• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Gia Đình Mèo Cún Của EckLee :x

ecklee

Gia Đình Mèo Cún Ecklee
Chào các bạn :D mình lập topic này để giới thiệu cho mọi người về gia đình mèo cún của mình ^^ mong đc làm quen và giao lưu với mọi người ^^

Mong muốn đây sẽ là topic để mọi người có thể trao đổi kinh nghiệm chăm sóc các bé yêu nhé ^^

Và những cô chú, anh chị , bạn nào đã từng mua mèo của mình thì có thể up ảnh các bé lên đây nhé ^^ rất muốn có cơ hội gặp lại các bé ^^

Lần này mở màn là 2 bé RinRin và ZonZon nhé ^^

( còn tiếppppp.... ) Mình sẽ up thêm ảnh các bé ở những cm sau nhé ^^ mọi người theo dõi nha ^^

ecklee

Gia Đình Mèo Cún Ecklee

Mình mới học tập và tự chế ra cái này khá hữu dụng :)) chẳng biết nói ra có bị quê ko :)))))
Không biết mấy bạn nuôi mèo ntn nhưng nhà mình nuôi 7 bé mèo to nên khoản đi vệ sinh mỗi
ngày hơi bị nhiều @@ nếu dùng catsan thì rất tốn... Nên trước mình toàn
dùng xỉ, nhưng suốt ngayd đi nhặt xỉ rồi đổ xỉ rồi ..v...v..bụi bặm bẩn thỉu mất luôn nửa ngày trời
@@ nên sau khi được cao thủ chỉ giáo thì mình đã đầu tư 4 cái chậu nhôm
và 4 cái rổ :))
Và mình thấy rất hiệu quả :)) ko tốn nhiều tiền, không tốn nhiều thời gian, không bẩn thỉu bụi bặm..
Mang vào nhà vệ sinh dội phát là sạch bong sáng bóng ngay :))
Chia sẻ cho mọi người cái này mong nhiều người sẽ tiết kiệm đc nhiều thời gian cũng như tiền bạc
:))
À. Mình mua cái chậu nhôm bị sai lầm @@ mọi người mua chậu nhựa ấy... nhôm bị rỉ :((
Ai có ý kiến hay sáng tạo gì thì share cho mọi người biết nhé ^^

Anh thì không khoái cái vụ chậu nhôm và cái rổ của em. Bọn mèo nó có bản năng là đi WC thì phải giấu c.. Anh mua 1 con mèo nhà bà Hảo. Bà ý cho bọn nó đi WC trong cái chậu nhựa, ko than xỉ, ko cát mèo (nó bị tách mẹ từ nhỏ). Thế nên lúc anh cho nó về nhà, nó đi ị trên cát, ko biết bới, ko biết lấp, thối hoắc cả lên. Chỉ biết cào cào chân vào thành chậu cho sạch. May mà nhà anh nuôi 1 con mèo khác được mèo mẹ dạy cho cách đi WC từ nhỏ, nên nó cũng học theo dần dần. Anh nói thế ko phải chê gì em, vì mua cát mèo thì đắt, mà dùng xỉ than thì bẩn. Nhưng nhà em bán mèo, em nên chú trọng đầu tư chút.
À quên, anh rất thích mấy em mèo nhà em. Mặc dù ko thích cái tính cách của em cho lắm, nhưng phải công nhận mèo nhà em rất đẹp.

ecklee

Gia Đình Mèo Cún Ecklee
Huangchang said:
Anh thì không khoái cái vụ chậu nhôm và cái rổ của em. Bọn mèo nó có bản năng là đi WC thì phải giấu c.. Anh mua 1 con mèo nhà bà Hảo. Bà ý cho bọn nó đi WC trong cái chậu nhựa, ko than xỉ, ko cát mèo (nó bị tách mẹ từ nhỏ). Thế nên lúc anh cho nó về nhà, nó đi ị trên cát, ko biết bới, ko biết lấp, thối hoắc cả lên. Chỉ biết cào cào chân vào thành chậu cho sạch. May mà nhà anh nuôi 1 con mèo khác được mèo mẹ dạy cho cách đi WC từ nhỏ, nên nó cũng học theo dần dần. Anh nói thế ko phải chê gì em, vì mua cát mèo thì đắt, mà dùng xỉ than thì bẩn. Nhưng nhà em bán mèo, em nên chú trọng đầu tư chút.
À quên, anh rất thích mấy em mèo nhà em. Mặc dù ko thích cái tính cách của em cho lắm, nhưng phải công nhận mèo nhà em rất đẹp.
À, thật ra cách bà Hảo và cách e làm nó sẽ rất sạch sẽ và nhanh gọn nếu mình có nhiều thời gian ...vì chỉ cần nó đi vệ sinh ra mình nhìn thấy phát mình đổi đi luôn là rất sạch sẽ và không có mùi.. Vì e có nhiều thời gian và có cả mẹ và gia đình chăm giúp e nên việc e dọn nó rất nhanh

Nhưng cái này nó cũng hơi bất tiện với những gia đình không có nhiều thời gian theo dõi ^^

lunami

Mèo nhà tớ cũng huấn luyện cho wc vào chậu. Khổ nỗi k hiểu sao lớn lên chậu nào nó cũng nhảy vào đi nhất là bồn rửa bát T.T

ecklee

Gia Đình Mèo Cún Ecklee
lunami said:
Mèo nhà tớ cũng huấn luyện cho wc vào chậu. Khổ nỗi k hiểu sao lớn lên chậu nào nó cũng nhảy vào đi nhất là bồn rửa bát T.T
vậy chắc phải huấn luyện lại..xích bé gần cái chậu đi vệ sinh riêng 1 thời gian chắc sau sẽ quen đấy ^^

ecklee

Gia Đình Mèo Cún Ecklee
Giới thiệu với cả nhà công chúa Chlóe xinh đẹp và duyên dáng ^^ ... Cô nàng sắp làm mẹ lần đầu tiên ^^ không biết có bao nhiêu bạn ngóng chờ nhỉ ^^

ngoe

mèo nhà mình thích đi vào rổ lắm =.= cảm ơn bạn, mình thử đặt ý kiến xem sao. chậu nhựa nhà mình có rồi còn rổ chắc xin mẹ một cái. hiện giờ nó đang đi ra sân thượng nhưng mỗi lần cọ sân rất mệt và vẫn vương mùi. mèo nhà bạn xinh lắm, cảm ơn nhé

Kiểu nuôi của bạn công nghiệp quá, e Toét nhà tớ từ lúc bắt về x cungchỉ toàn ỉa trên xỉ ko biết bới đi bao h, giờ mình đã hiểu là do nhà chủ cũ nuôi giống bạn. :lac_dau:
Nhưng đàn mèo nhà bạn quá đẹp ấy, bạn cho lai giữa giống gì với nhau mà ra được em đẹp thế :Onion34:

Sad Angel

Member
mèo nhà mình thì đi tè vào cống thoát nước, rồi ị gần đấy luôn. Rất tiện và sạch. Mình chỉ cần lấy 2 mảnh giấy hót kít xả đi luôn. lấy vòi nước xịt lại lỗ thoát nước. Nói chung trg nhà ko có mùi kít mèo, chả bù với thời xài catsan thì thôi rồi @_@.

chong spam: meo nha ban la 34 hay exotic vay?

ecklee

Gia Đình Mèo Cún Ecklee
Sad Angel said:
mèo nhà mình thì đi tè vào cống thoát nước, rồi ị gần đấy luôn. Rất tiện và sạch. Mình chỉ cần lấy 2 mảnh giấy hót kít xả đi luôn. lấy vòi nước xịt lại lỗ thoát nước. Nói chung trg nhà ko có mùi kít mèo, chả bù với thời xài catsan thì thôi rồi @_@.

chong spam: meo nha ban la 34 hay exotic vay?
nhà mình có cả 34 lẫn ẽotic luôn ^^

Gà Gật Gù

Gà Ngây Thơ
nhà mình lót = gỗ nén :)) có thử hết tất cả các loại lót cho mèo đi wc , chỉ ưng ý nhất là xài gỗ nén ;)) hơi có mùi 1 tý nhưng mà cơ bản là mùi gỗ , giá thành cũng khá 0kie , chỉ khoảng 5k - 7k /kg , xài phá phà 1 kg xài dc cả 1 tuần :3 vì 1 lần lót có mấy lạng thôi mà xài cũng dc 4 - 5 ngày [ với dk là thi thoảng gắp " hàng " ra bỏ bớt ] :v

ecklee

Gia Đình Mèo Cún Ecklee
Gà Gật Gù said:
nhà mình lót = gỗ nén :)) có thử hết tất cả các loại lót cho mèo đi wc , chỉ ưng ý nhất là xài gỗ nén ;)) hơi có mùi 1 tý nhưng mà cơ bản là mùi gỗ , giá thành cũng khá 0kie , chỉ khoảng 5k - 7k /kg , xài phá phà 1 kg xài dc cả 1 tuần :3 vì 1 lần lót có mấy lạng thôi mà xài cũng dc 4 - 5 ngày [ với dk là thi thoảng gắp " hàng " ra bỏ bớt ] :v
gỗ nén dành cho thỏ và hámter áy hả bạn :D