• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

gia đình nhà mèo "bầu lọ"

Rb.bull

YTC Developer
mèo đen trông giống nhau nhỉ,nhà mình trước cũng có một anh thế này,cũng mắt vàng y vậy,bạn khéo tay thật,hôm qua mình ngồi tìm trên mạng thấy có quán cafe mèo đúng như mọi người nói,quán đó ở ngõ xưởng phim ngay đầu Thụy Khuê,ngoài ra không biết có quán khắc không ,mình chưa vào lần nào mặc dù đi tắt sang Hồ Tây qua ngõ đó nhiều lần,hôm nào mình sẽ ghé qua xem,cũng thú vị đấy chứ.

Bim khi đẻ ra là nhỏ con nhất, nhưng nó luôn tranh ăn nên sau đã vượt lên,mèo còn nhỏ nên nếu không quá cần thiết thì đừng tắm Rb.bull à,chó Bull thì mình không biết nhiều,chỉ biết nó là đồ xa xỉ, phải ham mê lắm thì mới làm chủ nhân của một con chó giống này.khi nào tìm được bạn cho Mix bạn post ảnh lên cho mình chim ngưỡng nhé :)

^^ Đúng rồi cái quán đấy nghe nói còn có rất nhìu mèo nữa . Mình có thể đến giao lưu , học hỏi được. Mình cũng chưa từng qua đấy. Chỉ xem qua ảnh bên viet-pet , mấy bạn đi off post lên thôi. Mình thích giống chó này vì nhìn nó trông rất ngầu mặc dù nó hiền khô . Có lẽ là giống chó gần gũi nhất với người cũng nên. Mỗi tội phải dành nhiều thời gian chăm sóc em nó.Khá là cầu kì :156: Chính vì điều này mà mình đang tính mua 1 con dữ dữ 1 chút. Vừa chơi , vừa trông chừng cho em nó luôn.
Đang kết em này , Nhờ mọi người cho ý kiến luôn á :icon027:

Em đen trắng nhá , 1 giống Mini Bull Terrier . Trông nhỏ con vậy thôi mà dữ lắm đó hi` hi` Rất may là có người đang bán 2 em này , Có cơ hội rinh về 1 em :hi:

Rb.bull

YTC Developer
các bác cứ quá khen,em chỉ nghịch lắp cái nọ vs cái kia thôi mà :icon027: các bác khen nhiều em ngại lắm ah!>.<
mình tắm cho Bim bằng nước ấm, tắm bằng dầu gội hoặc sữa tắm là đc, xoa đều rồi vớt nước lên ng nó liên tục để giữ ấm.nhưng fai tắm thật nhanh vì chỉ 1 tí là nó run hừ hừ rồi.xong quấn vào khăn rồi lấy máy sấy tóc sấy tí là khô, nhưng fai sấy ở số bé để khỏi rát, sấy ngực trc để mèo k bị viêm phổi.
Bim lúc đầu thì k sợ nước nhưng sau bị té nước lên đầu là hét rinh lên nên mình fai tắm thật nhanh cho nó.bọn nó còn bé nên chưa biết liếm lông sạch đâu, mình để ý thấy nó liếm vụng lắm.Mình nghĩ nên giúp đỡ nó vệ sinh 1 tí để đỡ bị ve rận.
nếu bạn sợ tắm cho mèo thì có thể dùng 1 miếng vải sạch, mềm nhúng vào nước ấm rồi lau cho bé.nhưng lông nó sẽ k đc mượt và sạch như mình tắm cho bé đâu.
mình cho Bim ăn bình thg thôi.nhà hnay ăn j thì cho bé ăn cái đấy.cắt nhỏ rồi trộn vs cơm.mấy hnay nó ăn khỏe hẳn lên, gấp rưỡi so vs mấy hôm mới về.h vuốt ve k thấy xương sống chìa ra rồi.chứ hôm về nó gầy nhom, vuốt em nó toàn thấy xương k ah.
thg Đen ghen tị lắm vì bị ra rìa mà,cứ thấy em Bim đc vuốt là ra dụi dụi vào chân làm nũng.ăn cũng fai cho 2 bát riêng, chứ thg Đen nó tranh ăn là em Bim chết đói.nhưng thk chơi vs nhau lắm,hihi

Hôm nào tắm cho Mix xong mình cũng dùng khăn ấm lau cho em Miu. Mình chỉ sợ em ý có ve rận thôi. Nên mới tính tắm cho em ý. Mình cũng vạch lông tìm xem có con ve rận nào không mà chưa thấy nên quyết định chưa tắm cho em nó.
Em nhà mình ngày ăn 3 bữa được 3 thìa cơm đầy với thịt nạc đã cắt nhỏ xíu thôi, Có ít quá không :) Mà mèo không ăn rau đúng hok bạn @@

Rb.bull

YTC Developer
chú thích 1 chút:
mèo con không được mập mạp không phải do mình nhé,mình chăm sóc rất kỹ đấy, chỉ tại Bầu Lọ không thích nằm cho con bú, nhiều hôm mình phải ngồi canh để bắt nó nằm yên cho mèo con bú no đấy, cũng chỉ vì chuyện này mà sau khi mèo con về nhà mới hết mẹ mình đã hạ quết tâm muốn cho Bầu Lọ ra đường,nhưng dù sao nó cũng đáng thương, tuy nó vô trách nhiệm nhưng mình không muốn vì thế mà cũng vô trách nhiệm với nó , chứ Bầu Lọ nhiều tật xấu lắm, ngoài ra nó thường xuyên tranh ăn bát của con mèo khác khi bát nó vẫn còn , đòi ăn nhưng cho ăn lại bỏ dở khi thấy con khác ăn lại lao vào...buồn cười lắm,à khi nịnh chủ nó thường gặm chân đau lắm rồi kêu e e...biệt tài của Bầu Lọ là ăn vụng,khoản này thì thôi rồi, ăn vụng cả đồ ăn sống tha lôi lung tung,tiểu sử của Bầu Lọ là bị Dì mình vứt đi nên mẹ mình mang về nuôi, sau đó mẹ mình nói con này vứt đi là đáng, nhất là khoản thích đẻ nhưng sợ nuôi,đợt chăm mèo con mình cũng vất vả lắm đấy, kể ra cho các bạn tường, không lại nghĩ mình bạc đãi mèo con :) ,mình thương chúng nó lắm.

Mình không nghĩ gì đâu . Mình không quan trọng mèo mập mạp hay không ? chỉ cần nó khỏe mạnh , nhanh nhẹn hoạt bát là vui rồi .
Mình cũng hok sốt ruột khi thấy em nhà mình không lớn nhanh đâu. Thấy nó nghịch ngợm trèo leo suốt ngày .
Giờ nó biết trèo lên cầu thang rồi . Chẳng mấy chốc nó sẽ xâm chiếm tầng 2 nhà mình >.

ngoc_sally

YTC Developer
mèo con bú mẹ chứ có bú...đâu mà anh Nam thanh minh :) .hóa ra mẹ "bầu lọ" hư nhỉ?dạo này Bim nó bỏ thói rúc mũi vào tay mình như tìm ti mẹ rồi.nó dúi mạnh lắm, bảo sao mấy em kia bị nó đạp hết ra.
mèo ăn đc cả rau bạn ah.mèo nhà "anh xã" của mình toàn ăn rau đấy.nó béo múp, đẹp lắm.Đây, show hàng cho các bạn xem luôn
http://img843.imageshack.us/i/meoyeu.jpg/

Uploaded with ImageShack.us
con mèo này tên là:...Mèo.:icon027: .ten thật đấy! :hi:
http://img844.imageshack.us/i/ngoc003.jpg/

http://img409.imageshack.us/i/ngoc123.jpg/

con Bim leo cầu thang nhoay nhoáy rồi,nhưng chỉ khi nào mình lên nó mới lên theo.đến h ngủ là tự giác leo xuống vào ổ nằm ngủ rất ngoan.Mỗi tội hay nghịch ổ điện,tét cho mấy cái vào mông mà vẫn cứ chui vào.
em Miu ăn như thế là nhiều rồi đấy.em Bim nhà mình mải chơi lắm. ăn đc 1 tí lại chạy ra chơi rồi vào ăn tiếp nên chả biết lúc nào nó mới xong.mình cũng cho ăn 3 bữa giống bạn.nó khôn lắm, thấy có cá thì ré lên, xoắn xuýt, dụi lấy dụi để.còn thịt lợn hay tôm ah', fai lượn đi lượn lại 2 vòng mới ăn.(đã thế, chị cho mày ăn rau muống :156:)

zinnius

Rb.bull này,mình yêu cả chó,cả mèo và tất tật các loài,nhà mình trước đây là nơi buôn chó đấy, ngày cao điểm trong nhà có hơn chục con mặc dù nhà trật trội,bây giờ thì chỉ nuôi chơi thôi nên nuôi mèo vì nhà trật nuôi chó không tiện lắm,mèo nhà mình toàn lên nóc nhà hàng xóm khi có chuyện "buồn",kể cũng tội mấy bác hàng xóm nhưng mèo nhà mình quen vậy rồi,toàn rủ nhau đi thôi.con Mix trông khủng bố thật đấy :icon027:

hôm nào rảnh zin chụp ảnh cả Mì và Cháo nhé :)

ok:X:X lúc về mình hơi lo là em Mì ko thích em Cháo nhưng mà xong 2 đứa quấn nhau lắm :X:X chúng nó toàn đồng tâm hiệp lực lục lọi tủ quần áo của mình rồi ngủ luôn trong đấy T.T

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Gia đình này vui quá :)
Bữa nào off nhớ chụp hình lên YTC nha :icon027: :hi: :156:

zinnius

Đúng là chó trong Tom&Jerry hihi Nó là giống chó Bulldog , em nó được 10 tháng tuổi và nặng 20 kg. muh nó là con gái nhá :)
Em Miu nhà mình toàn xí xớn với con Mix , xong toàn bị nó sủa và dọa cho chạy về ổ :icon027: Nhưng vẫn xí xớn lém.
Bim của bạn nhìn trong to hơn em Miu của mình. Bạn cho Bim ăn gì thế ( chỉ cho mình học hỏi lun )
Bim nhà bạn giống Miu nhà mình cũng toàn nghịch dây điện và leo quạt cây thôi :hi:
Còn cái vòng cổ nếu là tự chế thì bạn rất có khiếu thẩm mỹ và khéo tay - nó rất đẹp.
Suýt quên, mình nghe nói không nên tắm cho mèo . Mình cũng muốn tắm cho em nó , nhưng sợ em nó còn bé - yếu nên không dám tắm. Mình thấy bảo tắm bằng dầu gội & dầu tắm 2 in 1 của trẻ em gohnson's baby vừa mượt lông vừa hết ve rận :156:

mèo bé quá thì không nên tắm,nếu tắm thì cũng phải nước ấm ấm với cả có khăn bông máy sấy sẵn sàng T.T. ko thì giống em mua chai tắm khô chó mèo về, nó như là bột johnson baby của trẻ con ấy, xoa 1 lượt là ok, rất sạch, thơm và chống rận ^^

ôi xồi ôi em gái cháo nhà mình ngày đấu tiên thì ngoan ngoãn, ngày thứ 2 thì nó đã ăn cơm tranh của em mèo nhà mình và leo hết cả cầu thang 5 tầng nhà mình =)) nghịch khủng khiếp luôn. mẹ mình thì 1 lần quát nó vì nó tha con cá mình cho khắp nhà, thế là nó cứ đợi mẹ mình nắm là ra khều chân xong nhảy lên ng =)) có lần mẹ mình đang ngủ nó bò lên ng mẹ mình giật mình hét ầm nhà luôn.. xong rồi con bé sợ chui thẳng vào chuồng nắm trong đấy đến chiều =)) mình chưa thấy em mèo nào khôn như Cháo :X:X:X

thursday.1001

T.Viên Năng Động
^^ Đúng rồi cái quán đấy nghe nói còn có rất nhìu mèo nữa . Mình có thể đến giao lưu , học hỏi được. Mình cũng chưa từng qua đấy. Chỉ xem qua ảnh bên viet-pet , mấy bạn đi off post lên thôi. Mình thích giống chó này vì nhìn nó trông rất ngầu mặc dù nó hiền khô . Có lẽ là giống chó gần gũi nhất với người cũng nên. Mỗi tội phải dành nhiều thời gian chăm sóc em nó.Khá là cầu kì :156: Chính vì điều này mà mình đang tính mua 1 con dữ dữ 1 chút. Vừa chơi , vừa trông chừng cho em nó luôn.
Đang kết em này , Nhờ mọi người cho ý kiến luôn á :icon027:

Em đen trắng nhá , 1 giống Mini Bull Terrier . Trông nhỏ con vậy thôi mà dữ lắm đó hi` hi` Rất may là có người đang bán 2 em này , Có cơ hội rinh về 1 em :hi:

trông xin xắn vậy mà dữ à ,cả 2 em đều đáng yêu đấy, bạn rinh được cả 2 thì tốt :),nhà mình trật nhưng nhìn con gì cũng muốn mang về nuôi,hi vọng sở thú nhà bạn sớm có thêm thành viên để bọn mình thường xuyên được thấy ảnh mới của nó :03:.
hôm nay tình cờ xem vtv6 đúng lúc đang nói về một câu lạc bộ "Các Bạn Trẻ Yêu Mèo" gì gì đó,ở Hà Nội thì phải,thấy cũng vui đáo để,mình xem đoạn cuối thấy họ giới thiệu về mèo mang đi off,có bạn nói mèo Nga phần lớn bị điếc,lạ thật đấy, vì không xem từ đầu nên không biết họ đi off ở đâu, nhưng nhìn giấy dán tường mình đoán là quán mèo ở Thụy Khuê thì phải, thấy họ khoe phụ kiện cho mèo,nhiều cái cũng ngộ ngộ.

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Hôm nào tắm cho Mix xong mình cũng dùng khăn ấm lau cho em Miu. Mình chỉ sợ em ý có ve rận thôi. Nên mới tính tắm cho em ý. Mình cũng vạch lông tìm xem có con ve rận nào không mà chưa thấy nên quyết định chưa tắm cho em nó.
Em nhà mình ngày ăn 3 bữa được 3 thìa cơm đầy với thịt nạc đã cắt nhỏ xíu thôi, Có ít quá không :khoc_nhung_ko_chiu_thua: Mà mèo không ăn rau đúng hok bạn @@

Rb này,mèo thường ăn vặt chứ không hẳn theo bữa, mình hi vọng bạn có thể để cơm nhiều hơn, khi nào nó đùa chán lại ăn, được thế thì tốt, sau này nó lớn bạn có thể quy định bữa rõ ràng sau, mèo con cũng mải nghịch nên nếu ăn theo bữa sợ không đảm bảo. còn khẩu phần ăn thì tùy, mèo nhà mình thì không ăn rau, ngoài cơm, đồ ăn sẵn cho mèo, nó chỉ ăn thêm bánh mì.

Mình không nghĩ gì đâu . Mình không quan trọng mèo mập mạp hay không ? chỉ cần nó khỏe mạnh , nhanh nhẹn hoạt bát là vui rồi .
Mình cũng hok sốt ruột khi thấy em nhà mình không lớn nhanh đâu. Thấy nó nghịch ngợm trèo leo suốt ngày .
Giờ nó biết trèo lên cầu thang rồi . Chẳng mấy chốc nó sẽ xâm chiếm tầng 2 nhà mình >.<

chó hay mèo cũng phải qua giai đoạn từ 3 đến 4 tháng tuổi thì mới phát triển ổn định,trong giai đoạn này nhất là mèo dễ bị ốm lắm, mà ốm lúc này rất khó chữa trị, bạn để ý đến chế độ ăn của nó nhé, cố gắng cho bụng nó lúc nào cũng căng căng, cho nó ăn vặt, bạn cứ để bát cơm đấy, ít thôi, nó ăn hết lại cho thêm, trừ buổi tối trước khi đi ngủ thì cất bát đi.mong là nó sẽ sớm cải thiện vóc dáng, ngày còn ở nhà mình khi mèo con biết ăn cơm mình cũng thúc dục chúng nó ăn ghê lắm để bù cho sự vô trách nhiệm của Bầu Lọ.

thursday.1001

T.Viên Năng Động
mèo con bú mẹ chứ có bú...đâu mà anh Nam thanh minh :khoc_nhung_ko_chiu_thua: .hóa ra mẹ "bầu lọ" hư nhỉ?dạo này Bim nó bỏ thói rúc mũi vào tay mình như tìm ti mẹ rồi.nó dúi mạnh lắm, bảo sao mấy em kia bị nó đạp hết ra.
mèo ăn đc cả rau bạn ah.mèo nhà "anh xã" của mình toàn ăn rau đấy.nó béo múp, đẹp lắm.Đây, show hàng cho các bạn xem luôn
http://img843.imageshack.us/i/meoyeu.jpg/

con mèo này tên là:...Mèo.:hafroze: .ten thật đấy! :Onion34:
http://img844.imageshack.us/i/ngoc003.jpg/

http://img409.imageshack.us/i/ngoc123.jpg/

con Bim leo cầu thang nhoay nhoáy rồi,nhưng chỉ khi nào mình lên nó mới lên theo.đến h ngủ là tự giác leo xuống vào ổ nằm ngủ rất ngoan.Mỗi tội hay nghịch ổ điện,tét cho mấy cái vào mông mà vẫn cứ chui vào.
em Miu ăn như thế là nhiều rồi đấy.em Bim nhà mình mải chơi lắm. ăn đc 1 tí lại chạy ra chơi rồi vào ăn tiếp nên chả biết lúc nào nó mới xong.mình cũng cho ăn 3 bữa giống bạn.nó khôn lắm, thấy có cá thì ré lên, xoắn xuýt, dụi lấy dụi để.còn thịt lợn hay tôm ah', fai lượn đi lượn lại 2 vòng mới ăn.(đã thế, chị cho mày ăn rau muống :04:)

con mèo này béo quá,bạn hỏi anh xã bạn xem nó bn cân nhé, mình hơi tò mò,xem nó và Bầu Lọ nhà mình con nào béo hơn,trông nó giống con búp bê Nga nhỉ
,còn chuyện mèo con thì mình chỉ nói để các bạn biết thôi, chứ có thanh minh đâu,mình hết lòng chăm sóc mèo con nên chẳng có gì áy náy, chỉ là nghe bạn nói về vóc dáng mèo mình lại thấy thương chúng được sinh ra bởi 1 bà mẹ vô trách nhiệm, may mà gặp được chủ tuyệt vời như các bạn. :em xin_em xin: :em xin_em xin:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
mèo bé quá thì không nên tắm,nếu tắm thì cũng phải nước ấm ấm với cả có khăn bông máy sấy sẵn sàng T.T. ko thì giống em mua chai tắm khô chó mèo về, nó như là bột johnson baby của trẻ con ấy, xoa 1 lượt là ok, rất sạch, thơm và chống rận ^^

ôi xồi ôi em gái cháo nhà mình ngày đấu tiên thì ngoan ngoãn, ngày thứ 2 thì nó đã ăn cơm tranh của em mèo nhà mình và leo hết cả cầu thang 5 tầng nhà mình =)) nghịch khủng khiếp luôn. mẹ mình thì 1 lần quát nó vì nó tha con cá mình cho khắp nhà, thế là nó cứ đợi mẹ mình nắm là ra khều chân xong nhảy lên ng =)) có lần mẹ mình đang ngủ nó bò lên ng mẹ mình giật mình hét ầm nhà luôn.. xong rồi con bé sợ chui thẳng vào chuồng nắm trong đấy đến chiều =)) mình chưa thấy em mèo nào khôn như Cháo :X:X:X

ấn tưởng của mình về cá tính của Cháo là lầm lì ít kêu ca nhưng rất hồn nhiên, đặc biết rất ghê gớm khi tranh ăn cơm, Bim(số 3) tuy hay kêu vặt nhưng khi tranh ăn thì chỉ lao vào trong thầm lặng ,còn Cháo (số 4) thì xông pha,gầm gừ khi tranh,mặc dù bình thường nó rất ít lên tiếng.

Rb.bull

YTC Developer

Thế thì em Miu nhà mình ngoan lắm . Mấy Hôm đầu nó trèo lên người mình Rồi đòi trèo lên cả Vai ngồi. Mình tét nhẹ vào mông thế là từ hôm đó không thấy nó dám trèo lên vai mình nữa. chỉ ngồi im trong lòng thôi hihi.
Mình có nghe nói đến chai tắm khô Nhưng thấy người ta bảo dùng nhiều không tốt. Chỉ dùng lúc còn nhỏ khi nó chưa tắm được thôi. Khi nó cứng cáp vẫn nên tắm cho nó . Thấy bảo mèo sạch lắm 1 năm chỉ cần tắm 4 lần thôi :em xin_em xin: Không biết đúng không nữa ....

Gia đình này vui quá :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
Bữa nào off nhớ chụp hình lên YTC nha :Onion34: :04: :Onion12:

Hi vọng dịp sớm nhất có thể off cho các anh chị em và mẹ mèo gặp nhau.
Nhất định sẽ chia vui với YTC :em xin_em xin:

trông xin xắn vậy mà dữ à ,cả 2 em đều đáng yêu đấy, bạn rinh được cả 2 thì tốt :hafroze:,nhà mình trật nhưng nhìn con gì cũng muốn mang về nuôi,hi vọng sở thú nhà bạn sớm có thêm thành viên để bọn mình thường xuyên được thấy ảnh mới của nó :juuuu:.
hôm nay tình cờ xem vtv6 đúng lúc đang nói về một câu lạc bộ "Các Bạn Trẻ Yêu Mèo" gì gì đó,ở Hà Nội thì phải,thấy cũng vui đáo để,mình xem đoạn cuối thấy họ giới thiệu về mèo mang đi off,có bạn nói mèo Nga phần lớn bị điếc,lạ thật đấy, vì không xem từ đầu nên không biết họ đi off ở đâu, nhưng nhìn giấy dán tường mình đoán là quán mèo ở Thụy Khuê thì phải, thấy họ khoe phụ kiện cho mèo,nhiều cái cũng ngộ ngộ.

hy` hy` Mình cũng muốn rinh tất cả những chú chó về nhà mình lắm chứ. Nhưng vượt ngoài khả năng. Chỉ có thể rinh 1 em về được thui á.Đang thỏa thuận với Anh ý. Tại mình phải nhờ bạn mình ở trong tp hcm xem hộ. Nếu đẹp đúng như hình mình mới mua. Tại nhiều khi người ta rao trên mạng toàn lấy hình ở đâu đó hoặc hình của em ý hồi nhỏ chẳng hạn. Đang rất nóng lòng được đón bé về :Onion12:
Đúng là ở Hà nội hình như có mỗi quán cafe mèo của bạn Huyền Hương bên viet-pet thì phải. Mình thấy các bạn đi off đa số là mèo Tây . Mèo tây ngắm thì thích thật nhưng Mình thì thích nuôi mèo ta hihi Không biết sao sở thích đối nghịch với nuôi chó .

Rb.bull

YTC Developer
mèo con bú mẹ chứ có bú...đâu mà anh Nam thanh minh :khoc_nhung_ko_chiu_thua: .hóa ra mẹ "bầu lọ" hư nhỉ?dạo này Bim nó bỏ thói rúc mũi vào tay mình như tìm ti mẹ rồi.nó dúi mạnh lắm, bảo sao mấy em kia bị nó đạp hết ra.
em Miu ăn như thế là nhiều rồi đấy.em Bim nhà mình mải chơi lắm. ăn đc 1 tí lại chạy ra chơi rồi vào ăn tiếp nên chả biết lúc nào nó mới xong.mình cũng cho ăn 3 bữa giống bạn.nó khôn lắm, thấy có cá thì ré lên, xoắn xuýt, dụi lấy dụi để.còn thịt lợn hay tôm ah', fai lượn đi lượn lại 2 vòng mới ăn.(đã thế, chị cho mày ăn rau muống :hafroze:)

Hum nay cho nó ăn thử rau rồi nhưng thấy em ý bỏ lại chỉ thấy ăn thịt với trứng :em xin_em xin:
Mình cũng tăng khẩu phần lên cho Miu rùi , Để em ý thỉnh thoảng chơi đói lại mò ra ăn theo chỉ dẫn của bạn chủ mèo :em xin_em xin:
Mèo ăn cả tôm nữa cơ ah @@

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Lần đầu đặt chân vào thucung chả bjk viết gì giờ, nhưng nghe a.N kể lại thì thằng Còi nhà mình có 3 chị em khác. Nghe mong manh còn có cả họp gia đình vào năm sau. Hôm nay vô post pics góp vui cùng 3 cô chủ ^^
Thằng Còi nhà mình ít khi bình yên nên khó chụp được lúc nó đang ở trạng thái bình tĩnh, hơi xấu ảnh nhưng nhân vật chính trong ảnh thì đẹp trai. Sở trường em tớ: Vồ chân, cắn trộm và ăn tham (Lạy cụ Còi đừng vồ chân con)

1 thoáng bình yên:
http://s274.photobucket.com/albums/jj250/hoanglinhle27288/Thang%20Coi/?action=view¤t=Photo0212.jpg

Em nó chào:
http://s274.photobucket.com/albums/jj250/hoanglinhle27288/Thang%20Coi/?action=view¤t=Photo0208.jpg

Còi! Mày nhìn gì đấy?
http://s274.photobucket.com/albums/jj250/hoanglinhle27288/Thang%20Coi/?action=view¤t=Photo0203.jpg

Em tớ nó ngượng
http://s274.photobucket.com/albums/jj250/hoanglinhle27288/Thang%20Coi/?action=view¤t=Photo0190.jpg

Up vài cái zậy thui. ^^ Lúc nào mình trộm được nó thêm vài kiểu sẽ up tiếp.

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Topic này dự tính sẽ dài khoảng 4000 trang, cho đến khi mèo "bầu lọ" có cháu bế. :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

ngoc_sally

YTC Developer
cái khoản vồ chân, cắn trộm thì đứa nào chả giống đứa nào , đây này, em Bim đây này,điên điên hâm hâm thì nhảy chồm chồm lên, lông đuôi cứ dựng ngược lên hết. nó cắn còn đau hơn cả thg Đen. búng tai cảnh cáo mà còn chộp lấy tay mình cắn đau hơn vì nó còn tưởng mình trêu nó. mấy hnay đi học k ở nhà mình thả, k nhốt xem nó có ngoan k. Đi học về thì thấy nằm im ở tủ tivi, nhưng nhoắt 1 cái là tự ý trèo lên gác, k theo mình nữa rồi.toàn chui vào gầm nghịch nhện. nó đi ra là mạng nhện lẽo đẽo lết theo sau, đầu thì toàn bụi là bụi. :khoc_nhung_ko_chiu_thua: ngứa mắt chị cho m đi tắm bh! :em xin_em xin:

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
À uhm! Nếu như đã đến cái tầm mà "Bầu Lọ" có cháu bế rồi ý thì Admin Pate cũng sẽ được bế 1 cháu của nhà "Bầu Lọ" về đấy! Mà lúc đấy gửi Pate cháu gái ngoan để Pate còn được trải nghiệm thêm việc đỡ đầu mèo nhở! Admin Pate nhở?

@ Ngoc_sally: Hjx! Hình như không hẳn là con mèo nào cũng thế, trước nhà mình cũng nuôi 3 con mèo tây (không biết nó thuộc giống gì, nhưng hình như là mèo Nga) nó không hề cẳn chân cũng không hề nghịch như thế này. Chả biết các cụ nói có đúng không nhưng mình đang thắc mắc câu: "Chủ nào tớ nấy" của các cụ. Đúng là hơn 1 tháng ở nhà a.N sống dưới sự dạy bảo của a.N có khác!

Nhờ!!!!!! Anh Nam nhờ!!!!!!! Web kia làm đến đâu rồi anh?

@ nhà "Bầu Lọ" : Chúc cho gia đình nhà mình khỏe mạnh! Tình hình thằng Còi nhà tớ vài tháng nữa sẽ bị cắt

Gutten morgen!!!

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
@ Bull:
Bull này có vẻ thích những giống kỳ dị quá nhỉ. 1 con cảm tưởng sau khi uống nước xong hoặc là nghịch xong rồi thì nhìn những cái thứ nước nhỏ tong tỏng từ mồm nó xuống.
Rồi đến loài mặt cá mập lai chuột!
Sự thật rằng mình chỉ thích giống lai sói, to và dư. Đủ để không ai sờ vào nó được, chứ mấy chú Bull con con kia thực sự nhìn mà có cắn mình chắc thượng cẳng chân hạ cẳng tay 1 cái thì co như mấy em Bull này cũng được đem đi ngậm giềng mẻ là vừa. Chẹp!
Mỗi tội nhà nghèo giờ thêm 1 miệng ăn thì khó mà chủ đủ ăn. Cho nên dù là ước ao nuôi 1 em Bec nhưng vẫn đang nuôi em trong giấc mơ hàng đêm!

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Yêu cầu ông Nam đổi ngay cái chữ ký cho tôi! Trông ngu không tả nổi!
T6 đi trà chanh Nhà Thờ đê... 10h đi đê "Bầu Lọ" ôiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Lần đầu đặt chân vào thucung chả bjk viết gì giờ, nhưng nghe a.N kể lại thì thằng Còi nhà mình có 3 chị em khác. Nghe mong manh còn có cả họp gia đình vào năm sau. Hôm nay vô post pics góp vui cùng 3 cô chủ ^^
Thằng Còi nhà mình ít khi bình yên nên khó chụp được lúc nó đang ở trạng thái bình tĩnh, hơi xấu ảnh nhưng nhân vật chính trong ảnh thì đẹp trai. Sở trường em tớ: Vồ chân, cắn trộm và ăn tham (Lạy cụ Còi đừng vồ chân con)

1 thoáng bình yên:
http://s274.photobucket.com/albums/jj250/hoanglinhle27288/Thang%20Coi/?action=view¤t=Photo0212.jpg

Em nó chào:
http://s274.photobucket.com/albums/jj250/hoanglinhle27288/Thang%20Coi/?action=view¤t=Photo0208.jpg

Còi! Mày nhìn gì đấy?
http://s274.photobucket.com/albums/jj250/hoanglinhle27288/Thang%20Coi/?action=view¤t=Photo0203.jpg

Em tớ nó ngượng
http://s274.photobucket.com/albums/jj250/hoanglinhle27288/Thang%20Coi/?action=view¤t=Photo0190.jpg

Up vài cái zậy thui. ^^ Lúc nào mình trộm được nó thêm vài kiểu sẽ up tiếp.

trông Còi phởn đấy,các ảnh sau nếu cho tăng kích cõ lên được thì tốt

cái khoản vồ chân, cắn trộm thì đứa nào chả giống đứa nào , đây này, em Bim đây này,điên điên hâm hâm thì nhảy chồm chồm lên, lông đuôi cứ dựng ngược lên hết. nó cắn còn đau hơn cả thg Đen. búng tai cảnh cáo mà còn chộp lấy tay mình cắn đau hơn vì nó còn tưởng mình trêu nó. mấy hnay đi học k ở nhà mình thả, k nhốt xem nó có ngoan k. Đi học về thì thấy nằm im ở tủ tivi, nhưng nhoắt 1 cái là tự ý trèo lên gác, k theo mình nữa rồi.toàn chui vào gầm nghịch nhện. nó đi ra là mạng nhện lẽo đẽo lết theo sau, đầu thì toàn bụi là bụi. :hafroze: ngứa mắt chị cho m đi tắm bh! :Onion34:

giống hệt Bầu Lọ,ngày đầu mới về gọi ra ngay, giờ thì phải có cái gì ngon gọi nó mới ra,Bầu Lọ thường bắt được gián,thạch sùng,có lần bắt được cả chim sẻ,mặt lấm la lấm lét như hát tuồng sau mỗi lần truy sát con mồi.

Topic này dự tính sẽ dài khoảng 4000 trang, cho đến khi mèo "bầu lọ" có cháu bế. :em xin_em xin:

:em xin_em xin: ,các bạn ấy có lẽ sẽ cho các em mèo đi đình sản bạn à,gia đình bầu lọ chắc tương lai bị thất truyền bí kíp :khoc_nhung_ko_chiu_thua: