thượng cẳng chân hạ cẳng tay.... giềng mẻ...... Mấy giống chó cảnh này hok thích hợp cho giềng mẻ đâu nhá :Onion34:
Còn Nuôi Bec thì nhà bạn phải rộng 1 chút có sân vườn càng tốt . Để em có thể chạy nhảy . Riêng chó thì chó nào tớ cũng thích - Cũng đam mê muốn đem hết về nhà nuôi :Onion12: Mỗi tội giờ chưa có điều kiện để cho các bé 1 khoảng không thoải mái :Onion12:
Điều cuối cùng là : KHÔNG ĐƯỢC CHÊ CHÓ CỦA TỚ........................................................ :juuuu:
Suýt quên con mèo nhà bạn nằm trong cái bát hả ... nhìn ngộ thật.Trông cái ảnh cuối đầu gấu quá :04:

trông Còi phởn đấy,các ảnh sau nếu cho tăng kích cõ lên được thì tốt

giống hệt Bầu Lọ,ngày đầu mới về gọi ra ngay, giờ thì phải có cái gì ngon gọi nó mới ra,Bầu Lọ thường bắt được gián,thạch sùng,có lần bắt được cả chim sẻ,mặt lấm la lấm lét như hát tuồng sau mỗi lần truy sát con mồi.

Bắt gián , sạch sùng...... nghe ghê thế. Sao Miu nhà mình không thấy bắt gì cả .
Cũng hok có chui vào chỗ bẩn bao giờ toàn thấy nó ngồi trên giường :em xin_em xin:
Mình thấy nuôi mèo công nhận sạch hơn nuôi chó, Chăm sóc cũng đỡ vất vả hẳn.
Em Miu nhà mình có lẽ ngoan nhất oy`, Vì rất biết nghe lời . Riêng khoản Vệ sinh thì quá oki rùi :em xin_em xin:

ngoc_sally

YTC Developer
a Nam nói đúng rồi đấy, những con mèo nào lông trắng mà mắt xanh biếc thì đều bị điếc bẩm sinh. chắc là do gen thôi.tội nghiệp! chính vì thế chúng rất ít vận động, bạn nào có em mèo như thế thì fai trông nom cẩn thận, k đc để bé chạy ra đường chơi, nhỡ xe cán thì khổ! :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
Miu ngoan thế, chả bù cho con Bim nhà tớ, cứ xó xỉnh gầm giường, gầm tủ là tích cực đào xới.bẩn kinh đi đc!quen rồi là bắng nha bắng nhắng, thg Đen đang ngủ thì ra nhảy bốp 1 phát vào đầu nó làm nó điên lên khè cho sợ dựng hết cả lông lên.haizzzz

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
@ Rb.Bull:
Thực ra tớ thấy con Bull kia trông cũng nhiều da nhiều thịt nên mới tính đến củ giềng túi mẻ. Nhưng giờ nghĩ lại thì loại này làm lông vất lắm nên thui cũng chẳng còn hứng
Tớ đang thắc mắc không biết bạn Rb.Bull trông như thế nào mà có vẻ yêu những chú nhợn con này thế? Tớ riêng về chó thì chỉ thích Bec, ngoài ra chó ta nuôi cũng được nhưng tâm hồn giềng mẻ lên cao thì kể cũng khổ mình phải kìm nén nỗi lòng.

@ ngoc_sally:
Bim của ấy giống thằng Còi nhà tớ, rất hay lần mò tìm kiếm. Và đặc biệt là sợ ở một mình. Đúng là chủ nào tớ nấy . Trước nhà tớ nuôi mèo xù đó, thường thì người ta đi qua mà thấy mèo nhà tớ chạy ngang qua ngõ để lên phòng trên thì người ta thường vẫn phải nhường ấy ạ!

@ zeni:
Seo ít khi thấy mem này đóng góp ý kiến gì quá nhỉ. Có vẻ ít nói, hay công việc?

@ thứ Năm:
Nghiêm cấm cọp bì dưới mọi hình thức nhé Cứ cẩn thận không tôi topic của anh đấy!

@ Bầu Bí Bầu Lọ:
Dự định tối t6 này thế nào đây các pạn ui????

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Vài pics mới về thằng Còi nhà tớ:
1. Kết nhất cái này
http://img842.imageshack.us/i/photo0302.jpg/

2. Tạo dáng đẹp chưa?
http://img839.imageshack.us/i/photo0239h.jpg/

3. Phút giây em nghỉ ngơi
http://img163.imageshack.us/i/photo0296o.jpg/

4. Sau đó em lại nghịch
http://img841.imageshack.us/i/photo0283v.jpg/

5. Và cuối cùng em vào nồi
http://img842.imageshack.us/i/photo0319.jpg/

@ a.N:
Ảnh em để thế này thôi cho đỡ tốn màn hình topic. Trang này vốn chậm mà load ảnh to quá thì lag lắm! Anh thích xem thì click vào hình mà xem!

thursday.1001

T.Viên Năng Động
cái ni trông giống ông vua nhạc Pop mai-kờ-chóc-sơn thế :em xin_em xin:
cái này thì trông như chột,chẳng giống mèo :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Hình như có mỗi mình mình là chơi trội trong web này = cách dùng toàn Icons YoyoCici hay sao ý nhể. Pạn nào cóa nhưu cầu thì vào đây nha.

thursday.1001

T.Viên Năng Động
@lelinh_lfd
@ thứ Năm:
Nghiêm cấm cọp bì dưới mọi hình thức nhé Posted Image Cứ cẩn thận không tôi Posted Image topic của anh đấy!
đề nghị ra đường cẩn thận :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
@lelinh_lfd
@ thứ Năm:
Nghiêm cấm cọp bì dưới mọi hình thức nhé Posted Image Cứ cẩn thận không tôi Posted Image topic của anh đấy!
đề nghị ra đường cẩn thận :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

Anh thích thái độ với tôi à? Xóm tôi lắm chó nên nhiều mìn lắm đấy. Thích tôi chơi mìn với anh không?

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Bắt gián , sạch sùng...... nghe ghê thế. Sao Miu nhà mình không thấy bắt gì cả .
Cũng hok có chui vào chỗ bẩn bao giờ toàn thấy nó ngồi trên giường :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
Mình thấy nuôi mèo công nhận sạch hơn nuôi chó, Chăm sóc cũng đỡ vất vả hẳn.
Em Miu nhà mình có lẽ ngoan nhất oy`, Vì rất biết nghe lời . Riêng khoản Vệ sinh thì quá oki rùi :em xin_em xin:

nuôi mèo sạch hơn,nhưng nuôi chó cũng hay lắm,chó mừng chủ về rất nhiệt tình,còn bọn mèo nó kiêu hơn,tử tế thì ra dụi vài cái không thì lờ đi,nhìn chủ với vẻ mặt ngạo mạn. :em xin_em xin:

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Có cần phải vội vàng thế không nhỉ, chú nó thì thế kia... mà nỡ...cắt của nó

Ông thái độ gì đấy? Dạo này tôi đang tu. Hjx! Không người yêu, không chơi bời. Ở nhà sắp thành chín quả rồi!

zinnius

ôi em cháo nó quấn mình khủng khiếp í, tối đi ngủ kiểu j nó cũng đứng ngoài cửa phòng kêu gào cho đến khi mình cho nó vào ngủ cùng thì thôi T.T. nhưng mà mấy hôm nay em í cứ buồn buồn thế nào í, hay tại mưa ko chạy chơi được nhỉ

Rb.bull

YTC Developer
@ Rb.Bull:
Thực ra tớ thấy con Bull kia trông cũng nhiều da nhiều thịt nên mới tính đến củ giềng túi mẻ. Nhưng giờ nghĩ lại thì loại này làm lông vất lắm nên thui cũng chẳng còn hứng
Tớ đang thắc mắc không biết bạn Rb.Bull trông như thế nào mà có vẻ yêu những chú nhợn con này thế? Tớ riêng về chó thì chỉ thích Bec, ngoài ra chó ta nuôi cũng được nhưng tâm hồn giềng mẻ lên cao thì kể cũng khổ mình phải kìm nén nỗi lòng.

Tớ không chỉ yêu những chú nhợn mà còn yêu cả những loài chó khác nữa như Miniature poodle ,Husky ,Samoyer ..... Nhiều lắm :em xin_em xin:
Còn trông tớ như thế nào thì hỏi Thursday , Nhìn tớ không ngầu như mấy em nhợn này đâu nhá :em xin_em xin:
Mọi người ở trên này đều không ai biết ai , có mỗi thursday là gặp tất cả rồi.
Bec tớ cũng thích lắm , đang bị thằng bạn dụ dỗ mua 1 em Bec cái về nó cho phối giống con Bec đực nhà nó
( vì con Bec đực của nó là Bec nhập từ Đức có giấy tờ và gia phả đàng hoàng :04: ) Nhưng mà tớ không phải người buôn chó , tớ chỉ là người chơi chó thôi.
Hiện tại tớ tìm hiểu kĩ về loài Bull nên chỉ tập trung nuôi Bull thôi. Thông báo tin buồn là có người đã mua em nó trước tớ rồi. :Onion34:
Ở xa chậm chân .................... :Onion12:

Vài pics mới về thằng Còi nhà tớ:

5. Và cuối cùng em vào nồi
http://img842.imageshack.us/i/photo0319.jpg/

Em mèo này nhà bạn có vẻ nghịch ngợm , thấy suốt ngày ngồi vào nồi và bát . Nhìn buồn cười quá .
Tớ cũng không hiểu con trai yêu mèo thì sao nhỉ . Các bạn tớ chưa thấy ai yêu mèo :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
nên tớ liên tưởng con trai yêu mèo chắc sống tình cảm lém hehee...... hoặc có thể ngược lại ~~> Khó gần , Khó hiểu :hafroze:

Rb.bull

YTC Developer
nuôi mèo sạch hơn,nhưng nuôi chó cũng hay lắm,chó mừng chủ về rất nhiệt tình,còn bọn mèo nó kiêu hơn,tử tế thì ra dụi vài cái không thì lờ đi,nhìn chủ với vẻ mặt ngạo mạn. :hafroze:

Em Miu toàn đu lên chân tớ .......... Rất chi là dửng mỡ . Nhiều hôm cứ chạy theo lúc tớ đi nấu cơm.
Làm tớ chỉ sợ dẫm phải nó , nên đi đến khổ :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
hiz, Miu này bướng thật đấy. Mặc dù tớ chặn cửa phòng của 2 em rồi. Nhưng Nó vẫn trèo sang phòng con Mix chơi.
.......Mà giống Bull nó hơi ích kỉ . Thấy có kẻ lạ đến là .......chạy đuổi... dẫm chân vô đuôi con Miu...
Làm tớ hết hồn , 2 em này hiện tại vẫn chưa thích nghi được với nhau.
Tớ hi vọng thời gian tới sẽ post ảnh 2 em chơi với nhau thân thiết :em xin_em xin:

Suýt quên , Hỏi mọi người có ai đưa em Mèo đi tiêm vắcxin chưa @@
Mình có nghe nói nên tiêm vắcxin phòng 4 loại bệnh cho em nó.
Xin mọi người chỉ giáo , để mình cho em ý đi tiêm luôn. Không sợ để lâu không tốt :em xin_em xin:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
em cxung đang muốn hỏi vụ tiêm T.T có ai biết j ko share với :em xin_em xin:

Mọi người tham khảo địa chỉ này xem,mình thấy khá uy tín đấy,mình thì chưa bao giờ tiêm phòng cho mèo vì thấy sống chết có số :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

Tại sao phải tiêm phòng cho chó mèo, tiêm ở đâu?
Tại sao bạn phải tiêm phòng vaccine cho thú cưng của bạn?

Vì sức khoẻ của thú cưng hay vì sức khoẻ của chính bạn?

- Xin thưa rằng: Cả hai lý do trên.

Bạn có biết có những bệnh gây ra trên chó mà có thể lây truyền sang con người và gây bệnh nghiêm trọng? Đó là những bệnh nào và xử lý ra sao? Sau đây là những bệnh nguy hiểm nhất và khi lây sang người thì không có cách chữa.

1. Bệnh dại:

Thú cưng của bạn có biểu hiện sợ gió, sợ nước, cứng hàm nên khó nuốt. Bệnh này tỷ lệ chết là 100%, đặc biệt nguy hiểm hơn cho bạn khi tiếp xúc hàng ngày, tỷ lệ lây sang bạn là rất cao, có thể lây sang bạn qua nước bọt ở vết thương xây sát khi chúng liếm vào bạn hoặc qua vết cắn khi chúng chơi cùng bạn. Khi người mắc phải bệnh này thì tỷ lệ chết sẽ là 100% nếu như không tiêm kháng huyết thanh, vaccine kịp thời.

Biện pháp duy nhất là tiêm vaccine phòng ngừa cho thú cưng của bạn.

2. Bệnh Lepto:

Thú cưng của bạn có hiện tượng nôn, tiêu chảy ra máu, khát nước, vàng da nhất là vùng da mỏng như da bụng, niêm mạc mắt. Bệnh này tỷ lệ chết cao tuy nhiên mức độ nguy hiểm của nó ở chỗ nó lây sang người khi tiếp xúc hàng ngày qua da thì sẽ làm bạn vô sinh.

Biện pháp duy nhất là tiêm vaccine phòng ngừa cho thú cưng của bạn.

3. Bệnh ký sinh trùng ( ve, ghẻ, giun, sán, nấm…):

Những bệnh này làm thú cưng của bạn ngứa ngáy khó chịu, rụng lông, trụi lông khi bị nhiễm ve, ghẻ hoặc gầy còm nếu bị nhiễm giun sán. Bạn rất dễ mắc ký sinh trùng này: giun, sán, ghẻ, hắc lào khi bạn tiếp xúc thường xuyên với thú cưng của bạn mà không biết rằng chúng đang bị mắc những bệnh này. Đặc biệt những bệnh này rất dễ lây sang trẻ nhỏ làm trẻ chậm lớn, khi người mắc phải những ấu trùng giun sán chúng sẽ ký sinh trong cơ thể gây tổn thương cơ quan, nguy hiểm hơn có thể di hành nên não gây triệu chứng thần kinh.

Biện pháp an toàn nhất là tiêm tẩy giun, sán định kỳ cho thú cưng của bạn phòng ngừa chúng mắc phải.

Ngoài ra, còn các bệnh khác: Carré, Parvovirus, Viêm gan siêu vi, Cúm chó rất nguy hiểm cho thú cưng của bạn. Nếu bạn không tiêm đầy đủ vaccine cho thú cưng của bạn thì rất dễ mắc những bệnh này và tỷ lệ chết rất cao (có thể nên 90%).

Để thú cưng của bạn khoẻ mạnh, và bạn yên tâm khi chơi đùa cùng hoặc chăm sóc khi chúng mệt mỏi, hãy tiêm phòng đầy đủ vaccine và định kỳ tẩy giun sán.

Khi có bất kỳ thắc mắc nào hãy gọi cho chúng tôi:

PHÒNG KHÀM THÚ Y ANIMAL CARE

Tel: 04.2246.1946

Hotline: 0978.776.099

Làm việc tại phòng khám 24/24/7

Nhận đến nhà điều trị: từ 8h – 18h

để được tư vấn miễn phí về cách chăm sóc, nuôi dưỡng và phòng bệnh cho thú cưng của bạn. Chúng tôi sẽ mang đến cho bạn: “Những gì thú cưng của bạn cần và những gì bạn quan tâm”.

Với vacxin phòng bệnh bạn có thể tiêm sớm nhất khi thú cưng cua bạn của bạn được 7 tuần tuổi, và tiêm nhắc lại mũi 2 sau 21 ngày. Từ đó cứ mỗi năm nhắc lại một lần. Còn vacxin dại tiêm sớm nhất khi thú cưng của bạn được 3 tháng và tiêm nhắc lại mỗi năm một lần

WHAT YOUR PET NEED - WHAT YOU CARE
Hotline: 0978.776.099

Thời gian làm việc: Tất cả các ngày trong tuần
+ Tại phòng khám 24/24h
+ Đến nhà: 8h đến 18h

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Em Miu toàn đu lên chân tớ .......... Rất chi là dửng mỡ . Nhiều hôm cứ chạy theo lúc tớ đi nấu cơm.
Làm tớ chỉ sợ dẫm phải nó , nên đi đến khổ :Onion12:
hiz, Miu này bướng thật đấy. Mặc dù tớ chặn cửa phòng của 2 em rồi. Nhưng Nó vẫn trèo sang phòng con Mix chơi.
.......Mà giống Bull nó hơi ích kỉ . Thấy có kẻ lạ đến là .......chạy đuổi... dẫm chân vô đuôi con Miu...
Làm tớ hết hồn , 2 em này hiện tại vẫn chưa thích nghi được với nhau.
Tớ hi vọng thời gian tới sẽ post ảnh 2 em chơi với nhau thân thiết :juuuu:

Suýt quên , Hỏi mọi người có ai đưa em Mèo đi tiêm vắcxin chưa @@
Mình có nghe nói nên tiêm vắcxin phòng 4 loại bệnh cho em nó.
Xin mọi người chỉ giáo , để mình cho em ý đi tiêm luôn. Không sợ để lâu không tốt :juuuu:

hi vọng sớm được thấy ảnh chúng nó hòa thuận nhau, còn tiêm thì bạn chú ý về tuổi của mèo nhé, đủ tuổi mới tiêm,mình đã post phần tham khảo vè chuyện này.

ôi em cháo nó quấn mình khủng khiếp í, tối đi ngủ kiểu j nó cũng đứng ngoài cửa phòng kêu gào cho đến khi mình cho nó vào ngủ cùng thì thôi T.T. nhưng mà mấy hôm nay em í cứ buồn buồn thế nào í, hay tại mưa ko chạy chơi được nhỉ

cũng ko biết tại sao,nhưng kể cả khi còn ở nhà mình Cháo lúc nào trông cũng buồn buồn,nhưng thực ra nó ngịch lắm,lì lợm.có lẽ nó buồn một chút vì trông nó đen thui so với cả bọn :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

Tớ không chỉ yêu những chú nhợn mà còn yêu cả những loài chó khác nữa như Miniature poodle ,Husky ,Samoyer ..... Nhiều lắm :04:
Còn trông tớ như thế nào thì hỏi Thursday , Nhìn tớ không ngầu như mấy em nhợn này đâu nhá :hafroze:
Mọi người ở trên này đều không ai biết ai , có mỗi thursday là gặp tất cả rồi.
Bec tớ cũng thích lắm , đang bị thằng bạn dụ dỗ mua 1 em Bec cái về nó cho phối giống con Bec đực nhà nó
( vì con Bec đực của nó là Bec nhập từ Đức có giấy tờ và gia phả đàng hoàng :keke_hehe: ) Nhưng mà tớ không phải người buôn chó , tớ chỉ là người chơi chó thôi.
Hiện tại tớ tìm hiểu kĩ về loài Bull nên chỉ tập trung nuôi Bull thôi. Thông báo tin buồn là có người đã mua em nó trước tớ rồi. :sadcorner:
Ở xa chậm chân .................... :dead:

Em mèo này nhà bạn có vẻ nghịch ngợm , thấy suốt ngày ngồi vào nồi và bát . Nhìn buồn cười quá .
Tớ cũng không hiểu con trai yêu mèo thì sao nhỉ . Các bạn tớ chưa thấy ai yêu mèo :em xin_em xin:
nên tớ liên tưởng con trai yêu mèo chắc sống tình cảm lém hehee...... hoặc có thể ngược lại ~~> Khó gần , Khó hiểu :Onion12: [/size]

phí quá :Onion34: , em chó hôm nọ trông rất yêu,còn nuôi chơi kết hợp kinh doanh cũng hay mà bạn,nếu có điều kiện bạn nên nghĩ đến thực hiện ý đó,rất hay đấy.nhất là có bạn kia làm đối tác.

Ông thái độ gì đấy? Dạo này tôi đang tu. Hjx! Không người yêu, không chơi bời. Ở nhà sắp thành chín quả rồi!

ha ha,tưởng chỉ có tớ (Còi) vào nồi, hóa ra cả chủ cũng thi vào nồi hay sao mà chín :em xin_em xin:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
nội thấy cho mèo

http://chamsocthucung.com

nghe nói là muốn xinh đẹp thì hãy yêu thương động vật các loài, vì vậy bạn nào càng xấu xa thì càng nên thay đổi mình nhé : :khoc_nhung_ko_chiu_thua: