• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp mình với mèo cũ ăn hiếp mèo con mới về!

Love_angle03031709

T.Viên Năng Động
Mình mới mua 1 chú mèo tên Gấu mới được gần 2 tháng rưỡi tuổi thôi. Bé vừa về thì bị bé mèo nhà mình là mèo cái tên Sue 5 tháng tuổi ăn hiếp. Mỗi lần Gấu đến gần Sue định kết thân là Sue đều khè nanh ra xù lông lên. Làm cho Gấu hoảng sợ lùi lại không dám đến gần nữa. Và từ hôm Gấu về là ngay 1-6 chiều lúc 6h đến giờ là Sue không ăn, không uống gì hết. Chỉ canh Gấu đến gần là khè nanh ra thôi. Mình lo lắm, mong các bạn giúp đỡ mình :sadcorner: :ngoi_xom:

Love_angle03031709

T.Viên Năng Động
một thời gian là quen thôi. Không phải lo lắng đâu bạn

Vậy mình định thời gian đầu này nhốt 2 bé chung chuồng cho màu quen nhau. Không biết được không nhỉ :hmmm:

Love_angle03031709

T.Viên Năng Động
nhốt vậy nó đánh nhau te tua đó :)
1 pé nhốt 1 pé ở ngoài thì đc, nó tự tìm hiểu đối phương , khoảng vài ngày là hết căng thẳng, nhưng vẫn chưa chơi chung đc đâu, nhanh thì 1 2 tuần, chậm thì 1 2 tháng

Trời sao lâu vậy bạn. Vậy mình thả 2 đứa không nhốt đứa nào hết được không? Nếu vậy chúng có nhanh làm quen không?
:hmmm:

trongqui

T.Viên Năng Động
nhà mình thì đem mèo mới về là nhốt bé mới vào chuồng khoảng 1/2 ngày cho mấy đứa khác nhìn thấy và không bất ngờ về sự có mặt của bé mới. xong thả ra, nếu nhà chỉ có 2 pé chắc sẽ nhanh chơi với nhau thui, vì nhà mình nhìu quá, có mèo mới về là tụi nó ăn híp ghê lắm, phải rất lâu mới thân hết đc

dienvienpro

kẻ đến từ sao hỏa
nó ghen :Onion35: mèo nghĩ là bạn hết thương rùi nên đem pé khác về pé này mới ghen tức :D pé nghĩ rằng đối phương đã chiếm tình cảm của chủ mình nên ko thèm chơi giải pháp tốt là bạn đem 2 pé lại gần nhau và bé sue xù lông khè nanh thì bạn vuốt 2 đứa 1 lúc rồi thả ra nhưng cũng cưng cưng em sue 1 tí để ẻm hỉu là mình thương ẻm nhìu hơn pé kia và pé có suy nghĩ là mình đc chủ cưng hơn nên sẽ ko gây sự với gấu :D cỡ 1 tuần là xong kn của mình vậy thôi ai có ý kiến khác thì thêm nghen :unknw: :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi:

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Thường thì mèo cũ thấy có con mèo mới về sẽ rất ghen ghét. Kiểu như là thấy chủ yêu thương con vật khác nên ghen tị ý, với cả sợ bị chiếm mất lãnh thổ nữa. Bạn cứ để 2 bé tự nhiên, đừng nhốt chúng nó, cẩn thận con cũ nó đánh con mới đó. Mình nghĩ cứ để bình thường tầm 1 tuần có khi chúng nó quen nhau rồi, chạy nhảy nô đùa với nhau suốt ý :Onion36:

Love_angle03031709

T.Viên Năng Động
nó ghen :Onion35: mèo nghĩ là bạn hết thương rùi nên đem pé khác về pé này mới ghen tức :D pé nghĩ rằng đối phương đã chiếm tình cảm của chủ mình nên ko thèm chơi giải pháp tốt là bạn đem 2 pé lại gần nhau và bé sue xù lông khè nanh thì bạn vuốt 2 đứa 1 lúc rồi thả ra nhưng cũng cưng cưng em sue 1 tí để ẻm hỉu là mình thương ẻm nhìu hơn pé kia và pé có suy nghĩ là mình đc chủ cưng hơn nên sẽ ko gây sự với gấu :D cỡ 1 tuần là xong kn của mình vậy thôi ai có ý kiến khác thì thêm nghen :unknw: :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi:

Mình biết thế. Nhưng mình đụng đến Sue là nó cào và cắn cả mình luông. Không thể nào tiếp cận gần được hết :ngoi_xom:

dienvienpro

kẻ đến từ sao hỏa
Mình biết thế. Nhưng mình đụng đến Sue là nó cào và cắn cả mình luông. Không thể nào tiếp cận gần được hết :ngoi_xom:

vậy thì dùng biện pháp mạnh ghì chặt pé lấy mũi mình đụng mũi pé giống như là hôn cưng tới khi nào kiệt sức thì thoy =))

Love_angle03031709

T.Viên Năng Động
vậy thì dùng biện pháp mạnh ghì chặt pé lấy mũi mình đụng mũi pé giống như là hôn cưng tới khi nào kiệt sức thì thoy =))

Ôi!! Cho nó táp banh mũi luôn :co_y_tuong_xau:

dienvienpro

kẻ đến từ sao hỏa
Ôi!! Cho nó táp banh mũi luôn :co_y_tuong_xau:

đành thế ngồi ôm vuốt pé suốt buổi dành ra 1 buổi bì trầy vi tróc vẩy đi