• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp bé mèo bị nấm !

thobabyboo

Bé Kẹo nhà e sau khi đi phối ở nhà mèo đực về có biểu hiện rụng lông. Đặc biệt ở dùi và khuyủ tay có vết tròn đỏ,có vảy như gàu nữa,bé lại đang có thai. Mọi người chỉ cho e cách điều trị mà k ảnh hưởng đến mẹ và con với. E lo lắm. E mới rửa vết nấm bằng oxi già cho bé thôi. Chưa dám làm gì cả.

bs.hanh shop

YTC Developer
Bạn có thể dùng thuốc trị nấm của người cho bé.sử dụng an toàn cho thai phụ

yeu qua co

YTC Developer
Bạn bôi và tắm cho bé bằng kem và dầu gội Nizoral của ngưòi, bôi ngày 2 lần tắm tuần 1 đến 2 lần, đến khi chỗ rụng lông hết vảy và mọc lông mơi, khoảng từ 4 - 6 tuần. Bé đẻ xong nếu chưa khỏi cho uống thuốc ITCON chống nấm của người. Mèo Bầu bôi và gội ko sao bạn nhé, nên chữa cho bé nếu ko mèo con đẻ ra lây nấm của mẹ còn khổ hơn bạn ạ. Tuyệt đối ko đi tiêm vi tiêm ko bao giờ khỏi nấm.

tata058

Đang bầu bí thì bạn nên cho em đi khám. Các bác sĩ sẽ chẩn đoán chính xác và kê đơn hợp với tình hình cơ địa cho em hơn.

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
yeu qua co said:
Bạn bôi và tắm cho bé bằng kem và dầu gội Nizoral của ngưòi, bôi ngày 2 lần tắm tuần 1 đến 2 lần, đến khi chỗ rụng lông hết vảy và mọc lông mơi, khoảng từ 4 - 6 tuần. Bé đẻ xong nếu chưa khỏi cho uống thuốc ITCON chống nấm của người. Mèo Bầu bôi và gội ko sao bạn nhé, nên chữa cho bé nếu ko mèo con đẻ ra lây nấm của mẹ còn khổ hơn bạn ạ. Tuyệt đối ko đi tiêm vi tiêm ko bao giờ khỏi nấm.
ITCON bạn phải chia nhỏ liều nhé 1 viên cho 20kg đó cho nên chỉ cho vài hạt vào thức ăn thôi và cho dùng itcon trong vòng 20 ngày để khỏi hẳn