• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

giúp pé hams nhà tớ với!

Lâm Uyên

Em ham nhà tớ là đực 7 tuần tuổi, 2 ngày hôm nay mắt bên phải pé đỏ ửng, lúc tỉnh dậy chơi đùa cũng ko thấy mở mắt. Đến chiều nay thì tớ thấy mắt bên đó sưng to lên.
Chắc em nhà tớ bị đau mắt rồi nhưng tớ ko biết phải dùng thuốc gì cho em ý. Nhà tớ có lọ Natri clorid thuốc nhỏ mắt dùng đc cho trẻ sơ sinh. tớ đang ko biết có nên dùng thuốc này cho em ý ko. Nếu ai biết chỗ nào khám được thì cũng xin mách cho tớ với nhé. Cám ơn các bạn!!!!

Bé Xún

T.Viên Năng Động
Em ham nhà tớ là đực 7 tuần tuổi, 2 ngày hôm nay mắt bên phải pé đỏ ửng, lúc tỉnh dậy chơi đùa cũng ko thấy mở mắt. Đến chiều nay thì tớ thấy mắt bên đó sưng to lên.
Chắc em nhà tớ bị đau mắt rồi nhưng tớ ko biết phải dùng thuốc gì cho em ý. Nhà tớ có lọ Natri clorid thuốc nhỏ mắt dùng đc cho trẻ sơ sinh. tớ đang ko biết có nên dùng thuốc này cho em ý ko. Nếu ai biết chỗ nào khám được thì cũng xin mách cho tớ với nhé. Cám ơn các bạn!!!!

Bạn cứ dùng loại Natri Clorit 0.9%..................... bạn nhỏ cho bé 2-3 giọt/ngày nhé.........dùng bông tăm thấm nc sạch lau xung quanh mắt chỗ bé bị sưng nữa nhé

Bé Xún

T.Viên Năng Động
cám ơn bạn, với tình trạng cứ dụi mắt của em ý thì tớ thấy khó mà khỏi đc mất. Tớ ở HN

Bạn cứ nhỏ cho bé đi..............1 tuần là khỏi thui..............ở HN thì mình cũng ko bít có chỗ nào nữa............có TPHCM mới nhìu :ngoi_xom:

Aulotus_shop

YTC Developer

Bạn đem đi tắm nước luôn cho sạch sẽ mau hết. Với để ý xem có gì dính mắt bé không nhé. Có lần mình tắm cát, bé hams chơi thế nào cát bay vào mắt, đỏ mắt sưng húp, chảy nước màu đỏ nhạt mới khủng. Mình lấy tăm bông lau, tắm nước cho sạch, hôm sau thơm tho sạch sẽ hết ngay. Mấy lần sau thì để ý, thấy gì dính mắt là thổi dùm ngay cho hams

Bé Xún

T.Viên Năng Động
mình nhỏ thuốc mắt cho em ý, cái 0,9% ý. giờ em mình khỏi rồi. Cám ơn các bạn!

Tốt wa rùi :good_job: ..................mình bảo mà :157:

pulnvt9x

Bé hams nhà mìh cũg đag khoẻ mạh bt vậy mà tự dưg nằm thở gấp òy mắt cũg bị díh lại. Mìh có lấy tăm bôg thấm nc để lau mắt bé nên bé mở mắt lại đc nhưg mà chẳg thấy ăn uốg gì cả. Mìh phải cầm bìh nc cho bé uốg thì mới uốg đc tí xíu. Bé vẫn chùi lôg oy nge mìh kiu thi mở mắt ra nhìn nhưg chẳg ăn gì cả. Mìh lo quá chẳg pík phải làm sao nửa.. Thươg bé lắm chẳg mún bé bị gì đâu!!! Ai pík thì chỉ giùm mìh phải làm sao vs..mìh cảm ơn nhìu nhìu nà..