• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Gia đình Mèo Béo

KeiQ

gia đình mèo heo
Mình chả có sở thích j đặc biệt, cái gì cũg 1 tí là chán, riêng có mèo là ngồi ôm cả ngày đc (mặc dù mũi ko tốt, ôm nhìu là hắt hơi) , tính lười biếng, sợ bẩn nhg ko hiểu sao cũng ko sợ phải dọn phưn mèo, giặt chăn màn bị mèo tè bậy :3
Chính bởi vậy, sau khi chống lầy và đag ở nhà rỗi việc, đàn mèo nhà mìh dạo gần đây đang dần tăng nhanh về số lượng, mình cũg lo là ko chăm đc tốt cho tất cả các con, nhưng bít làm tnào, thôi cứ cố gắng hết khả năng vậy hihi :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
vào diễn đàn chủ yếu để ngắm mèo-nhà-người-ta , thi thoảng thích đứa nào quá đi thì lại cm hỏi giá, tính ra mới tham gia từ trc tết mà cũng nhờ YTC mà tìm đc thêm mấy con ranh con rồi đó. hôm nay rảnh, mình quyết định sẽ khoe cái lũ béo nhà mình để mọi người khen các cháu cho chóng nhớn ạ :gud_job:
1, Bà già Kibum - 2006
ngày sinh hông rõ, có lẽ bả sinh vào 1 ngày mua thu đẹp trời năm 2006, khi mà cô chủ vẫn còn đang học cấp 3. Già lắm rùi, nhg nhiều khi vẫn nhõg nhẽo như trẻ con vậy, bản tính nhút nhát thành ra khôn ơi là khôn, ko bao h đi lạc khỏi nhà và vẫn là đứa mà chị cưng nhất :3

2, Sushi - Dec 10, 2013
Bé Anh lông ngắn xám xịt, trầm tính, lạnh lùng. Là đứa con nuôi mà Kibum rất cưng chìu (cho đến khi Sake xuất hiện =.=!). Mẹ ghét nhất cái tính ít nói của Sushi, gọi ko bao h thưa, nhìu lúc chỉ muốn cho 1 trận bõ tức >.

KeiQ

gia đình mèo heo
update tình hình các con nào :keke_hehe:
mới đà 3 tháng mà tụi nhỏ đã béo ghê gớm =.=

2 con da đen đc chụp hìh chug vs mẹ béo :Onion35:

mũi tẹt đã đc mẹ đặt tên là Gon, có vẻ là 1 hot boy trog tương lai đây :good_job:

và tin vui là bà Kibum đã hạ sinh dc 3 bé mèo vào ngày 28/3, trộm vía 2 đứa mướp mập thù lù, còn bé nhị thể vàng thì yếu :sad: chả bít h tình hìh bé h sao nữa vì mìh ở xa, hic...

KeiQ

gia đình mèo heo
hôm qua vừa cân xong, Sushi 4 tháng đc 1,8kg còn Sake 3 tháng 10 ngày nặng 1,5 cân. thấy vẫn gầy qá....
đến tối mới phát hiện ra Sushi nằm ủ rủ ko ăn gì, ko buồn làm gì, mẹ lo, mang phomai ra con cũng ko ăn, rồi con đi ngoài ra tiếng... mẹ kiểm tra thấy phân ko chắc như mọi khi
lo lắng đến mất ngủ!

trưa nay con ăn đc chút hạt khô, xong xuôi mẹ đưa cả 2 đứa đi viện
chắc là nghịch bẩn nên đau bụng, bác sĩ cũng chưa phát hiện ra gì, bảo mẹ cho uống men tiêu hóa và kiểm tra thêm, thì phát hiện 2 đứa đều bị viêm tai. Soi đèn chuyên dụng mẹ thấy cả rận trong tai của con nữa, xót quá!
thế là 2 đứa chịu đau để bác sĩ lau và nhỏ thuốc cho, Sushi tiêm 3 mũi, Sake thì 2 thôi, vì Sake ko đau bụng nên ko phải tiêm thuốc bổ
bác sĩ hẹn ngày mai lại đưa các con đến, cái viêm tai này phải trị nhiều lần chứ ko phải mỗi lần là xong

mẹ ít kinh nghiệm chăm sóc, để các con bị vậy, thật buồn quá! Thôi tốn bao nhiêu cũng đc, cố gắng để các con yêu khỏe mạnh mẹ mới vui đc!

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Ku Gon đẹptrai quá e ạh!
Mới bi lớn mẹt mũi tịt lít! Cị cg mới đón 1 ku tịt về làm chồng bé tam thể lun, 2 đứa phá như giặc
Rận tai mình phải kiên trì chữa trị lâu lắm, phải duy trì lau tai hàng ngày bằng ddịch vs epi-otic, sau đó nhỏ thuốc trị rận tai, làm mỗi ngày ít nhất là 1 tháng để cắt đứt vòng đời của rận e ạh

KeiQ

gia đình mèo heo
Bao Linh 85 said:
Ku Gon đẹptrai quá e ạh!
Mới bi lớn mẹt mũi tịt lít! Cị cg mới đón 1 ku tịt về làm chồng bé tam thể lun, 2 đứa phá như giặc
Rận tai mình phải kiên trì chữa trị lâu lắm, phải duy trì lau tai hàng ngày bằng ddịch vs epi-otic, sau đó nhỏ thuốc trị rận tai, làm mỗi ngày ít nhất là 1 tháng để cắt đứt vòng đời của rận e ạh
vâng, cu Gon đang lớn, h 2 chị lại bệnh nên chắc phải tầm 1 tháng nữa dứt bệnh của 2 chị, con nó mới đc về nhà chị Linh ạ

e ko ngờ là 2 đứa nhỏ bị rận tai nặng như vậy, hôm nay bác sĩ cho xem mà em hoảng luôn!!! mà nhìn các bé lúc ấy khó chịu và rên la nhiều lắm, chắc chắn là để bsĩ làm thôi chứ e k tự tin để chọc ngoáy vào tai các con như vậy :(
tiêm xog 2 đứa cũg mệt mỏi lắm :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
một tháng về ở vs bà Kibum chúg nó đủ thứ rận luôn, e còn thấy có đốm nấm nho nhỏ nữa,bsĩ bảo như vậy tắm cũg khỏi, mà e vẫn lo quá trời, chắc thời gian tới mấy má con sẽ chiến đấu vất vả lắm đây!!! :go_mo:
ps: chị cho thằng ku tịt làm chồng GiGi ạ, thế sau sẽ lai ra con dễ thg lắm đây ;)))) chị chưa up ảnh thằng nhóc ạ

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Ừ,dạo này c đi miết,when rảnh c up liền đây, c đag ở tận vũg tàu e ạh.
Bubu-(chồg Gigi)mới đón về bé cg bị nấm nhìu chỗ,nhưg nhẹ,c thoa nizoral hag ngày,cg may bé đc cái k liêm.Nấm là fải chữa e ạh,k tự hết đc đâu,k khéo nó lang ra đây,or lây cho ng nữa.
Còn vì rận tai mìh fải lau mỗi ngày, rồi hôg lẻ mỗi ngày e đều mag bé ra cho bs lau sao,vừa bất tiện,đôi khi chỗ thú y cg mag nhìu mầm bệh lắm e ạh,e cố gắg quan sát cák bs lau cho be, rồi tập làm chừ,mình đút cây bôg vô vừa fải r ngoáy nhẹ nhàg thôi. Chị là chị dạg chân dạg tay lắm e ah.hjhì..nên ngoay,tắm j c cg làm hết ráo

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Gon cute quá đi,c cg đã up mấy tấm thằng Bubu bên kia đó, xem Gon và Bu giống nhau về cái khoảng mắt mũi lèm tèm nhèm hông! >.<
Khổ, mấy đứa 34 mà tịt thì càng hay chảy nc mắt, phải lau và vs suốt!

KeiQ

gia đình mèo heo
chị ơi Sake mới chỉ là lai 34 thôi, mũi gãy thôi mà đã suốt ngày nước mắt tèm nhem rồi >,<
hôm nay e vừa nọc 2 con jời ra tắm, tắm xog ngoáy tai, trời ơi bẩn thỉu :)) mất đến chục cái bông tăm, rùi nhỏ thuốc , bác sĩ bán cho e lọ virbac dexoryl, nhỏ xog day xog nó lắc 2 cái là lông tai lại bết luôn hiu2
tình hình sau khi tắm fát hiện Sakê quá nhiều rận @@ mai e sẽ cho 1 đứa 1 liều frontline nhỏ gáy, ngồi bắt rận cho con mà xót hết cả ruột chị ạ