• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp Mình Với Cooker TBN

Nhà mình có con cooker nó được 8 tháng tuổi rồi mình muốn dạy nó trông nhà có ai biết giúp mình với nhé mình cảm ơn nhiều lắm hihihih.

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Không phải chó nào cũng trông nhà được đâu bạn.
Còn muốn dạy nó trông nhà, chắc phải nuôi chung cũng những con chó biết trông nhà. Như vậy, may ra nó học được.
Nhiều loài chó rất thân thiên, như alaskan, husky, ai vào cũng vẫy đuôi mừng. Tuy nhiên, không phải con nào cũng thế. Có những con vẫn biết trông nhà rất tốt.

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Tuan Anh 1102 said:
mình muốn có người vào thỳ nó sủa báo động ý ban. a. giúp mình nhé
Cái này là bản năng sẵn có của cún mà b,chỉ là bé nhà b 1 là quá hiền,2 là b chưa thấy bé sủa ng` lạ...
Tính cách bé nhà b thế nào? Bé đã bh sủa ai chưa? (Mấy cái giống này toàn làm cảnh à,có bé thì trông nhà tốt,nhưng đa phần toàn m trông lại bé thoy)

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Bạn cứ nhờ mấy người bạn ăn mặc ngầu ngầu chút, cầm gậy (tầm 1 mét) ra, trêu chọc bé, chắc bé sẽ ầm ĩ lên thôi! Lặp lại rùi bé sẽ quen!

Kem_Ốc_Quế said:
Cái này là bản năng sẵn có của cún mà b,chỉ là bé nhà b 1 là quá hiền,2 là b chưa thấy bé sủa ng` lạ...
Tính cách bé nhà b thế nào? Bé đã bh sủa ai chưa? (Mấy cái giống này toàn làm cảnh à,có bé thì trông nhà tốt,nhưng đa phần toàn m trông lại bé thoy)
nó có sủa người lạ bạn ạ nhưng thỉnh thoảng thôi

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Tuan Anh 1102 said:
nó có sủa người lạ bạn ạ nhưng thỉnh thoảng thôi
Thực ra thế là rất bt b à..M đoán bé nhà b còn nhỏ,và bé cx rất thân thiện,nên ko cần quá lo...Nếu là ng` lạ đến bất chợt,bé sẽ sủa..Nhưng nếu là ng` mà b mún bé quen,bé sẽ rất bình tĩnh,như vậy rất tốt...M nghĩ b ko cần phải dạy bé sủa đâu,bé dữ quá thì còn đáng lo hơn ấy ^^

Pham hoang ngoc tram said:
Bạn cứ nhờ mấy người bạn ăn mặc ngầu ngầu chút, cầm gậy (tầm 1 mét) ra, trêu chọc bé, chắc bé sẽ ầm ĩ lên thôi! Lặp lại rùi bé sẽ quen!
Haiz...Cách này của b chỉ làm hư bé thoy ấy...B đã thử bh chưa nhỉ?
Nếu b làm như vậy,bé sẽ rất mất bình tĩnh,thấy bất an và thậm chí là hoảng loạn đến cắn ng`...Tuy b làm cho bản năng của bé trỗi dậy,nhưng phần nào làm ảnh hưởng tâm lí bé,nhất là lặp đi lặp lại,bé sẽ sinh ra thù dai nhớ lâu mấy cái ng` đó,để r khi nào mà gặp lại,là khách bt hay là ng` nhà,bé sẽ quyết rình cắn trộm...
Tin m đi,chỉ cần 1 hành động nhỏ của b ko dứt khoát,ko để bé biết đc ý định,tâm lí...đảm bảo hình ảnh của b trong mắt bé sẽ ko còn đc tốt nữa...
p/s: Nếu chưa thử thì cx đừng cố thử nhé ^^